• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

doibung0

Các mod cho hỏi các phần mềm về Food & Drink nằm ở đâu ah, bao gồm tất cả ứng dụng, từ điển, ebook liên quan đến chuyên ngành ẩm thực! Forum dạo này có nhiều thay đổi, khó tìm quá! Cảm ơn nhiều!

R4jShjT3RuN

Cho xin phần mềm :

- Xem tivi đài Việt Nam

- Chặn cuộc gọi đến mà người khác gọi đến nghe máy bận mà ko đổ 1 chuông như BlackList2008 :D

Mình dùng O2 Exec

Thank :D

sirius2491984

Có ai biết cách làm cho thời gian tat màn hình của atom exec chỉ giùm với, con atom này cứ xài vài giây không đụng đến là tắt màn hình chỉnh hoài không được

có ai có phần mềm chat yahoo qua gprs không vậy,up lên cho anh xài đi, hôm trước thấy đứa bạn xài hay quá

Last edited by a moderator:

vbclg

Có ai biết cách làm cho thời gian tat màn hình của atom exec chỉ giùm với, con atom này cứ xài vài giây không đụng đến là tắt màn hình chỉnh hoài không được
chỉ vô hình cục pin trên cùng chọn advance.
có ai có phần mềm chat yahoo qua gprs không vậy,up lên cho anh xài đi, hôm trước thấy đứa bạn xài hay quá

search là có àm bạn, hoặc viettel cung cấp tiêng đó

NhatToai

Super V.I.P

Chỉnh thời gian tắt màn hình trong Setting/System/Backlight hoặc Power.
Câu số 2 bạn hỏi có vẻ oai quá nhỉ?b-)

lttung

Các bạn cho tôi hỏi, có phần mềm nào giải nén File CAB trên máy tính PC như là cài trên PPC không. Có nhiều phần mềm quá trình Install thực ra là giải nén nên PPC mà thôi, vì thế tôi muốn giải nén ngay trên PC, copy vào thẻ nhé và chạy thử, đỡ mất công cài đặt.

Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn cho tôi hỏi, có phần mềm nào giải nén File CAB trên máy tính PC như là cài trên PPC không. Có nhiều phần mềm quá trình Install thực ra là giải nén nên PPC mà thôi, vì thế tôi muốn giải nén ngay trên PC, copy vào thẻ nhé và chạy thử, đỡ mất công cài đặt.

Thanks

Copy vào thẻ và chạy luôn không cài thì thường là các file exe thôi(thường thấy trong các Game).
Không phải file.cab nào cũng "giải nén và chạy" như bạn nghĩ,vì vậy đối với file.cab thì chỉ copy vào PPC bấm cài hoặc cài trực tiếp từ PC qua giao tiếp AS như PM WinCE CAB.

lttung

Copy vào thẻ và chạy luôn không cài thì thường là các file exe thôi(thường thấy trong các Game).
Không phải file.cab nào cũng "giải nén và chạy" như bạn nghĩ,vì vậy đối với file.cab thì chỉ copy vào PPC bấm cài hoặc cài trực tiếp từ PC qua giao tiếp AS như PM WinCE CAB.

Có thể bản chưa rõ ý mình mong muốn.

Ví dụ, mình có bộ cài phần mềm Sktools. Là 1 File Cab. Nếu giải nén trên PC theo cách dùng các phần mềm nén như Winrar, bạn sẽ được 1 đống File có dạng xxx.xml, xxx.001, xxx.002

Vì thế bạn sẽ phải cài nó lên PPC theo cách thông thường.

Sau khi cài xong, bạn hoàn toàn có thể copy thư mục SKTools trong Program File trên máy sang thẻ. Bạn Hard reset, hay uprom máy, (có nghĩa là dấu vết phần mềm vừa cài trên máy sạch tinh tươm). Và bạn vào thẻ, chạy SKtools trong thư mục mà bạn copy. Phần mềm vẫn chạy bình thường

Vì thế, mình đang muốn hỏi có cái soft nào có thể giải nén ra trên PC như thư mục mình đã copy vào thẻ. Tiện cho việc làm hàng loạt file cab trên PC xong rồi copy vào thẻ, đỡ cài cắm ảnh hưởng đến hệ thống máy PPC.

