• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CHỨC NĂNG WiFi TRÊN SP

vuhoangquan

cho em hỏi sao wifi cua may em bật lên nó hiện chữ : the remote party has ended this connection . ko có vào được

thangppc

Mình xin hướng dẫn cho các bạn mới dùng SP cách bật và sử dụng wi-fi để kết nối Internet như sau : mình viết ngắn gọn thôi.
Trên màn hình chính :Start > tìm mục Setting >Connections > More...>WLAN Settings > WI-FI > Bấm Menu > Turn on wi-fi > lúc này nó sẽ tự đọng tìm mạng có wi-fi .Nếu kết nối có hình khóa màu đỏ thì chịu thua hoặc phải nhập khóa còn không thì cứ sử dụng bình thường thôi .
Back ra màn hình chính và vào Internet Exploer bình thường.Máy của mình là HTC S620 bản 6.1
Chúc mọi người vui vẻ.

hieninvietnam

Có ai dùng T-Mobile Dash vào dc wifi không chỉ cho t với, bắt đuợc wifi nhưng vào internet explorer không vào web đuợc, nó hiện ra 1 trang của T-Mobile, gõ website nào nó cũng báo không có hết.

PhamHien

Có ai dùng T-Mobile Dash vào dc wifi không chỉ cho t với, bắt đuợc wifi nhưng vào internet explorer không vào web đuợc, nó hiện ra 1 trang của T-Mobile, gõ website nào nó cũng báo không có hết.

B ạn dùng trình duyệt khác như Opera mini thử xem! Mà wifi có sóng nhưng mạng có kết nối được không vậy bạn?

keymaxter

mình cũng đang xài con T-mobile Dash báo nhận sóng wifi, nhưng mở trang web nào cũng báo là "the page cannot found..." mà chỉ mở những trang như: www.ngoisao.net, gmail.com.....đang chạy win 6.1 (cài 3 bản rồi...)

tuankiet412

Tình hình là có 1 cái Samsung SPH I325 nhưng trên web GSMARENA thi thông báo tính năng là có wifi , và trên wed samsung thì lại ko có, và sau khi check 1 số wed thì tình hình vẫn là 50% có , 50% ko , chẵng hiểu thông tin em này thế nào....

Máy mình tì ko mò thấy wifi nằm đâu cả ...
nhưng là website lớn như gsmarena và 1 số website khác đưa thông tin sai sao?

Anh em nào có sử dụng qua xin chỉ giáo .

yesorno

Bật Wifi lên nó có ưu tiên đường truyền wifi không các pác, em đăng GPRS cho nó rồi :(
Rồi khi kết nối với máy tính, em muốn vào internet có cách nào tắt tạm thời GPRS không ???

de phone ơ che dô of