• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

Nemmatlanh

Tôi đọc gần hết chủ đề này rồi nhưng vẫn chưa tìm được chỗ mình muốn.
Xin anh em chỉ bảo cho 2 việc:
+Thứ nhất: Hiện tại chế độ quay phim mặc định của dopod818pro chưa có chế độ toàn màn hình (230x240). Vậy anh em chỉ giúp cách chỉnh lên toàn màn hình, Thank nhiều
+Thứ hai: (Anh em thông cảm vì hơi lạc chủ đề) Xin hỏi anh em là có phần nào cho phép quay phim trên PPC với định dạng video lớn và thời lượng chạy hết thẻ nhớ không? Nếu có thì xin làm ơn share hoặc giới thiệu cho tôi với.
Cảm ơn anh em đã đọc!

Sao lại không quay được Full Screen được nhỉ?Bạn vào Camera rồi vào hình cái Tuốc nơ vít,rồi chỉnh Option trong đó sẽ có chế độ quay Fim FullScreen và thời lượng chạy hết thẻ nhớ nhé.Còn nếu không được nữa thì bạn sang box phần mềm ứng dụng Down Soft CoolCamera về cài vào PPC sẽ được như ý muốn thôi nhé.Thân!

hanoio2

tôi đang dùng T-mobile MDA Pro, bàn phím của tôi lúc gõ các chữ cứ nhảy lung tung, ví dụ z thành y, y thành z, v.v bác nào có cách khắc phục xin chỉ giáo.

TuanQuang

tôi đang dùng T-mobile MDA Pro, bàn phím của tôi lúc gõ các chữ cứ nhảy lung tung, ví dụ z thành y, y thành z, v.v bác nào có cách khắc phục xin chỉ giáo.

bạn dùng registry tìm đến
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
Và đổi tham số của Layout thành 66567 (Decimal)
Sau đó, Soft Reset.
chúc vui!

hungtayho

Các bạn giúp mình với :Mình dùng O2 Zinc cứ thỉnh thoảng khi bắt đầu cuộc gọi là nó tự bật- tắt Speaker (mặc dù mình không bấm nút Speaker On ).Sau đó phải Soft Reset mới hết Vậy là do nó đụng với chương trình khác hay do mình chưa biết chỉnh...... các bạn có ai biết cách chỉnh - hoặc tắt hẳn chức năng đó cũng được thì chỉ cho mình với .Để như vậy nhiều khi mình không sao thực hiện được cuộc gọi ,rất bất tiện.Mình cảm ơn nhiều

HaChau

Super V.I.P
Tweak hiệu ứng đóng/mở chương trình

Tweak này có chức năng tạo hiệu ứng có ô chữ nhật màu đen phóng to dần hay thu nhỏ dần tương ứng với thao tác mở/đóng ứng dụng của bạn.
Cách làm:
* Mở khoá phone:
- Mở HKLM/Security/Policies/Policies/00001001
Đổi giá trị thành 1 (mặc định là 2)
- Mở HKLM/Security/Policies/Policies/00001005
Đổi giá trị thành 40 (mặc định là 16)
* Tạo hiệu ứng:
- Mở HKLM/System/GWE/Animate
Đổi giá trị thành 1 (mặc định là 0)
- Khởi động lại PPC để xem kết quả.

HaChau

Super V.I.P
Tweak lặp lại thông báo cho SMS và email

Mặc định, bạn vào Settings>Sound and Notifications thì ở tuỳ chọn Repeat âm thanh cho "Messaging: New text message" và "Messaging: New e-mail message" bị mờ, không thể chọn được. Tweak này cho phép bạn enable tuỳ chọn đó.

Cách làm:
- Mở HKCU/ControlPanel/Notifications
- Đổi giá trị Options của key A877d65Axxxxxxx và A877d65Bxxxxxxx (chỉ cần mở key đúng mấy chữ đầu, xxx không quan trọng) thành 1073741853.

vyetdh

Tweak lặp lại thông báo cho SMS và email

Mặc định, bạn vào Settings>Sound and Notifications thì ở tuỳ chọn Repeat âm thanh cho "Messaging: New text message" và "Messaging: New e-mail message" bị mờ, không thể chọn được. Tweak này cho phép bạn enable tuỳ chọn đó.

Cách làm:
- Mở HKCU/ControlPanel/Notifications
- Đổi giá trị Options của key A877d65Axxxxxxx và A877d65Bxxxxxxx (chỉ cần mở key đúng mấy chữ đầu, xxx không quan trọng) thành 1073741853.

