• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

TuanQuang

Có bạn nào biết chỉnh Registry để khi kết nối PPC với PC qua AS k bị ở chế độ sạc pin k?chỉ kết nối AS bt như HTC touch đấy!mình đang dung Arternis O2 Orbit.chỉ giúp với!trai hết pin mất

Bạn thử làm theo cách sau xem nhé
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal)
Nhưng mình mới thử thành công với dòng Wizard thôi, ko biết với Atermis có đc ko. Bạn thử xem sao.

hanoio2

tôi dùng MDA Pro, cho hỏi có cách nào thay được màu đèn của bàn phím không? bác nào biết xin chỉ giáo

t_mobile2006

Bạn thử làm theo cách sau xem nhé
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal)
Nhưng mình mới thử thành công với dòng Wizard thôi, ko biết với Atermis có đc ko. Bạn thử xem sao.

T Quang ui!của mình có sẵn HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal) rùi!nhưng k vẫn sạc ầm ầm!=))=))=)).không biết HTC TOUCH nó làm ntn mà có sẵn o trong phần POWER rùi, chỉ cần tích vào la k cho phép sạn pin qua As thui.Còn cách nào khác k các PRO ui!

TuanQuang

T Quang ui!của mình có sẵn HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal) rùi!nhưng k vẫn sạc ầm ầm!=))=))=)).không biết HTC TOUCH nó làm ntn mà có sẵn o trong phần POWER rùi, chỉ cần tích vào la k cho phép sạn pin qua As thui.Còn cách nào khác k các PRO ui!

thì mình đã nói trước rồi mà, mới thành công với dong Wiard thôi,nên mình mới bảo bạn thử chứ mình có khẳng địng 100% đc đâu.

Nemmatlanh

tôi dùng MDA Pro, cho hỏi có cách nào thay được màu đèn của bàn phím không? bác nào biết xin chỉ giáo

Đèn của bàn phím là do phần cứng quyết định nhé.Không có cách nào thay đổi được đâu :).Thân!

antiloving

hix, hix, mình là lính mới, đọc nãy giờ được hơn 30 trang rùi, mình có câu hỏi này nhờ mấy bro nào đã từng xài O2 mini S chỉ với.

bàn phím dưới (bàn phím lúc kéo ra đó) nhắn tin bằng bàn phím đó thì nó lộn tùm lum tà la hết, dzí dzụ như Z-->Y, dấu . thành dấu ~. nói chung là tùm lum hết. cũng thử chỉnh lại REGis rùi.
Lổi bàn phím Z-Y
Chỉnh sửa registry
- Các ban chuẩn bị soft Resco registry hoặc Total commander
- mở chương trình sửa chữa Registry
- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
- Tạo một String Value tên là Locale với value là 0407
French = 040c
German = 0407
Italian = 0410
Japanese = 0411
Kazakh = 043f
Russian = 0419
- thoát khỏi chương trình sửa registry
- nhấn phím power đến khi hiện bảng thông báo soft-reset( không sữ dụng nút reset )

đã thử hết nhưng cũng y như cũ, bro nào có cách nào khác ko ?

hix, có bro nào có cách nào chỉ mình dzới, đọc hết rùi, thử hết rùi mà hẻm được, nhức 2 conmắt luôn rùi nè

Last edited by a moderator:

remankid

hix, hix, mình là lính mới, đọc nãy giờ được hơn 30 trang rùi, mình có câu hỏi này nhờ mấy bro nào đã từng xài O2 mini S chỉ với.

bàn phím dưới (bàn phím lúc kéo ra đó) nhắn tin bằng bàn phím đó thì nó lộn tùm lum tà la hết, dzí dzụ như Z-->Y, dấu . thành dấu ~. nói chung là tùm lum hết. cũng thử chỉnh lại REGis rùi.
Lổi bàn phím Z-Y
Chỉnh sửa registry
- Các ban chuẩn bị soft Resco registry hoặc Total commander
- mở chương trình sửa chữa Registry
- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
- Tạo một String Value tên là Locale với value là 0407
French = 040c
German = 0407
Italian = 0410
Japanese = 0411
Kazakh = 043f
Russian = 0419
- thoát khỏi chương trình sửa registry
- nhấn phím power đến khi hiện bảng thông báo soft-reset( không sữ dụng nút reset )

