• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

happytoon

Dùng phần mềm này đây:

RegistryEn_p.VH PQ.CAB (Phải đăng ký cùng với Resco File Explorer XXX)
Regedit Editor v0.70.CAB (Freeee)
Link downlod:

vậy xài bản nào tốt hơn vậy a??tại mới chuyển wa ppc xài ah nên gà lắm...tks..sẵn anh cho e phần mềm " Resco File Explorer " và cách đăng ký lun nha..^^ tks a trước nhé...

teddy142

Cho mình hỏi sửa registry đồng hồ nó mặc định để khi mình tháo phin ra thì mình không phải chỉnh lại giờ nữa.Trước mình thấy diễn đàn có mà giờ tìm không thấy đâu.Thank

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi sửa registry đồng hồ nó mặc định để khi mình tháo phin ra thì mình không phải chỉnh lại giờ nữa.Trước mình thấy diễn đàn có mà giờ tìm không thấy đâu.Thank

Nếu bạn xài WM2k3 và pin backup đã hỏng thì cứ tháo pin ra là máy sẽ về trạng thái HR
Còn khi đã dùng WM5 trở lên sẽ không còn hiện tượng như trên nữa khi tháo hoặc hết pin.
Còn bạn hỏi tháo pin ra mà phải chỉnh lại ngày giờ là vấn đề trên máy gì vậy?

teddy142

Nếu bạn xài WM2k3 và pin backup đã hỏng thì cứ tháo pin ra là máy sẽ về trạng thái HR
Còn khi đã dùng WM5 trở lên sẽ không còn hiện tượng như trên nữa khi tháo hoặc hết pin.
Còn bạn hỏi tháo pin ra mà phải chỉnh lại ngày giờ là vấn đề trên máy gì vậy?
Mình dung WM5 Khi mình tháo phin ra thi thời gian trở về năm 2005 nên phải chinh lại đúng giờ hiện tại.

remankid

Em mới tậu 1 con T - mobile MDA pro nhưng bị đổi ngược phím y <--> z. Bro nào có cách chỉnh Reg thì giúp e với nhé. Thanks nhiều :D

remankid

Em mới tậu 1 con T - mobile MDA pro nhưng bị đổi ngược phím y <--> z. Bro nào có cách chỉnh Reg thì giúp e với nhé. Thanks nhiều :D

Hehe e làm được rồi! Tự THANKS mình 1 cái. :)) Nhân tiện đây cho e hỏi các Bro 1 chút: máy e vừa up lên bản ROM 6.1, ở phần tin nhắn Text Mess nó hiện theo kiểu Conversation ( k như kiểu truyền thống nữa). Vậy có cách nào để đưa về bình thường k ?? Mong các Bro chỉ giáo :D

remankid

Hehe e làm được rồi! Tự THANKS mình 1 cái. :)) Nhân tiện đây cho e hỏi các Bro 1 chút: máy e vừa up lên bản ROM 6.1, ở phần tin nhắn Text Mess nó hiện theo kiểu Conversation ( k như kiểu truyền thống nữa). Vậy có cách nào để đưa về bình thường k ?? Mong các Bro chỉ giáo :D

K ai giúp em ah :((

K ai giúp em ah :((
Có tui đây...:p Đó là kiểu Threaded (tin nhắn chuỗi - đặc trưng của WM6.1 trở lên), nếu bạn muốn chuyển về dạng Single (đơn) thì bạn có thể cài ModeSMS (copy vô thẻ rồi chạy không cần cài đặt) hay Advanced Config để chỉnh, sửa xong khởi động lại máy là xong...:D

nhokprodm

mới tập tành xài WM có tý thắc mắc mà h lục lại mấy trăm trang cực wá hx,mấy cái icon pin sóng mạng...trên thanh start menu xấu wá em hog thx giờ đổi lại mặc định của Win làm sao mấy anh

hoadainhan70

Active Member
Trong windows mobile ta có thể chỉnh để máy không thể lưu những cuôc gọi đi và gọi đến được không các anh em , nếu đã có chủ đề này roài thì cho Lão Đệ xin một đường link nhá vì quả thật là Tôi tìm từ sáng tới giờ không thấy nói tới

hoadainhan70

Active Member
Trong windows mobile ta có thể chỉnh để máy không thể lưu những cuôc gọi đi và gọi đến được không các anh em , nếu đã có chủ đề này roài thì cho Lão Đệ xin một đường link nhá vì quả thật là Tôi tìm từ sáng tới giờ không thấy nói tới
Tự trích dẫn nhời của mình !!!!!! Không ai giúp tớ sao

cam882002

em muốn sửa cái theme kia khởi động thì phải làm thế nào
nghe nói chỉnh bẳng HACK REGISTRY em em vô danh hỏi thăm

balisa_1801

Mới Up ROM mới cho máy nhưng bản Rom mới trong settings không có ClearType (khử răng cưa). Cao thủ nào chỉ cách chỉnh REG giúp mình với! Nhìn font răng cưa thấy mà nản! Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Mới Up ROM mới cho máy nhưng bản Rom mới trong settings không có ClearType (khử răng cưa). Cao thủ nào chỉ cách chỉnh REG giúp mình với! Nhìn font răng cưa thấy mà nản! Thanks!

Dùng trình chình Reg thêm vào các khóa sau theo đường dẫn (nếu chưa có):

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GDI\Cleartype]

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\ClearTypeSettings]
"OffOnRotation"=dword:0

Xong rồi Soft-Reset.

Executor

Các bác cho em hỏi có cách nào chỉnh trong registry để loại bỏ cái pop-up "cannot connect..." mỗi khi máy của của mình tự ngắt chế độ data connection không?

balisa_1801

Máy mình bây giờ gắm USB không Syn được, chỉ xạc được thôi! Nhờ bác nào chỉ cách chỉnh giùm em với!

TranMinhMan

Super V.I.P
Máy mình bây giờ gắm USB không Syn được, chỉ xạc được thôi! Nhờ bác nào chỉ cách chỉnh giùm em với!

Bạn có config gì ko!? Nếu ko rõ đã chỉnh gì thì thử HardReset lại xem sao!?(Sẽ mất dữ liệu đấy!)

NhatToai

Super V.I.P
Mình không chỉnh gì hết, HR vẫn vậy! Xin chỉ giáo, Thanks!

Không sync được cũng nhiều nguyên nhân,hiện tại lúc gắn cáp vào máy tính hiển thị thông báo gì? bạn dùng win gì vậy?
Đôi khi mối tiếp xúc của dây cáp hoặc khe cắm không được tốt cũng có hiện tượng như thế,chỉ xạc chứ không sync.