• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

jhendrix

Mình vừa xử lí được vấn đề này.
Xin post lên để một số bác đã từng hỏi trước đây tham khảo.
Vấn đề xử lí rất đơn giản.
Các bác vào đường link sau download file cab về
http://hn801.hkes.com/Data/Localize/Enable_HearKey_Fareast.cab
Sau khi setup xong các phím QTY hoạt động bình thường :D

Báo cáo cả nhà là em cũng vừa bị một bệnh giống một bác nào đó đã từng post ở đây mà vẫn chưa có bác nào rảnh ra support.
Em cài bộ font tiếng Nhật LetsJapanNo6 xong thì font hệ thống bị đổi lại là MS Gothic và bàn phím Qwerty không sử dụng được nữa . Remove bộ font đi thì hoạt động bình thường lại.
Có bác nào giúp em với ạ :(

PHUC1974

Các bạn có phần mềm nào trừng trị nhửng kẻ hay nhá máy người khác không (không phải chặn cuộc gọi mà khi nó nhá máy chương trình tụ động trả lời nhưng bên kia không biết vẩn nghe nhạc chờ cho nó hết tiền sau này bỏ cái thói đi quấy rối người khác )cho mình nha.THANKS.RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỞ CỦA CÁC BẠN vì đêm nào mình cung mất giấc ngủ vì chuyện này , báo tồng đài thì đòi có chứng cứ , phài có ít lắm 5 cuộc gọi của người nhá máy mớ xử lý được.

Các bạn có phần mềm nào trừng trị nhửng kẻ hay nhá máy người khác không (không phải chặn cuộc gọi mà khi nó nhá máy chương trình tụ động trả lời nhưng bên kia không biết vẩn nghe nhạc chờ cho nó hết tiền sau này bỏ cái thói đi quấy rối người khác )cho mình nha.THANKS.RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỞ CỦA CÁC BẠN vì đêm nào mình cung mất giấc ngủ vì chuyện này , báo tồng đài thì đòi có chứng cứ , phài có ít lắm 5 cuộc gọi của người nhá máy mớ xử lý được.

Hix, chưa thấy phần mềm nào hay như vậy nhưng bạn có thể dùng SKSchema để tự động tắt, bật phone theo ý mình VD : tắt lúc 12h, mở 6h như vậy cũng yên tâm mà ngủ rồi.

dinhluan_u

Có ai biết xem công thức toán học trên ppc ?

mình không đọc công thức toán học trong word được.ai biết dùng soft nào chỉ cho mình với.

jLoveVIETNAM

FLip it hoặc phần mềm tương tự !

Trước tin em thanh minh rõ :
-Em là new member đã đọc kỹ quy đinh diến đàn.
-Đã đọc qua hướng dẫn của admin và Mod ,
-Đã tìm qua search nhưng không thấy !
-Đặc biệt là "đã" muốn viết ý kiến trong mục (Thắc mắc và ý kiến) ... nhưng topic đó CLOSED

...... ( đấy ,không thanh minh thì lại sợ mod chê mới vào k đọc quy đinh,loạn post )

Lúc trước em có 1 phần mềm hình như tên là Flip it , đại loại là mở chương trình sẽ có 1 lớp ( như layout photoshop ấy ) , vẽ lên lớp này hình gì đó chẳng hạn
. tạo lớp thứ 2 , vẽ .
.tạo lớp thứ 3 ,..vẽ

sau nhiều nhiều lớp đã tạo ra rồi, ấn PLAY , các hình ảnh sẽ chạy liền nhau như phim hoạt hình ấy !

ai biết soft này cho em xin link down với ạ. full plz

+ Nếu anh biết soft tạo được ảnh gift , hoặc make animator gần như thế vui lòng gửi cho em link

OK , post đã xong !

letamka

Các bác cho em hỏi quá trình sync giữa active sync (pc) và ppc là tự động hay phải thực hiện thao tác gì, em muốn thêm danh bạ vào ppc từ pc thì phải làm thế nào ?

orange_244

Banned
Các bác cho em hỏi quá trình sync giữa active sync (pc) và ppc là tự động hay phải thực hiện thao tác gì, em muốn thêm danh bạ vào ppc từ pc thì phải làm thế nào ?

