• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

NMLam

em đang tính lấy lại con ASUS P535 của thằng bạn, nhìn bề ngoài thì em mê lắm rồi, có bác nào có kinh nghiệm cho em xin ít nhận xét về con này nhé
thanks

Anbis

Vừa cầm 1 con P4350 test xong :D
Hehe, trừ cái cơ trượt thích ghê, còn lại thì ko kết bằng 8525 ^_^ chạy ko nhanh bằng :p với lại em cứ thấy nó béo béo thế nào í :p

Nemmatlanh

em đang tính lấy lại con ASUS P535 của thằng bạn, nhìn bề ngoài thì em mê lắm rồi, có bác nào có kinh nghiệm cho em xin ít nhận xét về con này nhé
thanks

Con này nhìn đẹp,nồi đồng cối đá :D,nhưng loa ngoài bé,chụp ảnh không đẹp lắm,Rom ít(mặc dù đã có 2k6),tốc độ được,Wifi được,màn hình bé>>>>>>Nói chung không kết lắm :D

@Anbis: P4350 cầm chắc tay đấy chứ :D,còn nếu mà dùng cho công việc,muốn nhanh và khỏe thì Neo sao đáp ứng được?Bạn dùng Exec là ngon nhất hoặc không thì dùng Hermes vẫn ăn đứt Neo mà :D

Anbis

P4350 thì đúng là chắc tay, cảm giác cơ trượt thích ơi là thích, nhưng mà cảm quan thì con này chạy ko chiến như 8525 :D
Mà với con 8525 em cầm, thấy cũng ngon ghê, em dùng 24h mà sụt mất có 30% pin à, mà thuê bao 1 tháng của em phải >500k ấy chứ ^_^ hehe, pin thế này là ổn, còn tốc độ thấy tốc độ Hermes chiến ghê :)
Neo thì vẫn OMAP, thấy cũng hệt như MiniS, hic hic, nhớ hồi ấy chậm đến đau lòng >__< Riêng bé EXEC thì ko chê gì hết, chỉ mỗi 1 cái là vác nó vào túi thì thà em đem Tablet theo cho xong việc :p

Phoenix

P4350 thì đúng là chắc tay, cảm giác cơ trượt thích ơi là thích, nhưng mà cảm quan thì con này chạy ko chiến như 8525 :D
Mà với con 8525 em cầm, thấy cũng ngon ghê, em dùng 24h mà sụt mất có 30% pin à, mà thuê bao 1 tháng của em phải >500k ấy chứ ^_^ hehe, pin thế này là ổn, còn tốc độ thấy tốc độ Hermes chiến ghê :)
Neo thì vẫn OMAP, thấy cũng hệt như MiniS, hic hic, nhớ hồi ấy chậm đến đau lòng >__< Riêng bé EXEC thì ko chê gì hết, chỉ mỗi 1 cái là vác nó vào túi thì thà em đem Tablet theo cho xong việc :p

Bạn nhận xét rất đúng, tuy nhiên khi sử dụng dt thì cũng một phần do người sử dụng nữa, thêm nữa là bạn cố kiếm cục pin zin thì lo gì không xài được 2-3 ngày (cả với số tiền dt 500k/tháng như bạn)...;;);;);;)

Con này nhìn đẹp,nồi đồng cối đá :D,nhưng loa ngoài bé,chụp ảnh không đẹp lắm,Rom ít(mặc dù đã có 2k6),tốc độ được,Wifi được,màn hình bé>>>>>>Nói chung không kết lắm :D

@Anbis: P4350 cầm chắc tay đấy chứ :D,còn nếu mà dùng cho công việc,muốn nhanh và khỏe thì Neo sao đáp ứng được?Bạn dùng Exec là ngon nhất hoặc không thì dùng Hermes vẫn ăn đứt Neo mà :D

Chú Toàn thì lúc nào Exec (hoặc SPV M5000) vẫn là nhất :D:D:D

cam9999

Mình đang ăn nằm với em o2s, nay muốn cưới em o2 Zinc, nhìn vẽ ngoài em này rất đẹp, không biết nội lực em như thế nào?
hơn hay thua em o2s nhà mình không, các bác cho em lời khuyên nhé. thank alot!!