đã thử hết nhưng cũng y như cũ, bro nào có cách nào khác ko ?

hix, có bro nào có cách nào chỉ mình dzới, đọc hết rùi, thử hết rùi mà hẻm được, nhức 2 conmắt luôn rùi nè

Bạn đổi thành 0809 xem. :D

8375600

đã thay rùi, rất tốt, code 0809 thích hợp với con o2 mini S của mình. cảm ơn bro đã chỉ giáo !!!
hix hix, hôm qua ngồi vọc vọc cái phần REGIS, ko biết chỉnh lộn cái gì mà giờ lên Yahoo bàng GPRS chừng 30p là treo máy(treo máy luôn, dèn màn hình lên bình thơờngnhưng bấm ko có tác dụng), ko biết HR hết ko nhỉ ? mới xài o2 nên còn rất nhiều đềiu chưa biết. antiloving

Phoenix

đã thay rùi, rất tốt, code 0809 thích hợp với con o2 mini S của mình. cảm ơn bro đã chỉ giáo !!!
hix hix, hôm qua ngồi vọc vọc cái phần REGIS, ko biết chỉnh lộn cái gì mà giờ lên Yahoo bàng GPRS chừng 30p là treo máy(treo máy luôn, dèn màn hình lên bình thơờngnhưng bấm ko có tác dụng), ko biết HR hết ko nhỉ ? mới xài o2 nên còn rất nhiều đềiu chưa biết. antiloving

Nếu máy của bạn không cài nhiều soft và không ngại cài lại thì có thể hardreset lại máy đi.

NMLam

Nếu như CT master themes kia đòi hỏi cài đặt thì bạn cứ để nó tự động cài đặt , vì khi HR thì toàn bộ dữ liệu lưu vào ổ cứng sẽ mất hết nên máy ko tìm ra file thực thi nên yêu cầu cài đặt đó bạn :)

không bạn hiểu sai ý mình rồi, ý mình là theme master vẫn chạy bình thường, nhưng khi tới thời gian mình thiết lập thay đổi theme, nó mới hiện lên cái pop-up đòi mình install cái theme đó, hồi trước thì không hề có chuyện này, mình chỉ cần copy theme vào trong My documents, rồi dùng theme master browse đến là xong, còn bây giờ hầu như không dùng được chức năng thay đổi theme theo thời gian của MT nữa,
@ tình trạng này cũng xảy ra khi mình click vào file .tsk trong explorer

hunter

Mod xem lại chứ room này bài post để lung tung quá, không theo phiên bản, dòng máy, chức năng gì hết, bài trước thấy hỏi thấy trả lời rồi bài sau cũng thấy hỏi lại, mỗi lần tìm khóa chỉnh cho từng chức năng chẳng biết tìm ở đâu, trang nào nữa.

Nhân tiện cho mình hỏi khóa chỉnh ẩn/hiện icon comm nơi góc dưới màn hình today là khóa nào vậy.
Than'k

Mod xem lại chứ room này bài post để lung tung quá, không theo phiên bản, dòng máy, chức năng gì hết, bài trước thấy hỏi thấy trả lời rồi bài sau cũng thấy hỏi lại, mỗi lần tìm khóa chỉnh cho từng chức năng chẳng biết tìm ở đâu, trang nào nữa.

Nhân tiện cho mình hỏi khóa chỉnh ẩn/hiện icon comm nơi góc dưới màn hình today là khóa nào vậy.
Than'k
Do bạn chưa rành cách tìm đó thôi, nếu ko biết tìm ở trang nào nhưng nhớ tên người post thì search một cái là ra ngay thôi!

Đây nhé!

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=120597&postcount=421

HeroHP

Thắc mắc về cách hack registry

Ko biết post v.đề này vào đây có đúng chỗ ko nhưng cứ post đại, nếu sai phiền các mod move hộ với chứ đừng xóa nhé :p

Tớ muốn hỏi cách hack registry làm sao để cái đồng hồ luôn hiển thị ngay cả ở màn hình Today?

Thx!

Nemmatlanh

Ko biết post v.đề này vào đây có đúng chỗ ko nhưng cứ post đại, nếu sai phiền các mod move hộ với chứ đừng xóa nhé :p

Tớ muốn hỏi cách hack registry làm sao để cái đồng hồ luôn hiển thị ngay cả ở màn hình Today?