Nhạc thông báo được lặp đi lặp lại nhưng mở tin nhắn ra đọc rồi mà nhạc thông báo vẫn cứ tiếp tục kêu. Chắc là cần phải chỉnh thêm thông số nào nữa thì nhạc thông báo mới dừng lại khi mở tin ra đọc. ;;)

Nemmatlanh

Nhạc thông báo được lặp đi lặp lại nhưng mở tin nhắn ra đọc rồi mà nhạc thông báo vẫn cứ tiếp tục kêu. Chắc là cần phải chỉnh thêm thông số nào nữa thì nhạc thông báo mới dừng lại khi mở tin ra đọc. ;;)

Cái này thì chỉ có cách chọn nhạc chuông tin nhắn ngắn đi thôi.Chúc vui!

hanoio2

hồi trước tôi dùng Atom Life, nó có cái chỉnh EQUALIZER khi nghe WM, sao trong MDA Pro lại ko có các bác nhỉ, nếu muốn cài thì dùng chương trình nào, các bác giúp cho :)

hồi trước tôi dùng Atom Life, nó có cái chỉnh EQUALIZER khi nghe WM, sao trong MDA Pro lại ko có các bác nhỉ, nếu muốn cài thì dùng chương trình nào, các bác giúp cho :)

Equalizer mặc định ko có trong WM, bạn có thể dùng Pocket Music Bundle hoặc Core đều có thể chỉnh equalizer!

forever

cho em hỏi cách giấu những số DT trên sim trong phần contact nhé.lau quá quên mất tiu rồi.Mình đang dùng o2 minis

Nemmatlanh

cho em hỏi cách giấu những số DT trên sim trong phần contact nhé.lau quá quên mất tiu rồi.Mình đang dùng o2 minis

Muốn ẩn Contact trong Sin thì bạn vào HKCU>>>>>>>>>>ControlPanel>>>>>>>>>>>Phone,bạn chỉnh khóa ShowSim thành 0 nhé.Nếu không có khóa này thì bạn tạo một Dword ShowSim và gán cho nó giá trị là 0 nhé.Chúc vui!

8375600

HỎI NGU XÍU, sao khi chỉnh REGIS thì soft reset hay là nhấn nguồn giữ luôn khỏang 5s rùi YES ?

Hanoi74_3000

Trước mình đã đọc ở chủ đề này cách hack thay đổi màu 2 thanh bar trên dưới của màn hình today mà bây giờ tìm mãi không ra, bạn nào biết giúp mình với.

hai

Thông thường khi cài file cab trên ppc thì nó sẽ đến vị trị mặc định, với Thủ thuật này khi cài nó sẽ hiện 1 cửa sổ để bạn tuỳ chọn vị trí cài đặt mỗi khi chạy file CAB trên ppc
- Trick:
KHoá HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Microsoft Application Installer -> DWord Value fAsDest -> nhập value 1 -> SoftReset để có tác dụng.
Hình minh họa::
Bác cho em hỏi bác làm trên máy nào vậy máy em O 2i 2003se không làm được

Em thêm chút nữa:

HTC Universal Supports Fast Wi-Fi (802.11g)

Đã có cách can thiệp để HTC Universal kết nối WiFi như WiFi 802.11g, rất nhanh.
Đã test trên Qtek 9000 và thật sự tốc độ kết nối khác hẳn.

Can thiệp Register như sau:

Xâm nhập:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS

Sẽ thấy K.E.Y: dot11SupportedRateMask=1

Tạo thêm K.E.Y: dot11SupportedRateMaskG=8

Tức là ta sẽ có:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8

Sau khi Change như trên hãy SR máy khởi động lại.
Kết nối WiFi ta sẽ thấy HTC Universal hoạt động như với WiFi 802.11g vậy

chết rồi,cái này mình sơ ý là dùng cho dòng Uni thôi,nhưng lỡ tay làm cho Dopod 818pro(prophet) thì bi h máy mình không thể conect vô wifi được:(( .nó nhận ra sóng wifi,báo conected nhưng sao đó vào IE thì khoảng 1 phuát sau hiện thông báo là "can not conect to curent conection,...you must tap to setting" j j đó ,vô setting mình chả hiẻu gì cả hic.mình xoa đi cái Dword mới rối nhưng vẫn bỉ tình trạng như cũ.newmem cần sự giúp đỡ :-??
O 2i cũng làm được đấy
bác HR lại đi

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Trước mình đã đọc ở chủ đề này cách hack thay đổi màu 2 thanh bar trên dưới của màn hình today mà bây giờ tìm mãi không ra, bạn nào biết giúp mình với.

Bạn vào HKLM>>>>>>>SoftWare>>>>>>>microSoft>>>>>>>Color,bạn chỉnh giá trị trong Key BaseHue nhé.Chúc vui!

@hai: 02i có Support Wifi chuẩn G đâu mà bạn bảo là 02i dùng được?:D

NMLam

các bạn cho mình hỏi, sao hôm trước mình chép những file theme .tsk vào thẻ nhớ, rồi dùng theme master browse đến là dc, sao bây giờ ( mình mới HR lại) thì nó lại hiện lện khung cài đặt, đòi mình phải install vậy? mình sợ nó chiếm dung lượng bộ nhớ máy quá. Có cách nào chỉnh sửa thông qua registry để nó không đòi install ko?

NhatNguyen

Nếu như CT master themes kia đòi hỏi cài đặt thì bạn cứ để nó tự động cài đặt , vì khi HR thì toàn bộ dữ liệu lưu vào ổ cứng sẽ mất hết nên máy ko tìm ra file thực thi nên yêu cầu cài đặt đó bạn :)

t_mobile2006

Có bạn nào biết chỉnh Registry để khi kết nối PPC với PC qua AS k bị ở chế độ sạc pin k?chỉ kết nối AS bt như HTC touch đấy!mình đang dung Arternis O2 Orbit.chỉ giúp với!trai hết pin mất