Tất nhiên, mình hiểu, không phải soft nào cũng làm được vậy.

hyaku

Em cần chương trình Trip Mate - theo dõi tình trạng ô tô.
Quan trọng nhất lá chìa, cho em xin cái pm nha!

Pupop

Cho em hỏi trong diễn đàn có phần mềm thay đổi giọng nói khi đàm thoại chưa ạ ? thấy 1 số cái điện thoại trung quốc có chức năng đó.có thể giả giọng nam thành nữ hoặc nhiều giọng khác khi gọi điện .

h2_viethoang

Các bác có phần mềm nào có thể nghe nhạc và online wifi kể cả khi screen off không ạ. Chứ tình trạng cứ để máy phải sáng đèn màn hình thế này tốn pin quá. Hix. Wifi cũng vậy, cứ tắt đèn màn hình đi là bật lên lại phải kết nối lại. Help.

vumanhhai

Bác nào làm ơn cho e hỏi cái, máy e dùng là O2 exec, bi xóa hết các phềm mềm rồi, còn mỗi WM 5.0, bây h muốn cài WM 6.0 hay 6.1 thì phải làm ntn, cảm ơn trước bác nào giúp e

Thanks nhiều

hyaku

Các bác có phần mềm nào có thể nghe nhạc và online wifi kể cả khi screen off không ạ. Chứ tình trạng cứ để máy phải sáng đèn màn hình thế này tốn pin quá. Hix. Wifi cũng vậy, cứ tắt đèn màn hình đi là bật lên lại phải kết nối lại. Help.
Bạn dùng tính năng "Screen Toggle" trong Spb Pocket Plus nhé.
Cài đặt Spb Pocket Plus xong -> Add/Remove Items -> System -> Screen Toggle.
Chúc vui
Hyaku

h2_viethoang

Bạn dùng tính năng "Screen Toggle" trong Spb Pocket Plus nhé.
Cài đặt Spb Pocket Plus xong -> Add/Remove Items -> System -> Screen Toggle.
Chúc vui
Hyaku

Có phần mềm nào chỉ có chức năng screen toggle không hả bạn. Pocket Plus có nhiều tính năng quá và hơi nặng mình không dùng đến bao h. Thanks

sqrt1

Hỏi cách chuyển tin nhắn từ PPC->Symbian

Em đang xài con HTC, vừa mới lụm thêm được 1 em N95 nữa, e tính bán con HTC nên muốn chuyển hết tin nhắn lưu trên máy HTC(khoảng 400tin) qua N95, ai có cao kiến gì chỉ em với, thanks

hyaku

Có phần mềm nào chỉ có chức năng screen toggle không hả bạn. Pocket Plus có nhiều tính năng quá và hơi nặng mình không dùng đến bao h. Thanks

Có thủ thuật nhỏ này cho nghe nhạc:
Trong Window Media Player, bạn chọn Menu -> Options -> Buttons -> Toggle Screen -> Assign (Màn hình "Assign Button" hiện lên mời bạn: Press button to assigne -> Ấn một nút mà bạn thích). Sau đó, khi chơi nhạc, chỉ cần ấn phím này là màn hình sẽ tắt.
Chú ý: Trước khi thực hiện bước trên bạn phải chọn một phím cứng trước rồi bỏ tính năng của phím cứng đó. (Start -> Settings -> Personal -> Buttons -> Select buttons -> Assign a program -> None)

Còn đang dùng wifi mà tắt màn hình, vậy đâu có lướt web được nhỉ :-??

Have fun

Hyaku

skynet007

Cho mình hỏi các cài đặt phần mềm Manila M2D như thế nào?Mình cài rồi nhưng màn hình chỉ hiện mỗi chữ "Tap Here to lauch the touchflo", kích vào thì hiện chữ "Lauching the touchflo" khoảng 1s rồi hiện lại chữ như trên. Mình vào Today ->item thì chỉ thấy cái chương trình touchflo, vào program files cũng ko thấy M2D đâu nhưng dung lượng bộ nhớ thì lại bị mất. Nếu cài xong rồi thì phải làm gì để sử dụng hết các chức năng phím bấm của chương trình, nhiều chương trình hiện icon đấy nhưng nhấp vào chỉ báo lỗi *.exe

Status
Không mở trả lời sau này.