• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

holitraco

Mình up rom ship của O2 1.30.162.wwe, cái đồng hồ ở góc phải trên cùng của mình bị cái biểu tượng pin che lấp ở màn hình today, làm sao để xóa cái biểu tượng pin hiện cái đồng hồ ra vậy, ai giúp mình với.
Thank trước vậy

vbclg

A tom có chỉnh tốc độ WIFI được k?

Em thêm chút nữa:

Move "My Documents" to a SD Storage Card

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows CE Services]
Mofify\Create the following:
String Bane: FileSyncPath Value: \SD Card\My Documents
Simply create a root folder on your storage card named: My Documents

HTC Universal Supports Fast Wi-Fi (802.11g)

Đã có cách can thiệp để HTC Universal kết nối WiFi như WiFi 802.11g, rất nhanh.
Đã test trên Qtek 9000 và thật sự tốc độ kết nối khác hẳn.

Can thiệp Register như sau:

Xâm nhập:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS

Sẽ thấy K.E.Y: dot11SupportedRateMask=1

Tạo thêm K.E.Y: dot11SupportedRateMaskG=8

Tức là ta sẽ có:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8

Sau khi Change như trên hãy SR máy khởi động lại.
Kết nối WiFi ta sẽ thấy HTC Universal hoạt động như với WiFi 802.11g vậy

Message delivery
HKCU\Software\Microsoft\Inbox\Settings
Thêm DWORD với Value name là SMSDeliveryNotify với Value Data là 1

Sửa thông báo của message(Win2k3 thôi nha)
HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Inbox\Svc\SMS
Vào String value MessageSent sửa Value data tùy ý
Tương tự với String value NewMessage
Hai thằng này thì tiếng Việt thỏai mái

Có cách nào hack để cho atom chạy nhanh được k? vô máy vọc mà k thấy KEY "TIACXWLN1" tính thêm vô thử mà k biết nó là loại nào? và cái dot1...là laoị gì? DWord,...

nguoirung

Xin giúp đỡ về bàn phím cứng của HTC P4350

Mình dùng HTC P4350 OS 5.1.422 (Build 15633.3.2.0)
Khi dùng bàn phím cứng thi bị lỗi đảo ký tự "y" và "z"
Đã dùng các cách trên Topic này nhưng không được.
Xin giúp mình với.

Rose_killer

Mình dùng HTC P4350 OS 5.1.422 (Build 15633.3.2.0)
Khi dùng bàn phím cứng thi bị lỗi đảo ký tự "y" và "z"
Đã dùng các cách trên Topic này nhưng không được.
Xin giúp mình với.

bạn vào HKCR\ControlPanel\Keybd sửa locale thành 0809 rồi reset máy

cnvui2106

có cách nào làm tăng thời gian bật đèn bàn phím exec ko các bro? 10s ít quá

Mà máy em pin đang đầy 70-80% mà tự nhiên máy tắt ngóm; bật lại chỉ vào đến màn hình window là toi tức là bị làm sao ? khắc phục thế nào ?

SirKojiro

có cách nào làm tăng thời gian bật đèn bàn phím exec ko các bro? 10s ít quá

Mà máy em pin đang đầy 70-80% mà tự nhiên máy tắt ngóm; bật lại chỉ vào đến màn hình window là toi tức là bị làm sao ? khắc phục thế nào ?

Xin hỏi thêm là khi bạn nhận cuộc gọi khi còn khoảng 70-80% pin thì thế nào? Nhiều lúc không nghe thấy gì, nói bên kia cũng không thấy gì, và thỉnh thoảng lại sập luôn đúng không?

