• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

kukingkong

@baduy2004: Bạn quay trở lại trang 3 cũng của chủ đề này, bài trên cùng của jojo đó.
10. Ẩn/ hiện battery indicator trên Task bar
Ẩn: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
Hiện: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)

@nemmatlanh: tôi đã vào nhưng ko có khóa ShowIcon, nên tạo 1 DWORD với tên đó, đặt giá trị bằng 0, nhưng SR xong, cái biểu tượng vẫn còn. Tôi ko chắc nó có phải là Wireless Management ko, vì nó dùng để kích hoạt 7 chức năng là Telephone, Bluetooth, WLAN, Msg, Sync, Sound & 1 cái nữa. Nó là Comm Manager. Tks.

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Xin lỗi kukingkong vì mình chưa thử mà đã chỉ cách nhé.Đúng là mình đã thử lại và không thể nào có cách nào làm cho nó biến mất Comanager đi được.Chắc chỉ còn mỗi cách là vào Registry xóa cả key đó đi thôi.Thân!

kukingkong

Có gì thiệt hại đâu mà phải xin lỗi hả nemmatlanh.
Tôi đã tìm ra rồi, ko phải khóa ShowIcon mà là khóa Keep, chuyển thành 0 & SR là biến mất. Cùng 1 chức năng mà mỗi icon 1 kiểu.

Các bạn có thể tham khảo trang web này, có nhiều mánh đã được nêu ở topic này, nhưng cũng có 1 vài cái mới đáng vọc.

biliem

<<@baduy2004: Bạn quay trở lại trang 3 cũng của chủ đề này, bài trên cùng của jojo đó.
Hiện: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)>>

Các khóa trên xài cho win2003 hay win2005 vậy các bạn, tôi xài win2003se, không có power\showIcon nên tự tạo khóa đó, xong SR lại mà vẫn không đc???
Cho tôi hỏi thêm có cách nào làm mất chử O2 trên Taskbar ko, nó làm taskbar khuyết hết 1 chỗ, mỗi lần chạy ct nào mà nền trắng thì nó trằng lun, ko thấy chữ O2 nữa, nhìn khó chịu lắm

Nemmatlanh

<<@baduy2004: Bạn quay trở lại trang 3 cũng của chủ đề này, bài trên cùng của jojo đó.
Hiện: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)>>

Các khóa trên xài cho win2003 hay win2005 vậy các bạn, tôi xài win2003se, không có power\showIcon nên tự tạo khóa đó, xong SR lại mà vẫn không đc???
Cho tôi hỏi thêm có cách nào làm mất chử O2 trên Taskbar ko, nó làm taskbar khuyết hết 1 chỗ, mỗi lần chạy ct nào mà nền trắng thì nó trằng lun, ko thấy chữ O2 nữa, nhìn khó chịu lắm

Mình đoán không nhầm thì bạn đang dùng 02S và dùng Win 2k3 đúng không?Nó có hình 02 ở phía trên màn hình đúng không?Lâu mình không dùng nên cũng có thể quên.Nếu như đúng thì cái đó hình như là 02Active.Bạn có thể Remove đi.Nếu không theo mình nghĩ,bạn Up lên Rom 2k5 đi.Sẽ hết ngay.Còn không có cách chỉnh Registry nào đâu.Thân!

biliem

<<<Mình đoán không nhầm thì bạn đang dùng 02S và dùng Win 2k3 đúng không?Nó có hình 02 ở phía trên màn hình đúng không?Lâu mình không dùng nên cũng có thể quên.Nếu như đúng thì cái đó hình như là 02Active.Bạn có thể Remove đi.Nếu không theo mình nghĩ,bạn Up lên Rom 2k5 đi.Sẽ hết ngay.Còn không có cách chỉnh Registry nào đâu.Thân!>>>

Tui xài O2i, ko up len 2005 đc mới đau chứ
Để "Ẩn/ hiện battery indicator trên Task bar", tui dùng Spb pocket plus đc rùi, sau khi ẩn pin trên task bar thì cái khoảng trắng che chữ O2 cũng mất lun rồi, VÔ TÌNH LỤM BÍ KÍP, hehe

monster0706

e hỏi các bác tí. Có bác nào biết cách nào mod cho cái GPRS tự động disconnect khi kô sử dụng nữa kô? e tìm trong HKCU với HKLM mãi mà kô thấy cái k e y nào liên quan...
e dùng wizard