Thx!

Hihi,theo mình biết thì không có cách nào ngoài cách dùng Soft đâu bạn nhé :).Hiện nay có rất nhiều soft tạo đồng hồ trên Today nhìn rất đẹp mà,bạn sang Box Soft để hỏi nhé.Thân!

HeroHP

Hihi,theo mình biết thì không có cách nào ngoài cách dùng Soft đâu bạn nhé :).
Hình như mod hơi hiểu lầm yêu cầu của tớ chút. Khi thiết lập trong Settings/System/Clock&Alarms >> More, tick chọn Display the clock on the title bar in all programs thì khi chạy bất cứ program nào Windows sẽ hiển thị 1 đồng hồ ở vị trí biểu tượng của pin (bên phải biểu tượng Sound). Bây giờ tớ muốn cái đồng hồ đó hiển thị ngay cả ở màn hình Today thì làm cách nào? (Hiện giờ chỉ khi vào program đồng hồ mới hiển thị còn ở màn hình Today thì hiển thị biểu tượng pin).

Hiện nay có rất nhiều soft tạo đồng hồ trên Today nhìn rất đẹp mà,bạn sang Box Soft để hỏi nhé.Thân!

Hix, tớ hỏi cái này bên box ROM thì đc 1 mod bên đó chỉ sang hỏi bên box hack registry, sang đây lại đc mod chỉ ngược sang bên kia là sao chài??? :-??

t_mobile2006

Hình như mod hơi hiểu lầm yêu cầu của tớ chút. Khi thiết lập trong Settings/System/Clock&Alarms >> More, tick chọn Display the clock on the title bar in all programs thì khi chạy bất cứ program nào Windows sẽ hiển thị 1 đồng hồ ở vị trí biểu tượng của pin (bên phải biểu tượng Sound). Bây giờ tớ muốn cái đồng hồ đó hiển thị ngay cả ở màn hình Today thì làm cách nào? (Hiện giờ chỉ khi vào program đồng hồ mới hiển thị còn ở màn hình Today thì hiển thị biểu tượng pin).

Hix, tớ hỏi cái này bên box ROM thì đc 1 mod bên đó chỉ sang hỏi bên box hack registry, sang đây lại đc mod chỉ ngược sang bên kia là sao chài??? :-??

Sửa hiển thị đồng hồ thay vì hiển thị pin:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell] "ShowTitleBarClock"=dword:00000001
(Thay khóa từ 0 sang 1), khởi động lại PPC là OK.Chúc vui!

Có cách nào hack Registry để đổi đường dẫn của theme không ạ??? Địa chỉ mặc định của theme là Storagecard mà thẻ của em nhiều file nhỏ quá rất khó quản lý:(!!! Em cảm ơn!

[Hix hix ko ai giúp em ạ??? em đợi gần 1 ngày rồi :( ]

Chỉnh sửa cuối:

thanhkl

Em đang xài Asus 525, có một số câu hỏi nhờ các bác chỉ giúp.
-Mỗi lần em SReset thì ngày giờ cũng reset theo, có cách nào cho ngày giờ giữ nguyên được k?
--Trong Win Media, các bài hát hiển thị lung tung quá, có cách nào cho nó hiển thị theo tên bài hát từ trên xuống được k?
--Em xài bàn phím để nhắn tin, em muốn mỗi lần bấm * để vào thẳng bàn phím ABC , khỏi qua cái T9 có được k?
em ít vọc máy nên không rành lắm, nhờ các bác chỉ giúp, cám ơn nhiều.

thanhkl

Có cách nào hack Registry để đổi đường dẫn của theme không ạ??? Địa chỉ mặc định của theme là Storagecard mà thẻ của em nhiều file nhỏ quá rất khó quản lý:(!!! Em cảm ơn!

[Hix hix ko ai giúp em ạ??? em đợi gần 1 ngày rồi :( ]

Cái này thì em biết sơ sơ, bạn tạo thư mục Storagecard/TM, xong chép tất cả file *.tsk vào TM đó. Vào Themes master, đổi đường dẫn cho nó là Storagecard/TM là xong.

barca

xin hỏi cách hack registry để đổi mấy cái button của máy miniS, thay vì nút bên trái là calendar mình chỉnh thành chức năng khác được ko?cảm ơn các bác