Theo mình bạn nên kiếm quả pin khác kiểm tra coi. Mình đã bị một lần như bạn tả, cuối cùng check ra là do quả pin kém quá. Sau khi thay PIN xong gọi điện chơi game phe phé.

duykhanhasean

các anh cho em hỏi mỗi lần em việt hóa con WM2003SE thì cái biểu tượng icon Rotate Sreen để chuyển màn hình ngang hay dọc bị mất ,có cách nào khắc phục không ! giúp em với mỗi lần chuyển lại phải sitting ...rờm rà quá
thank all các anh trước nhé

Nemmatlanh

các anh cho em hỏi mỗi lần em việt hóa con WM2003SE thì cái biểu tượng icon Rotate Sreen để chuyển màn hình ngang hay dọc bị mất ,có cách nào khắc phục không ! giúp em với mỗi lần chuyển lại phải sitting ...rờm rà quá
thank all các anh trước nhé

Mình nghĩ bạn nên để đúng trạng thái ban đầu có cả Rotate Screen,sau đó dùng Resco Registry vào Export Rotate Screen ra thẻ nhớ,sau đó khi nào không có thì bạn nhập lại File Reg đó xem sao nhé :)

duykhanhasean

Mình nghĩ bạn nên để đúng trạng thái ban đầu có cả Rotate Screen,sau đó dùng Resco Registry vào Export Rotate Screen ra thẻ nhớ,sau đó khi nào không có thì bạn nhập lại File Reg đó xem sao nhé :)
các bác có thể giúp em cụ thể hơn chút không,chứ như vậy chắc em cũng chịu thôi ,nếu được các bác hướng giẫn cách làm giúp e nhé
cảm ơn tất cả các bác

quan_pa

có bác nào biết cách change default ringtone cua incoming call khong?

tôi change trong sound-notifications sau khi softreset no lạii về giá trị ban dau- chắc phải change trong reg ?
thanks

tritrung

Em dùng O2 MiniS bị lỗi các phím ký tự đặc biệt loạn cả lên. Có ai có cách sửa chỉ giùm với.
Em đã sửa cái KCR\ControlPanel\Keybd\locale thành 0407 mà vẫn ko đc.

Nemmatlanh

có bác nào biết cách change default ringtone cua incoming call khong?

tôi change trong sound-notifications sau khi softreset no lạii về giá trị ban dau- chắc phải change trong reg ?
thanks

Muốn thay đổi Ringtone thì bạn qua box Soft để xin nhé,có nhiều Soft thay đổi và chọn Ringtone cho PPC lắm,không cần chỉnh Reg làm gì cho mệt nhé :)

@tritrung: Chỉnh sửa registry
- Các ban chuẩn bị soft Resco registry hoặc Total commander
- mở chương trình sửa chữa Registry
- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
- Tạo một String Value tên là Locale với value là 0407
- thoát khỏi chương trình sửa registry
- nhấn phím power đến khi hiện bảng thông báo soft-reset( không sữ dụng nút reset )

trung151087

Chết,thành sờ pam mơ rồi,em ko cài RESCO mà dùng FILE EXPLORE có chỉnh được không ạ

ancola66

Super V.I.P
Chết,thành sờ pam mơ rồi,em ko cài RESCO mà dùng FILE EXPLORE có chỉnh được không ạ
Bạn phải cài Resco Registry thì mới được. File explorer chỉ là trình duyệt file làm sao mà chỉnh Registry được:D

cnvui2106

Mình dùng rom gốc của exec nên chỗ trên cùng bên phải đáng nhẽ thường là hiện giờ ( như hình dưới ) thì của mình lại hiện pin !!! các bro có cách nào để nó hiện đầy đủ ngày giờ thay thế cái pin ko ?

mà có cách nào để có cả lịch âm và dương mà ko cần phải cài soft lichviet ko ? mình tìm mà chỉ thấy có mỗi lịch dương trong máy

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng rom gốc của exec nên chỗ trên cùng bên phải đáng nhẽ thường là hiện giờ ( như hình dưới ) thì của mình lại hiện pin !!! các bro có cách nào để nó hiện đầy đủ ngày giờ thay thế cái pin ko ?

Bạn HR lại máy thử xem sao nhé! Vì có thể đụng soft nào đó, chứ mặc định nó là hiện giờ đấy!!!:-? Thân!

mà có cách nào để có cả lịch âm và dương mà ko cần phải cài soft lichviet ko ? mình tìm mà chỉ thấy có mỗi lịch dương trong máy

Không có cách nào đâu ngoại trừ cài thêm Soft!!!:-?