Nemmatlanh

Mình nghĩ là không có cách nào chỉnh để tự động Disconect khi mà không dùng GPRS nữa đâu.Mình mới chỉ nghe là có cách "Tắt chế độ tự đăng nhập GPRS" thôi.Nếu bạn muốn thử thì có thể quay lại trang 5 của Thread này để lấy Cab về cài vào máy thử xem sao nhé.Còn tắt GPRS thì chỉ cần giữ chặt nút dập máy màu đỏ trong khoảng 3s là tắt được nhé.Thân!

monster0706

Mình nghĩ là không có cách nào chỉnh để tự động Disconect khi mà không dùng GPRS nữa đâu.Mình mới chỉ nghe là có cách "Tắt chế độ tự đăng nhập GPRS" thôi.Nếu bạn muốn thử thì có thể quay lại trang 5 của Thread này để lấy Cab về cài vào máy thử xem sao nhé.Còn tắt GPRS thì chỉ cần giữ chặt nút dập máy màu đỏ trong khoảng 3s là tắt được nhé.Thân!

ngày trước e dùng xong GPRS thì nó tự động ngắt luôn...đợt sau HR máy (vẫn là rom cũ) thì lại kô thấy đc như thế nữa mới cú chứ ...mặc dù tính cước theo lưu lượng nhưng vẫn thấy khó chịu kiểu j ý:( . còn vụ tắt chế độ tự động đăng nhập GPRS thì kô có ý nghĩa với cá nhân e lắm...
chúc cả nhà tuần mới vui vẻ

tula2006

Thông thường khi cài file cab trên ppc thì nó sẽ đến vị trị mặc định, với Thủ thuật này khi cài nó sẽ hiện 1 cửa sổ để bạn tuỳ chọn vị trí cài đặt mỗi khi chạy file CAB trên ppc
- Trick:
KHoá HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Microsoft Application Installer -> DWord Value fAsDest -> nhập value 1 -> SoftReset để có tác dụng.
Hình minh họa::

toanh04

Các bác làm ơn cho em hỏi với, Có cách nào để tăng âm lượng của Neo khi nghe nhạc qua tai nghe không? (không phải loa ngoài đâu nhé) vì em thử cùng 1 bài trên cùng 1 tai nghe thì thấy con Neo của em nghe nhỏ hơn con mini nhiều quá....

Nemmatlanh

Các bác làm ơn cho em hỏi với, Có cách nào để tăng âm lượng của Neo khi nghe nhạc qua tai nghe không? (không phải loa ngoài đâu nhé) vì em thử cùng 1 bài trên cùng 1 tai nghe thì thấy con Neo của em nghe nhỏ hơn con mini nhiều quá....

Loa trong hay loa ngoài của mỗi máy là do mặc định rồi bạn ạ.Không có cách nào chỉnh cho to lên được đâu.Thân!

cuongta

sao mình vào resco registry để hack ẩn battery indicator trên Task bar nhưng chi vào đến HKLM\Services mà ko tìm thấy Power ở đâu? ai chỉ giúp mình cái, mình xài Atom exec

vyetdh

sao mình vào resco registry để hack ẩn battery indicator trên Task bar nhưng chi vào đến HKLM\Services mà ko tìm thấy Power ở đâu? ai chỉ giúp mình cái, mình xài Atom exec

Bạn hãy tạo ra một Power mới với giá trị như mọi người đã hướng dẫn nhé. Chúc thành công :)

cuongta

hic mình làm như bạn nói rồi nhưng có tắt đc đâu. Dù sao cung thanks bạn

toanh04

Đúng vậy mình cũng bó tay với 2 cái:
1- Diable chức năng xạc qua USB
2- Ẩn battery indicator trên Task bar

Nemmatlanh

Đúng vậy mình cũng bó tay với 2 cái:
1- Diable chức năng xạc qua USB
2- Ẩn battery indicator trên Task bar

Disable sạc Pin đúng là chỉ dùng được trên dòng Wizard mà thôi,các dòng khác không dùng được đâu bạn ạ.Còn ẩn biểu tượng Pin thì bạn làm như hướng dẫn mà cũng không được là sao nhỉ? :-? .Nếu đã có biểu tượng Pin trên Tray thì nhất định phải có khóa registry để chỉnh chứ nhỉ?Bạn thử cài Cab này vào PPC xem sao nhé.Thân!

biliem

nếu máy bạn có cài Spb plus thì bận phải vào option bỏ check ở ô Taskbar Battery Indicator thì nó sẽ mất thôi

Kobold1609

Bạn xem lại xem sao chứ,mình vào đó vẫn chỉnh bình thường mà
HKLM\Services\Power\ShowIcon chỉnh cho giá trị bằng 0.Không dùng thử file CAB mà TrialMod nemmatlanh đưa bên trên thử xem nhé.Chúc vui vẻ!!!