thông thường là tự động đồng bộ,song bạn cần chỉnh một số thao tác nhỏ trong :mobi device setting-->>Allow USB conections...

gaugau

Các Bác cho mình hỏi phần mềm lật máy (úp máy ) để ngắt chuông khi có cuộc gọi đến và phần mềm la bàn điện tử cho HTC tên là gì vậy? Mình tìm hoài mà không thấy, xin giúp dùm.:|

Chỉnh sửa cuối:

boydeptrai

cho mình hỏi có pm nào giúp giải giới hạn lim trên PPC ko? cho mình xin với. Thanks nhiều :)

boydeptrai

bạn nói giúp tên của pm đó giúp mình với. Chứ mình tìm ko thấy. Thanks nhìu :)

AnhPheCT

Trước tin em thanh minh rõ :
-Em là new member đã đọc kỹ quy đinh diến đàn.
-Đã đọc qua hướng dẫn của admin và Mod ,
-Đã tìm qua search nhưng không thấy !
-Đặc biệt là "đã" muốn viết ý kiến trong mục (Thắc mắc và ý kiến) ... nhưng topic đó CLOSED

...... ( đấy ,không thanh minh thì lại sợ mod chê mới vào k đọc quy đinh,loạn post )

Lúc trước em có 1 phần mềm hình như tên là Flip it , đại loại là mở chương trình sẽ có 1 lớp ( như layout photoshop ấy ) , vẽ lên lớp này hình gì đó chẳng hạn
. tạo lớp thứ 2 , vẽ .
.tạo lớp thứ 3 ,..vẽ

sau nhiều nhiều lớp đã tạo ra rồi, ấn PLAY , các hình ảnh sẽ chạy liền nhau như phim hoạt hình ấy !

ai biết soft này cho em xin link down với ạ. full plz

+ Nếu anh biết soft tạo được ảnh gift , hoặc make animator gần như thế vui lòng gửi cho em link

OK , post đã xong !

Tham khảo ở đây:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=425508&postcount=36

poison071089

Ai cho em soft tự động lưu file bắn qua bluetooth sang thẻ nhớ được ko ạ ?Soft quản lý bluetooth thì quá tốt !
Thank!
Posted via Mobile Device

JongZiZi

Ai cho em soft tự động lưu file bắn qua bluetooth sang thẻ nhớ được ko ạ ?Soft quản lý bluetooth thì quá tốt !
Thank!
Posted via Mobile Device

Soft đã đc giới thiệu trên PV của mình bởi TM anhphe076. Tham khảo thêm ở đây hoặc tải file mình kèm.

ChuHai

Em đang bị tình trạng này không biết phải post ở mục nào, con HTC Touch Viva, khi em cắm cáp kết nối với PC thì tất cả file hình ảnh và file nhạc có trên PC đều tự động chạy qua thẻ của PPC, chạy cho đến hết hoặc khi đầy thẻ nhớ. Vì vậy thẻ nhớ của em luôn trong tình trạng đầy. Muốn chép thêm film cũng botay. Anh chị có cách khắc phục cho em xin với. Em cám ơn trước.

southernsun

QuickOrder. Nhờ các Mod giúp đỡ!!!!!!!!!

Em đang cần dùng chương trình này vì bà xã đang mở một cửa hàng ăn uống nhưng không biết cách cài đặt ntn?
Link em nó đây
http://www.supereasyfree.com/software/restaurants/software-for-restaurants.php
em cài bản dành cho PPC khi chạy thì nó báo lỗi như sau

quickorder.exe
TypeLoadException

at quickorder.Program.Main()

Bác nào biết cách cài đặt và sử dụng thì giúp em với. :(:)(:)((
Em đang dùng O2s WM 6.1
Sẵn đây cho em hỏi có soft PPC quản lý nhà hàng nào khác không? English cũng được.Em đang rất cần
Thanks các bác nhiều lắm.=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

kolya82

Mình cần tìm phần mềm CardExport bản mới nhất, Bác nào có gửi cho mình với!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.