• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về bàn phím QWERTY của N5800

hainknd

Khi các bạn sử dụng bàn phím QWERTY dạng full nằm ngang ấy lúc đánh 1 đoạn tin nhắn, gõ vào chữ nào là ngay trên đầu chữ đấy hiện ra 1 ô nữa mờ mờ có ghi đúng kí tự ấy khiến mình toàn nhầm thôi .Làm thế nào để có thể khắc phục tình trạng trên
Xem 1 đoạn clip ở đây mình thấy đánh chữ nó ko bị hiện lên như vậy . Ai chỉ dùm với
http://kenh14.vn/c31/t7/20090606011932694/nokia-n97-giao-chien-5800-xpressmusic.chn

maximux3000

Khi các bạn sử dụng bàn phím QWERTY dạng full nằm ngang ấy lúc đánh 1 đoạn tin nhắn, gõ vào chữ nào là ngay trên đầu chữ đấy hiện ra 1 ô nữa mờ mờ có ghi đúng kí tự ấy khiến mình toàn nhầm thôi .Làm thế nào để có thể khắc phục tình trạng trên
Xem 1 đoạn clip ở đây mình thấy đánh chữ nó ko bị hiện lên như vậy . Ai chỉ dùm với
http://kenh14.vn/c31/t7/20090606011932694/nokia-n97-giao-chien-5800-xpressmusic.chn

sử dụng cây viết dễ hơn đấy bạn, nó vó hiện phía trên là để coi mình đánh đúng chữ hay ko, kho wá dùng bàn phím cũ đi. cái đó mặc định ko đổi dc

Steavankas

Lúc mà vào phần QWERTY Full màn hình ấy. Bạn thấy 3 cái gạch trắng đóa. Bấm vào đó chọn "Xem Trước Ký Tự -> Tắt". (_ _")
Tiện thể để khỏi lập box mới: ai choa em hỏi. Thằng em em nó nghịch không may trầy màn hình ngoài 5800. Thay thế vỏ ngoài ở đâu nhỉ. Nokia Care có thay thể không ta. Sr vì spam!!!

hainknd

Cám ơn nha ,
Cái vụ vỏ thì mình cũng chưa qua Care nên không biết nhưng chắc là nó cũng phải có thôi , ra lâu vậy rồi còn gì
Bên ngoài cũng có bán Vỏ + xương + bút = 500K , pin cũng hơi khó nhai 500K
Mới 100% hàng singapor mà cũng chỉ có mỗi mầu đỏ thôi ko có xanh đâu
Ở 79/6 An Dương Vương - Tây Hồ nhé

Kenji1992

mình nghĩ là ở care có thay màn hình ngoài đó , sau khi thay xong , bạn nên mua miến dán màn hình cho màn hình loại dùng cho màn hình cảm ứng

Steavankas

mình nghĩ là ở care có thay màn hình ngoài đó , sau khi thay xong , bạn nên mua miến dán màn hình cho màn hình loại dùng cho màn hình cảm ứng

để mình đem ra thử. Mình cũng hok thik dán màn hình lắm. Thik để tự nhiên. Dù sao cũng cảm ơn lời tư vấn của bạn ;)

Kenji1992

cảm ơn mà hok ấn nút thank , miến dán màn hình cảm ứng là miến dán từ , nên hko có gây hại gì cho mắt với đt đâu , bạn nên dùng để bảo vệ màn hình

kidkylin

mình nghĩ dán cũng được ko dán cũng chả sao, tránh trầy xước thui, đâu có tiếp xúc trực tiếp với màn hình cảm ứng bên trong đâu mà lo. Màn hình bạn tiếp xúc là 1 miếng kiếng mỏng đặt trước màn hình cảm ứng bên trong mà :D

P.s: đã từng róc máy mò mẫm :D

Steavankas

Tình hình là mới hỏi mấy pác bên Care.
Hjx thay vỏ màn hình trước: là 900k
Vỏ sau là 150k
Màn hình cảm ứng là 2.000.000
Linh kiện nhỏ lẻ 50 -> 500k.
Mấy pác có thay đem ra care nhák

dxpro1991

Bác nói vậy chắc em dán con 5800 suốt đời thôi, trầy miếng dán đem đi dán lại, chứ mà để trầy thật rồi đi thây thi ôi thôi tiền :(

LeMyChinh

:( hix cái màn hình của em bị thèng ku em nó lấy jie` cào 1 phát sâu hoắm trông kinh ơi là kinh.:(( nếu bị thế sau này muốn mới thì phải thay vỏ (gần 1 củ) hay thay màn hình (2.000.000) hả các bác buồn ghê gớm :( nhìn ja' tiền màn hình còn buồn hơn:((

Inuyasha1987

À mình biết cái này, ấn vào chỗ 3 cái gạch o dưới dấu v chọn dòng thứ 2 xem trước kí tự rồi chọn tắt là hết ấy mà
Posted via Mobile Device

LeMyChinh

À mình biết cái này, ấn vào chỗ 3 cái gạch o dưới dấu v chọn dòng thứ 2 xem trước kí tự rồi chọn tắt là hết ấy mà
Posted via Mobile Device

trả lời rùi đây thây vẫn nhai lại được ahX-(

Steavankas

:( hix cái màn hình của em bị thèng ku em nó lấy jie` cào 1 phát sâu hoắm trông kinh ơi là kinh.:(( nếu bị thế sau này muốn mới thì phải thay vỏ (gần 1 củ) hay thay màn hình (2.000.000) hả các bác buồn ghê gớm :( nhìn ja' tiền màn hình còn buồn hơn:((

5800 nó có 1 màn hình cảm ứng chính ở trong. Nếu pác phẫu thuật em nó rồi sẽ thấy. THay màn hình trong là 2.000.000. Màn hình ngoài hay còn gọi là "vỏ" ;)) thì 900k. Pác thử mở em nó ra xem coi bên trong bị ảnh hưởng gì ko nhé. Tham khảo các clip phẫu thuật trên web. Dễ lắm ;);)

hainknd

900K á đắt vậy chắc chết thôi , ở Tây Hồ nó bán có 500K cả vỏ cả xương + bút à , hàng xách tay Sing lắp chuẩn luôn thằng bạn em làm 1 phát rồi , để dành xương + bút cho lúc nào cần thì thay

Show cho các bác cái hình
Mấy ông Care toàn hét ầm cả lên , chém ác thật

Kenji1992

cái màn hình trong gì mà 2 triệu , bọn care nó chém đẹp thế . chắc phải bảo quản thật kĩ con này rồi :-/

Steavankas

cái màn hình trong gì mà 2 triệu , bọn care nó chém đẹp thế . chắc phải bảo quản thật kĩ con này rồi :-/

Màn hình trong 2 triệu là đúng rồi pác. Màn hình cảm ứng mà. Chứ pác đòi bao nhiu. MUa của Trung Quốc kìa có mấy trăm :)):)):)):)).
Con Nokia nó bán 900k là do hàng hãng Nokia lun. Nên mắc là phải oy`!!

Steavankas

À tình hình là mới qua care thay màn hình.
Mặt trước chỉ cóa 150k thui ;)
Còn nguyên bộ + bút là 900k ;)
Mấy pác care làm ăn ẩu thật.
Phải đặt hàng trước đóa. Khá lâu!!