• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi, có thể hack registry hoặc dùng soft nào để chỉnh bỏ luôn cái Recent Programs ở menu Start ko ?

có đấy bác qua phần mền ứng dụng bác cài soft clear temp vào nó xóa sạch sẽ hết luôn.

Anbis

có đấy bác qua phần mền ứng dụng bác cài soft clear temp vào nó xóa sạch sẽ hết luôn.

Thx khoabonmat, nhưng ý mình hỏi là có thể nào disable nó đi luôn ko ấy ^^ chứ xóa xong thì mình mở program khác lên, nó vẫn có lại >.<

Baonc

của em đây. lạ quá. Hic.
em dùng WM5 bác ơi.
À cho em hỏi thêm. em set caí camera cho VJ..life. Nhưng bấm 1 cái nó sáng. Bấm cái nữa nó nháy 1 cái nhưng vẫn sáng. Không tắt được. HIC

Mà em tìm thấy cái này. Cài vô thôi là tự nhiên nó biến cái backlight thành cái flash luôn và tự động thêm button 5. Cũng tiện thật nhỉ
http://210.245.125.253/forum/showthread.php?t=21496&highlight=đèn

mọi người cho mình hỏi có phần mềm nào có thể gán được mọi button của con HTC TyTN không?

LamAnhThu

có cách nào đổi địa chỉ mặc định của Font trong Window không hả các anh? thu muc font của em lên tới 3M rồi tốc độ máy bị giảm nhiều quá!

khanhgt

có cách nào đổi địa chỉ mặc định của Font trong Window không hả các anh? thu muc font của em lên tới 3M rồi tốc độ máy bị giảm nhiều quá!
Vẫn có cách dùng Registry đổi thư mục Fonts từ máy sang thẻ (cũng như nhạc chuông ) nhưng khuyến cáo là không nên làm vì tốc độ truy xuất từ thẻ là rất chậm và dễ xuất hiện hiện tượng treo máy hoặc là không hiển thị đầy đủ Fonts chữ ! :-?

DucLinh

Vẫn có cách dùng Registry đổi thư mục Fonts từ máy sang thẻ (cũng như nhạc chuông ) nhưng khuyến cáo là không nên làm vì tốc độ truy xuất từ thẻ là rất chậm và dễ xuất hiện hiện tượng treo máy hoặc là không hiển thị đầy đủ Fonts chữ ! :-?
Nếu có cách nào thì bác chỉ giúp anh em luôn đi:D
Nhưng mà bạn làm gì mà để những 3Mb font vậy,ko cần chỉnh registry làm gì cho mệt,bác cứ xóa hết đi rùi cài VNsysfont là đủ.
Chúc vui!

hung1406

Mình chỉ cho bạn cách nhé , bạn vào Registry tìm đến K.ey này : HK Current uses/Control Panel/Keybd tìm đến k.ey Locale : chỉnh nó từ 0407 thành 0409 rồi SR là okie ngay ! Mình cũng dùng bản PV4 mà , bác nào cook lại ROM thì chỉnh luôn cho anh em đỡ phải chỉnh mất thời gian nhỉ ? Nếu làm đc Thanks mình cái nhé :p

Edit: sau khi chỉnh xong không SR mà phải nhấn nút tắt nguồn trong vài giây rồi nhấn YES, sau đó mở máy trở lại thì chỉnh sửa mới có hiệu lực.

:| e vào đến đường dẫn đấy rồi nhưng không co key locale. Tạo cái key đấy như nào bác ơi!

doccocaubai

Cái này đơn giản thui bạn.Bạn làm như sau: Vào Registry>>>>>>>HKCU>>>>>ControlPanel>>>>>>>Phone>>>>>Bạn chỉnh lại khóa ShowSim từ 1 sang 0 là ok ngay thui.Thân!

Bạn có biết cách hack để cho chỉ hiển thị số điện thoại trên SIM trong contact ko, ý mình muốn ko cần lưu số điện thoại vào máy mà chỉ cần lưu vào SIM mà mình vào contact là hiển thị số trên SIM giống của WM 2005, mình xài WM 2003, máy O2 IIi:-?

bobe

E tìm nhưng ko thấy key Locale như trên, nhưng đã tạo key Locale để theo kiểu STRING rồi, set giá trị là 0409. SR = cách giữ nút power nhưng vẫn ko đc, bàn phím cứng của em vẫn bị lệch. Phím chữ Y với chữ Z cũng bị lệch luôn. E đang dùng bản super ROM v 1.1.
Hồi cài bản WM6 PV4 thì ko hề bị thế. Giờ ko biết làm thế nào để chỉnh? ai biết giúp em với

khanhgt

E tìm nhưng ko thấy key Locale như trên, nhưng đã tạo key Locale để theo kiểu STRING rồi, set giá trị là 0409. SR = cách giữ nút power nhưng vẫn ko đc, bàn phím cứng của em vẫn bị lệch. Phím chữ Y với chữ Z cũng bị lệch luôn. E đang dùng bản super ROM v 1.1.
Hồi cài bản WM6 PV4 thì ko hề bị thế. Giờ ko biết làm thế nào để chỉnh? ai biết giúp em với
Mình không hiểu được là mình lại ngược lại với bạn nhé , bản Super thì mình không bao giờ bị như thế cả còn bản PV4 thì ai cũng bị cả chứ không riêng gì mình ! Theo mình bạn nên thử UP rom lại xem thế nào ! Thế bạn thử SR bằng cách chọt vào nút SR thử xem , còn mình đã thử làm rồi và thấy ok mà ! :D

DucLinh

Bạn có biết cách hack để cho chỉ hiển thị số điện thoại trên SIM trong contact ko, ý mình muốn ko cần lưu số điện thoại vào máy mà chỉ cần lưu vào SIM mà mình vào contact là hiển thị số trên SIM giống của WM 2005, mình xài WM 2003, máy O2 IIi:-?
Win2003 thì mình chưa dùng bao giờ nên ko rành,còn W5 thì bạn chỉ cần đừng copy danh bạ vào máy là được thui mà.

