• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

kingofmummy

Lâu lắm mới qua đây chơi.Sao kingofmummy vẫn chưa đổi đc Channels sao?Bạn dùng dòng máy gì vậy?Mình dùng BA vẫn đổi đc vô tư mà!

mình thử trên 2 con luôn rồi, con BA với prophet mà cũng ko được. hic

LamAnhThu

Các anh chỉ giúp em cách xoá cái hình tròn ở góc dưới màn hình( trong ảnh) giúp em với! :

Nemmatlanh

Các anh chỉ giúp em cách xoá cái hình tròn ở góc dưới màn hình( trong ảnh) giúp em với! :

Đó là biểu tượng Comanager,bạn muốn làm mất biểu tượng đó thì làm như sau:

HLMC>>>>>>>>>Services>>>>>>>>>>WirelessMgr,tại đây bạn cho giá trị Keep từ 1 sang thành 0 là được nhé.Chúc vui!

nguyenvietcuong

Em vào registry để bỏ led màu xanh báo tình trạng sóng, nhưng mất luôn cả led màu đỏ để báo khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ. Làm thế nào giữ đc led đỏ ko ạ?
ko ai bít ạ. Giúp e với T-T

khongdangky

Mình kiên nhẫn lục lọi 36 trang nhưng không tìm thấy vấn đề của mình. Số là mình cài Vietnamese keyboard bản trial nhưng sau đó không mua bản quyền vì đang ở nước ngoài. Bây giờ mình remove rồi nhưng trên danh sách Input của bàn phím ở đáy màn hình vẫn có tên Vietnames keyboard. Nhờ các bác giúp đỡ làm thế nào để bỏ mục này trong danh sách. Cảm ơn cả nhà.

Mình kiên nhẫn lục lọi 36 trang nhưng không tìm thấy vấn đề của mình. Số là mình cài Vietnamese keyboard bản trial nhưng sau đó không mua bản quyền vì đang ở nước ngoài. Bây giờ mình remove rồi nhưng trên danh sách Input của bàn phím ở đáy màn hình vẫn có tên Vietnames keyboard. Nhờ các bác giúp đỡ làm thế nào để bỏ mục này trong danh sách. Cảm ơn cả nhà.
bạn dùng SKTool, vào phần Input Method rồi remove hoặc Disable nó đi là được! Chúc bạn thành công!

Utxd

Không biết bạn dùng phần mềm nào, thường thì bàn phím được khởi động cùng với hệ thống, do đó sau khi remove nó thì phải reset lại nó sẽ biến mất (nếu phần mềm viết tốt).

Tuan1412

Em có thêm chút nữa bổ xung.
Đổi tên dịch vụ mạng:
Ngòai thay đổi logo mạng ta còn thay đổi được text của nó ( ví dụ MOBIFONE thành MOBIF..K )
HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL/OperatorNames
Thêm 1 String Value với Value name là 45201 (cho mobifone) , Value data thì tùy ý các bạn, nhưng nó không chơi với tiếng Việt
Vinaphone 45202
Viettel 45204

Sửa tên Extend Rom
HKLM\SOFTWARE\OEM\3rdversion
Sửa cái Key "MSYSTEM" thành gì tùy ý
mình làm theo bạn nói mà vẫn o tài nào đổi dc tên mobifone thành tên khác bạn xem lại giúp dc o mình đang dùng o2s bản logout 5.01.10 fix 2

Nemmatlanh

mình làm theo bạn nói mà vẫn o tài nào đổi dc tên mobifone thành tên khác bạn xem lại giúp dc o mình đang dùng o2s bản logout 5.01.10 fix 2

Bạn nói rõ xem bạn mắc ở khâu nào nhé?Bạn nói chung chung thế thì sao mình biết mà chỉ :-??.Mình vẫn làm thường xuyên trên Exec mà.Trên 02S thì mình chưa thử nhưng trên 022 mình đã làm ngon lành rồi.Nếu mà bạn vào Registry,không thấy thiếu một k.e.y nào như hướng dẫn thì chỉ có thể do bạn làm sai thôi.Bnạ làm lại xem sao nhé.Thân!

zungnn

Chào các bác! Có cách nào chỉnh regedit để hiện % pin còn lại (không phải icon) trên thanh tasbar hoặc trong tray không các bác? Cảm ơn các bác.

LamAnhThu

Anh có thể hướng dẫn em cách chỉnh Registry sao cho các phần mềm không ở chế độ minimize được không ạ? Em mới up lên WM6 Crossbow nên toàn bị treo máy do dùng quá nhiều phần mềm 1 lúc!

Utxd

Anh có thể hướng dẫn em cách chỉnh Registry sao cho các phần mềm không ở chế độ minimize được không ạ? Em mới up lên WM6 Crossbow nên toàn bị treo máy do dùng quá nhiều phần mềm 1 lúc!

Không có cách chỉnh Reg đâu, chỉ có dùng soft như HTC_X_Button hay pBar thôi.

nguyenvietcuong

Em vào registry để bỏ led màu xanh báo tình trạng sóng, nhưng mất luôn cả led màu đỏ để báo khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ. Làm thế nào giữ đc led đỏ ko ạ?
ko ai bít ạ. Giúp e với T-T

các bác cứ bơ thèng em à T-T

Tuan1412

Bạn nói rõ xem bạn mắc ở khâu nào nhé?Bạn nói chung chung thế thì sao mình biết mà chỉ :-??.Mình vẫn làm thường xuyên trên Exec mà.Trên 02S thì mình chưa thử nhưng trên 022 mình đã làm ngon lành rồi.Nếu mà bạn vào Registry,không thấy thiếu một k.e.y nào như hướng dẫn thì chỉ có thể do bạn làm sai thôi.Bnạ làm lại xem sao nhé.Thân!
cảm ơn mình đã làm theo hướng dẫn o thấy thiếu 1 bước nào cả nhưng vẫn o dc hay là BA o làm dc vụ này nhỉ

ShizoAbeViet

Cách này không dùng được cho Wizard đâu, mình thử rồi. Hình như chỉ dùng cho Uni thì phải :D

Cách bạn chỉ chỉnh thời gian sáng màn hình trên W2K5 mình làm rồi nhưng có hiện tượng sau: khi sync với máy tính thường bị ngắt kết nối, một lúc sau lại tự kết nối lại nhưng cũng được khoảng thời gian đặt trước đó là lại bị ngắt kết nối tiếp .....chỉ sau khi đặt lại như mặc định thì mới không bị nữa. Không biết có ai bị giống như mình không?

Nemmatlanh

Cách bạn chỉ chỉnh thời gian sáng màn hình trên W2K5 mình làm rồi nhưng có hiện tượng sau: khi sync với máy tính thường bị ngắt kết nối, một lúc sau lại tự kết nối lại nhưng cũng được khoảng thời gian đặt trước đó là lại bị ngắt kết nối tiếp .....chỉ sau khi đặt lại như mặc định thì mới không bị nữa. Không biết có ai bị giống như mình không?

Bạn đang dùng máy gì thế?Chỉnh thời gian sáng của màn hình thì cần gì chỉnh Registry làm gì cho mệt?Bạn chỉ cần vào StartMenu>>>>>Setting>>>>>System>>>>>>Backlight,rồi bạn chỉnh những gì mình muốn ở trong đó là được mà.Chúc vui!

finalbread

Các đồng chí cho hỏi tui vào service disable cái biểu tượng com manager ở system tray đi thì cũng bị mất luôn biểu tượng pin măc dù khóa DWORD showicon ở phần power vẫn là 1 ai biết cách khắc phục không vậy?