• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

kevin15112002

À,sorry các bạn,Bây giờ sau khi Hard reset mình đã làm được cái MessagesDeliveryNotify <<HKEY_CURENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings \SMSDeliveryNotify = 1 (DWORD decimal)>> rồi,không hiểu lúc trước nghịch như thế nào mà bị hư nhỉ? :))
Nhân tiện cho mình hỏi các bạn về cái H_L_M\system\GDI\Glyphcache (tinh chỉnh cái tốc độ hiển thị hình ảnh đó).Mình làm rồi nhưng cũng chẳng thấy có gì thay đổi,màn hình cũng chẳng đẹp hơn,nhưng mà tốc độ máy thì có giảm đi :D khó hiểu,ai giải thích dùm nhé,thank much!

hcqp

Theo bài viết của Jojo:
Hiển thị cả ngày và giờ:
HKLM\Software\Microsoft\Shell\TBOpt = 3 (DWORD decimal)

Mình đã áp dụng cho con O2 IIs của mình thì cho kết quả...gần như ý...chỉ thiếu một tý, thiếu số năm : 19/12/0 lẽ ra phải là 19/12/06 như hình đính kèm.

Không biết có bác nào bị như mình không?! Nếu bị thì mình đã tìm ra cách khắc phục dựa vào bài của nttlove như sau:

Có thể kết hợp thêm với việc đổi định dạng short date (rút gọn thành ngày/tháng khi hiển thị trên taskbar để tiết kiệm chỗ)
HKLM\nls\overrides
SSDte=dd/MM (string value)

Trong giá trị chuổi "String" của SSDte vừa tạo theo cách của nttlove ở trên, các bác có thể sửa thành: dd/MM/yy_ _ _ thay cho giá trị: dd/MM. Sau khi thay xong, các bác sẽ có được sự hiển thị đầy đủ 19/12/06 thay vì là 19/12/0 (thiếu số 6 - như hình đính kèm)

(Ghi chú: _ _ _ là 03 khoảng trắng chứ không phải 03 dấu gạch dưới. Vì không thể hiện được dấu khoảng trắng nên mình mượn tạm ký hiệu trên)

Nemmatlanh

À,sorry các bạn,Bây giờ sau khi Hard reset mình đã làm được cái MessagesDeliveryNotify <<HKEY_CURENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings \SMSDeliveryNotify = 1 (DWORD decimal)>> rồi,không hiểu lúc trước nghịch như thế nào mà bị hư nhỉ? :))
Nhân tiện cho mình hỏi các bạn về cái H_L_M\system\GDI\Glyphcache (tinh chỉnh cái tốc độ hiển thị hình ảnh đó).Mình làm rồi nhưng cũng chẳng thấy có gì thay đổi,màn hình cũng chẳng đẹp hơn,nhưng mà tốc độ máy thì có giảm đi :D khó hiểu,ai giải thích dùm nhé,thank much!

Cái đó bạn chỉnh thành giá trị 32768 để làm cho máy hoạt động tốt hơn đó mà.Đó là một trong những cách tăng tốc cho win2k3 đó bạn.Nếu bạn dùng Win2k5 thì phải thấy máy chạy dễ chịu hơn chứ sao lại kêu chậm đi? :-/

@hcqp: bạn hỏi thế cũng tốt,ai biết cách thì hướng dẫn hộ nhé.Còn nếu bạn bạn muốn hết bệnh ngay mà không cần biết nguyên do thì có thể quay lại mấy trang trước Down CabFile của anh Tú về cài lên là ok ngay.Không càn chỉnh Registry nữa.Nhưng như thế thì chắc không vui bằng vọc Registry :))

hcqp

@hcqp: bạn hỏi thế cũng tốt,ai biết cách thì hướng dẫn hộ nhé.Còn nếu bạn bạn muốn hết bệnh ngay mà không cần biết nguyên do thì có thể quay lại mấy trang trước Down CabFile của anh Tú về cài lên là ok ngay.Không càn chỉnh Registry nữa.Nhưng như thế thì chắc không vui bằng vọc Registry :))

Mình đâu có hỏi gì đâu! Mình đang chia sẽ kinh nghiệm đấy thôi! ;)
Với lại, máy của mình WM5, không cài được File.cab của Anh Tú đưa...

Nemmatlanh

Ối,sao win2k5 lại không cài được FileCab do anh Tú đưa chứ?Mình đang dùng Exec nè,và cài File Cab đó ngon lành.Bạn xem lại xem sao nhé.Thân!

hcqp

Ối,sao win2k5 lại không cài được FileCab do anh Tú đưa chứ?Mình đang dùng Exec nè,và cài File Cab đó ngon lành.Bạn xem lại xem sao nhé.Thân!

Không lẽ bản ROM của Logout cho BA kém phần mềm chăng?! Mình cài trên PC qua PPC không đựợc, chép thẳng vào thẻ nhớ cài cũng không được...Và đã giải quyết bằng hiệu chỉnh Registry nên cũng ổn rồi! Cảm ơn bạn đã quan tâm!
:)

Tom_codon

Super V.I.P
Không lẽ bản ROM của Logout cho BA kém phần mềm chăng?! Mình cài trên PC qua PPC không đựợc, chép thẳng vào thẻ nhớ cài cũng không được...Và đã giải quyết bằng hiệu chỉnh Registry nên cũng ổn rồi! Cảm ơn bạn đã quan tâm!
:)

Nếu là định dạng Cab thì không có lí do gì không cài đặt được cả.Vì nếu không cài đặt được cab thì tức là không thể cài phần mềm cho ppc.Chắc là bạn làm sai chỗ nào đó thôi,cố xem lại kĩ đi....!

hcqp

Nếu là định dạng Cab thì không có lí do gì không cài đặt được cả.Vì nếu không cài đặt được cab thì tức là không thể cài phần mềm cho ppc.Chắc là bạn làm sai chỗ nào đó thôi,cố xem lại kĩ đi....!

