• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

hanbaoquan07

tại sao con atom exec của em không nhận được thẻ nhớ 4Gb? trong khi máy của ông anh làm cùng e vẫn chạy ầm ầm. máy em cắm thẻ 2Gb vẫn nhận bình thường thì không phải do lỗi khay cám thẻ đúng không? Ai biết cách khắc phục chỉ dùm e với. Thanks!

loitraitim490

Các bác cho em hỏi là máy em dùng là HC HD1, em đang cài wm6.1. Khi dùng các pm như Opera hay các pm update thời tiết... thì nó kết nối GPRS(3G) thành công. Còn khi dùng các pm chát như palingo, slick, IM.. thì nó lại báo không thể kết nối. Nếu cắm usb sync với máy tính thì nó lại kết nối được(dùng ADSL của máy tính). Em up rom 6.5 thì nó kết nối bình thường còn wm6.1 thì chịu, em đã thử rất nhiều bản wm 6.1 đều có tình trạng tương tự. Có cao thử nào biết chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều!

trungtincompany

Dear AnhTu
hiện tôi đang dùng HTC Imagio (WM6.5) trước tôi vẫn cài ActiveSync 4.5 với windowsxp. nhưng từ khi tôi chuyển sang dùng win7 thì không thể cài ActiveSync được nữa.
Có cách nào để tôi kết nối giữa máy tính và HTC được không.
Xin AnhTu hướng dẫn giúp

Topic này để chúng ta có thể cùng nhau chia sẽ các cách kết nối của PPC thông qua USB Connect hay Bluetooth , Wifi, Hồng Ngoại...

Rất mong sự đóng góp của anh em để Topic này được đầy đủ hơn.

Bài đầu tiên mình xin nói rõ hơn cách kết nối giữa PC và PPC thông qua cổng Bluetooth.

Đầu tiên bạn cũng phải cài ActiveSync trong PC tốt nhất là cài bản 4.1/4.2.
-Tiếp đến trong PPC bạn vào Settings/System/Bluetooth Settings tích vào ô Authentication (Passkey) required

- Bật Bluetooth của cả PPC và PC và cho chúng nhận ra nhau(Để ý xem chúng nhận nhau bằng COM bao nhiêu )

- Tiếp theo bạn vào ActiveSync trên PC vào File/Connection Settings...đánh dấu vào Allow connections to one of the following: và chọn COM(lưu ý là khi PC và PPC nhận nhau ở COM nào thì bạn chọn COM đó cho thích hợp , có thể là COM7 hoặc COM8) rồi chọn OK.

Cuối cùng bạn vào ActiveSync trên PPC rồi vào Menu/Connect via Bluetooth và đợi 1 lát xem có biểu hiện gì không !

ActiveSync 4.1_build4807

ActiveSync 4.2

Good Luck ! :->

blackdoor

Manager
Dear AnhTu
hiện tôi đang dùng HTC Imagio (WM6.5) trước tôi vẫn cài ActiveSync 4.5 với windowsxp. nhưng từ khi tôi chuyển sang dùng win7 thì không thể cài ActiveSync được nữa.
Có cách nào để tôi kết nối giữa máy tính và HTC được không.
Xin AnhTu hướng dẫn giúp

Bác dùng Windows Mobile Device Center thay cho Active Sync nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?43085-Windows-Mobile-Device-Center-6.1