• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các phần mềm chát trên Symbian

vinh95

Chào các bạn,mình thấy vấn đề chát trên mobile cũng khá hay,nhưng có rất nhiều phần mềm,mỗi phần mềm lại có 1 ưu,nhược điểm riêng.Mong các bạn nào có kinh nghiệm thì hãy chia sẻ với anh em.
Một số phần mềm chát thông dụng,phổ biến trên Sym
*Slick : trước đây mình rất hay dùng slick để chát vì đăng nhập nhanh,nhiều tùy chọn như có thể gửi nhận file,chat ổn định,ít bị out ra giữa chừng.Tuy nhiên gần đây mình không thể đăng nhập vào được,mỗi lần đăng nhập nó lại báo là" có quá nhiều người đang sử dụng"--->chán và bỏ luôn
*IM+ : cái này được coi là thay thế slick vì nó có những tình năng tương tự như slick,và cải tiến hơn ở chỗ có thể hiện avata của mỗi nick.Gần đây dùng IM để đăng nhập cũng rất chập chờn,lúc được ,lúc không ---->chỉ dùng coi như sự cứu cánh cuối cùng khi mà các phần mềm khác không thể dùng...
*SH : cái này cũng hiện được avata của mình và bạn chat,tính ổn định khá cao nhưng nhược điểm duy nhất là phải có tài khoản của Sh mới dùng được ym.
*vitalk : kèm luôn dịch vụ của visky nên cũng khá hấp dẫn,nhất là các bạn sinh viên.Trước đây mình cũng rất hay dùng cái này vì tốn ít dung lượng GPRS,chát nhanh,ổn định.Nhưng giờ đây không dùng nữa vì hay bị out ra ngoài khi đang chát(có lẽ do nhiều người dùng quá)
*kim kim : cái này mới xuất hiện và được coi là giải pháp chat mới trên di động.chat rất hay,ổn định,mà lại hoàn toàn do người Việt mình viết ra nên rất thân thiện ----> khuyên dùng
*fring : đây là 1 phần mềm chat voice rất nổi tiếng bao gồm cả skype.Nếu 2 máy cùng dùng fring thì có thể gọi cho nhau thông qua internet.chát ym thì miễn chê,vừa nhanh vừa ổn định ----> rất hay dùng cái này:D
*chat : cái này mới xuất hiện và chỉ dùng được trên E71,72,63 và 75.mình đang dùng E71 khi up fw mới lên thì có phần mềm này.đây là 1 phần mềm chát khá hay,giao diện đơn giản nhưng rất thân thiện.có 1 thời gian mình toàn dùng cái này,tuy nhiên sau 1 thời gian dùng thì khi đăng nhập vào nó báo là "sự cố dịch vụ tạm thời" và" phiên bản của bạn không còn hợp lệ".Nhưng khi mình dùng nick khác để đăng nhập thì vẫn được.Mình rất thích phần mềm chat này vì nó chỉ dành riêng cho dòng E danh tiếng của nokia.Bác nào biết cách khác phục thì bảo em nhé.
Còn 1 số phần mềm chát khác nhưng mình chưa dùng,ví dụ như ola.yame....bác nào đóng góp thêm nhé