Anbis

Đầu tiên, Zinc nhỏ hơn, ngắn hơn và dầy hơn 2s.

Về ROM thì Zinc được cái có WM6 nhưng up ko an toàn như 2s, 2s thì trâu bò chinh chiến ROM rùi hen ^_^ nhưng ko có WM6 :D
Tốc độ máy thì nếu cùng chạy WM5 thì Zinc ko bằng 2s đâu, thua cũng hơi nhiều :) còn nếu 2s chạy 2k3 mà Zinc chạy 2k6 thì Zinc.....vẫn thua :p Được cái wifi của Zinc khá ngon, và có bàn phím QWERTY, nếu bạn làm việc văn phòng nhiều thì Zinc có lợi thế hơn :D
Thêm cái nữa là Zinc chụp ảnh đẹp hơn 2s, nhưng cá nhân mình thì nghĩ bạn đừng nên trông mong gì vô Camera của PPC, đằng nào cũng cùi như nhau thui :p
Về nhạc thì 2 bên cũng xêm xêm nhau thôi, cá nhân mình cho là Zinc nhỉnh hơn 1 tẹo :)

Nói chung, nếu tài chính ko eo hẹp (còn giàu thì em miễn bàn :D), và ko muốn xài mấy con to vật vã như EXEC thì mình nghĩ bạn dùng Zinc cũng khá OK, trông nam tính, tuy nhiên sẽ kinh tế hơn nếu bạn dùng Hermes :)

Đó là vài dòng nhận xét của mình, 2s thì được xài lâu, chứ Zinc thì ko được nghịch nhiều nên chỉ chủ quan ý kiến vậy thôi :p

P/S : các bro cho em nhận xét về so sánh giữa P525 và Hermes cái nhỉ ? Em thì nghĩ Hermes gần như hơn toàn diện, ko biết các bác nghĩ sao ?

HDB

Tôi đang sử dụng O2 IIi, nhưng muốn đổi sang con O2 khác. Hiện tôi đang phân vân giữa các con O2 Atom, O2 Atom Exec, O2 Atom Life (hơi đắc),
Thấy các bạn khuyên dùng con O2 exec nhưng tôi không thích vì nó to quá và tôi chỉ thích dùng O2 thôi.
Mong các bạn tư vấn giúp tôi lựa chọn con ưng ý.
Cám ơn.

greenwind007

mấy anh ơi ,sao em đọc mãi mà ko thấy ai nói gì về con O2 Stealth hết vậy ,em định tậu 1 chú ,nhưng ko bít thế nào ,hum trước đi xem máy thử thì chạy cũng khá ok

nếu bây giờ giữa 3 con O2 Stealth ,Atom ,Sony P990 ,thì nên mua con nào vậy mấy anh ,em đang fân vân wá ,mong mấy anh gíp dùm ,thank mấy anh nhìu

hcqp

mấy anh ơi ,sao em đọc mãi mà ko thấy ai nói gì về con O2 Stealth hết vậy ,em định tậu 1 chú ,nhưng ko bít thế nào ,hum trước đi xem máy thử thì chạy cũng khá ok

nếu bây giờ giữa 3 con O2 Stealth ,Atom ,Sony P990 ,thì nên mua con nào vậy mấy anh ,em đang fân vân wá ,mong mấy anh gíp dùm ,thank mấy anh nhìu

Ý kiến của mình:
1. Stealth: Giống mấy cái điện thoại của Samsung quá!Mình chúa ghét Samsung...Dù có vẻ mượt hơn, nhưng nhìn rất nữ tính. Nếu bạn là nữ thì nên chọn em này, thông số kỹ thuật cũng khá tốt!
2. Atom: Mẫu mã đẹp, hệ điều hành WM5, nhưng lỗi phần cứng...sài không ổn lắm!Nếu chọn Atom, nên chọn ít nhất là Atom Exec trở lên nhé!
3. P990i: Chuông bén, sóng mạnh, hệ điều hành ít phần mềm nâng cấp nhưng những gì Sony đưa vào rất good....đặc biệt là khả năng T9 của Sony tuyệt hơn các loại PPC chạy WinMobile thông thường, âm thanh thì khỏi chê, chụp hình 2Mp cực nét (Giá mới khoảng 4,9tr), bàn phím cứng hỗ trợ đến 02 loại, bàn phím ảo hơi nhỏ...Nhưng mẫu mã không đẹp lắm!