RClub

Chỉ hiển thị ngày:
HKLM\Software\Microsoft\Shell\TBOpt = 2 (DWORD decimal)

Hiển thị cả ngày và giờ:
HKLM\Software\Microsoft\Shell\TBOpt = 3 (DWORD decimal)
Mình đã thử đưa ngày lên taskbar và nó chạy tốt, nhưng có điều tháng hiển thị bị che một nửa, ví dụ ngày 30/03 thì cái số 3 cuối cùng bị che mất một nửa. Các bạn có biết sửa thế nào làm ơn chỉ giúp mình với?

jimmy_nguyen

Có bác nào biết cách nào hack registry cho máy của em hiện lại 2 chữ AM, PM trong phần CLock không?
Sau khi em cài tá lả chương trình lên máy thì bây giờ máy của em không thể hiện AM hay PM nữa mà nó chuyển thành số rồi:-? :-? :-? Mấy hôm trước thì nó còn 1 chữ A hoặc P nhưng tới hôm nay thì chỉ còn mỗi 1 con số thôi:-? :-? :-? :-?

ronie

Các bác cho em hỏi chút. có cách nào để khi gửi tin nhắn mà muốn nhận được report đã gửi tin nhưng không đưới dạng một tin nhắn bình thường không ạ?

Em muốn report chỉ là một tin báo thôi. Trước đây em dùng 02x3 hay MPX 220 đều thế mà. Chẳng nhẽ PPC lại chịu thua?

Em nghĩ chỉnh trong registry sẽ co s cách??

Tks in advance!

Mình đã thử đưa ngày lên taskbar và nó chạy tốt, nhưng có điều tháng hiển thị bị che một nửa, ví dụ ngày 30/03 thì cái số 3 cuối cùng bị che mất một nửa. Các bạn có biết sửa thế nào làm ơn chỉ giúp mình với?

Bạn vô lại trang 9 để xem lại bài viết của bác hcqp nhé. Thân :)
Làm giống như thế đừng bỏ bước nào

khanhgt

Có bác nào biết cách nào hack registry cho máy của em hiện lại 2 chữ AM, PM trong phần CLock không?
Sau khi em cài tá lả chương trình lên máy thì bây giờ máy của em không thể hiện AM hay PM nữa mà nó chuyển thành số rồi:-? :-? :-? Mấy hôm trước thì nó còn 1 chữ A hoặc P nhưng tới hôm nay thì chỉ còn mỗi 1 con số thôi:-? :-? :-? :-?
Vào Setting => System => Region=> Time ở cái ô Time Style chọn là hh:mm:ss tt là ok ngay thôi !:-?
Các bác cho em hỏi chút. có cách nào để khi gửi tin nhắn mà muốn nhận được report đã gửi tin nhưng không đưới dạng một tin nhắn bình thường không ạ?

Em muốn report chỉ là một tin báo thôi. Trước đây em dùng 02x3 hay MPX 220 đều thế mà. Chẳng nhẽ PPC lại chịu thua?

Em nghĩ chỉnh trong registry sẽ co s cách??

Tks in advance!
Dòng Wizard và PPC nói chung có thông báo đã nhận bằng 1 tin nhắn là mặc định rồi bạn ạ ! Bạn chỉ có thể sửa câu thông báo của Report chứ không thể sửa được từ tin nhắn thành thông báo đâu ! :D

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_nguyen

Vào Setting => System => Region=> Time ở cái ô Time Style chọn là hh:mm:ss tt là ok ngay thôi !:-?

:)) :)) Chuyện đó thì em biết rồi nhưng ý em muốn hỏi là có cách nào khắc phục triêt để vấn đề đó không chứ em vẫn đang dùng cách đó để dấu nó đi thôi chứ nếu chọn lại chế độ time kia thì "Vũ như cẩn" hà :)) :)) :)) Dù sao thì cũng cảm ơn bác đã quan tâm. Thanks:-? :-? :-? :-?

doccocaubai

Tớ xài o2i hiển thị đầy đủ ngon lành mà, bạn phải để đồng hồ ở chế độ digital nhá, đừng để analog là ko được đâu

LamAnhThu

Nếu bạn để thư mục Fonts nhiều quá sẽ mất khá nhiều Ram, bạn thử bỏ bới Font xem sẽ thấy Ram tăng lên đáng kể. Kinh nghiệm của mình để hiển thị được Font đẹp nhất làm như sau:

1. Font hệ thống mình dùng chính 2 files Tahoma.ttf và Tahomabd.ttf trong bộ fonts Unicode của Windows XP (PC) thay thế 2 Fonts cũ của Rom.

2. Copy thêm 2 Fonts Arial.ttf và Arialbd.ttf vào thư mục Windows\Fonts

Nếu bạn dùng thêm Font TCVN 3 thì copy thêm 2 Fonts Vntime.ttf và Vntimeb.ttf vào Windows\Fonts
Mình thì dùng Unicode nên không cài TCVN 3

Khi bạn dùng các Fonts của PC sẽ cho hiển thị chữ trong các chương trình VD Spb Inside mịn hơn, Font không bị gai, nhìn dễ hơn. Các bạn thử nhé!
Mình chưa thấy ai đề cập đến việc chuyển Fonts sang thẻ cả, Vì Font ảnh hưởng đến cả hệ thống mà!!!

Em cũng định làm theo anh thế mà khi em xoá các font không cần thiết thì nó lại báo là không xoá được! anh chi cho em với!