Tính cho qua chuyện này, nhưng nghe bác TOM cảnh báo nên đành phải kiểm tra lại vậy...

Theo mình biết thì không phải tất cả các file.CAB đều có thể cài đặt trên bất kỳ PPC nào cũng được. Có thể vì khác phiên bản hệ điều hành, có thể vì File.CAB bị hỏng, hoặc có thể phần mềm hổ trợ cài File CAB cho PPC thông qua PC không hổ trợ tất cả mà phải cài đặt trực tiếp trên PPC. Vì thế mình đã cố thử lại như sau:

Mình tải file.CAB này ở đây: http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=2888&d=1165125541

Sau đó cài cho PPC thông qua PC thì máy báo thế này:

CABviaActiveSync

Unable to instal CAB. Please visit http://www.MoDaCo.com if you wish to report this error, and we’ll do our best to fix it!

Copy file.CAB vừa tải về vào thẻ nhớ và đưa vào PPC. Sau khi cài đặt một hồi, máy báo như sau:

Installation of date time on titlebar.cab was unsuccessful. The installation file is not intended for this version of the device.

PÓ TAY.COM.VN!!!

hoangvpb

ANh Tú ơi...Em đang dùng chú O2 neo nhưng nghe loa có vẻ không được hay và lớn = chú O2 miniS như ngày trước em đã dùng...Bây giờ phải làm sao để tăng Volume lên 1 chút anh nhỉ?...

Nemmatlanh

Loa của máy là mặc định rồi bạn ạ.Chắc không có cách nào làm cho nó to hơn được nữa đâu.Chúc vui!

phongred

ví dụ mua Loa của Samsung thay vo có dc kg anh ơi?kg biết nó có to thêm dc chút nào kg?

wavelonton

em đọc mãi mà chẳng hiểu gi? ai có thể làm ơn giải thích hộ em registry là gì không ạ?????????

AnhTu

Super V.I.P
ví dụ mua Loa của Samsung thay vo có dc kg anh ơi?kg biết nó có to thêm dc chút nào kg?

Thắc mắc ở Chủ đề Phần cứng PPC nhé.
em đọc mãi mà chẳng hiểu gi? ai có thể làm ơn giải thích hộ em registry là gì không ạ?????????

Bạn có xem chủ đề chưa vậy? Sao lại hỏi câu này??????? Registry là nơi chứa dữ liệu về thông tin của các CT, như Windows của PC, nếu sửa hoặc làm sai thao tác gì, Windows sẽ không hoạt động được.

Chỉnh sửa cuối:

taenguyen

các bác ;àm ơn nói rỏ thủ thuật nào trên W05 cái nào W2k3,hĩ tụi em lính mới mà viết khơi khơi thế này thì up rom lại mất các anh ơi

tranducnam

Active Member
Ai làm ơn chỉ giúp cách làm thế nào để vào Registry với, Thank!!

Có nhiều chương trình để vào Registry lắm Bạn ơi. Nhưng phổ biến nhất là Bạn cài đặt chương trình Resco Explorer, trong chương trình đó đã có sẵn Registry Editor. Còn Resco Explorer thì có phiên bản mới nhất là V 5.42. Thân.

nhhien

Một số thủ thuật để tăng âm lượng của phone khi có cuộc gọi đến, loa ngoài sẽ reo với âm lượng lớn nhất và hạn chế số lần delay của phone. Đã có dạng file CAB cài đặt cho dễ dàng hơn, bạn nào cần thiết tìm hiểu registry thì hãy liên lạc với mình để có thông số tốt nhất.

Bác có thể chỉ cho em cái nào để chặn delay cuộc gọi đén ko ah!! chứ cầm O2 muh mình alo đến 3 phát rùi vẫn nghe nhạc réo thì ôi quá!! T__T Thank bác trước hen!! ^__^

bác cho em hỏi là cài file *.Cab của bác vào Thẻ có đc ko ah!! hay là bắt cài vào main>??

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

các bác ;àm ơn nói rỏ thủ thuật nào trên W05 cái nào W2k3,hĩ tụi em lính mới mà viết khơi khơi thế này thì up rom lại mất các anh ơi
bác phải thử vọc thì mới biết rõ được chứ,vì kể cả dành riêng cho W5 hay W3 thì nó cũng chỉ tương thích với từng dòng máy thôi,mà nếu ko được thì bác chỉ việc HR lại là trở về tình trạng ban đầu rùi,ko phải lo up rom đâu.:D
ANh Tú ơi...Em đang dùng chú O2 neo nhưng nghe loa có vẻ không được hay và lớn = chú O2 miniS như ngày trước em đã dùng...Bây giờ phải làm sao để tăng Volume lên 1 chút anh nhỉ?...
Sang thảo luận sử dụng về dòng prophet đi bạn,sẽ có người giúp đỡ bạn:D

huuquan

Phần 2
- Ngày/tháng trên thanh Taskbar
- Tắt chế độ tự đăng nhập GPRS
- Tắt chế độ bảo vệ cài đặt.
- Unlock Extend ROM.
- Ẩn biểu tượng báo pin.

Mình sử dụng O2 mini, tải mấy file cad về cài đặt đều báo lổi.