Atom thì ko nên mua vì nó bị một số lỗi phần cứng ngớ ngẩn, dùng ko ổn định! Còn lại Stealth và P990, P990 thì thuộc dòng symbian UIQ rồi, nếu bạn thích dùng Windows Mobile thì chọn Stealth, nhưng nó ko có bàn phím Qwery như P990!

william_nam

nhưng em nghe nói là Stealth bĩ lỗi nên nó rớt giá thê thảm lun ,bán tháo cho hết sản phẩm

nhưng khi thực tế thì em thấy nó chạy cũng khá nhanh ,wifi bắt nhạy ,chỉ có điều là màn hình nó nhỏ wá đi ,sử dụng dàn phím s61 hơi khó trừ việc dùng phím số để call ,nh8án tin hay lướt web thì dùng phím ảo ko hà

phuongpatience

sau 1 time sài Vario II , em thấy khá ổn , loa to , sóng trung bình ^^! , chạy ko nhanh lắm T___T , vào contact lâu quá trời T___T. Wifi thì cũng ko nhanh lắm , vào chat YM thì cũng hơi chậm. được cái cũng gọn và déign tạm được ^^! . báo cáo hết !!!

Anbis

sau 1 time sài Vario II , em thấy khá ổn , loa to , sóng trung bình ^^! , chạy ko nhanh lắm T___T , vào contact lâu quá trời T___T. Wifi thì cũng ko nhanh lắm , vào chat YM thì cũng hơi chậm. được cái cũng gọn và déign tạm được ^^! . báo cáo hết !!!

Đúng là sóng của Hermes hơi "vui tính", ko mất sóng hẳn, nhưng hiếm khi sóng đạt 100%, thường dao động từ 70-90% là nhiều. Việc vào contact chậm thì chắc bạn phải xem lại ROM thôi, mình đang nghịch vòng vòng các ROM, thì thấy máy mình vào contact vẫn rất nhanh (mình khoảng 400 contacts name, kể cả SIM và máy). Bàn phím thì ko biết Vario thế nào, chứ bàn phím cứng của Cingular bấm sướng tay chết được :D

phuongicb

Nên lựa chọn con nào các bác nhỉ?

Ở đây có bác nào đã xài con HTC Touch chưa nhỉ? Em nghe nói con này chạy chip Omap nên xử lý chậm lắm, nhất là khi chạy 3 chương trình trở lên. Theo các bác thì nên chọn em nào giữa 3 em: HTC Touch, O2 XDA Zinc và O2 Atom Exec? Cám ơn ý kiến của các bác

Khuong

chọn XDA zin đi bạn. vừa củng mới ra vưa tốc độ nhanh nưa chưa.

Nemmatlanh

Ở đây có bác nào đã xài con HTC Touch chưa nhỉ? Em nghe nói con này chạy chip Omap nên xử lý chậm lắm, nhất là khi chạy 3 chương trình trở lên. Theo các bác thì nên chọn em nào giữa 3 em: HTC Touch, O2 XDA Zinc và O2 Atom Exec? Cám ơn ý kiến của các bác

Nói chung trong tất cả 3 con bạn đưa trên mình không thích con nào cả :D
1,Touch thì Chip Omap chậm lắm.
2,Zinc thì phần cứng được,nhưng của Asus: Ít Rom để nghịch và nói chung mình chỉ quen dùng của HTC :D.
3,Atom Exec thì không nói rồi,cầm vào là chán ngay,không phải của HTC mà của Quanta,nhìn giống máy Tùa lắm :D.

Còn nếu bạn nhất quyết là 1 trong 3 con này thì mình khuyên bạn nên lấy Zinc là tốt nhất trong 3 con đó :D

phuongicb

Ủa, em nghe nói con Zinc là của HTC sản xuất mà pác, hóa ra em nó của Asus à, vậy dùng có có OK không bác? Nó có ưu nhược gì bác cho em biết nhé, em kết em này lắm rồi đấy ;)

Status
Không mở trả lời sau này.