• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

các Bro cho hỏi: giữa con 02 Exec và MDA Pro nên chọn con nào nhỉ!
Dòng HTC Universal gồm (O2 EXEC, Qtek-9000, i-Mate JASJAR, T-Mobile MDA Pro, Dopod-900, SPV M5000). Tất cả cấu hình phần cứng y chang nhau, cùng của HTC sản xuất. Chỉ khác nhau cái vỏ. Vì vậy, bạn thấy con nào hợp nhãn với mình thì mua vậy!

nguyenpa

Super V.I.P
sao nghe các bác nói dòng o2minis nghe nhạc xem phim rất giật, mình đang thử 1 con thấy tốc độ ok, nghe nhạc xem phim rất mướt.
ai nói con này quá chậm là sai lầm ko thua gì con o2s đâu, mình dùng qua con o2s thấy ko ngon bằng con này.:D :D :D :D :D :D
dù phim có là chất lượng cao cũng ko giật:

DucLinh

sao nghe các bác nói dòng o2minis nghe nhạc xem phim rất giật, mình đang thử 1 con thấy tốc độ ok, nghe nhạc xem phim rất mướt.
ai nói con này quá chậm là sai lầm ko thua gì con o2s đâu, mình dùng qua con o2s thấy ko ngon bằng con này.:D :D :D :D :D :D
dù phim có là chất lượng cao cũng ko giật:
Theo em cũng còn tùy thuộc vào bản Rom nào thôi bác ạ.Nếu là bản Rom gốc của thằng O2 thì rất Rùa nhưng nếu là bản SuperRom thì lại như con thỏ đấy.:D

timur

1 phiếu cho O2i :
+ Cấu hình phần cứng cao
+ Gọn hơn O2s, và các loại có phím cứng
+ Sóng tốt
...
hình thức hơi xấu thôi :D

Nhưng cái quan trọng nhất là với ai muốn sở hữu một PDA cấu hình mạnh, wifi,bluetooth....thì O2i là hợp túi tiền nhất :D Bây giờ chỉ cần hơn 4tr là có thể có O2i 2sd ngon rồi :D

Còn W2k5 ư ? Chẳng mấy mà có, thậm chí còn lên 2k6 luôn ý chứ :D

hcqp

1 phiếu cho O2i :
+ Cấu hình phần cứng cao
+ Gọn hơn O2s, và các loại có phím cứng
+ Sóng tốt
...
hình thức hơi xấu thôi :D

Nhưng cái quan trọng nhất là với ai muốn sở hữu một PDA cấu hình mạnh, wifi,bluetooth....thì O2i là hợp túi tiền nhất :D Bây giờ chỉ cần hơn 4tr là có thể có O2i 2sd ngon rồi :D

Còn W2k5 ư ? Chẳng mấy mà có, thậm chí còn lên 2k6 luôn ý chứ :D

O2 IIi mà lên được WM5 và WM6 ư?! Chờ đi...Chờ đổi máy mới đi! Bao nhiêu người chờ ...để rồi thất vọng....để rồi Rớt giá luôn! Hic!
Thật ra, nếu sử dụng nhuần chuyễn Win Mobile nói chung thì phiên bản nào dùng cũng được! Các phiên bản WM sau thì dao diện thông minh hơn tý, nhưng theo mình...sự ổn định, nhanh và tiết kiệm pin là quan trọng hơn hết! Còn các phần mềm...nói chung...như nhau cả thôi!
Tớ đang dùng con O2 IIs..Đúng là up ROM đã thiệt, vọc đã thiệt.... Nhưng đến lúc cảm thấy mệt với việc Up Rom, muốn tận dụng khả năng của PPC vào công việc hằng ngày bằng những phần mềm cài theo thì...Hình như không ổn lắm! WM5 hao pin hơn WM3. Không biết dùng con O2 IIi thì nó thế nào nhỉ?! Mà bàn phím ngoài của O2 IIs là quá kém nữa..không cần thiết!:-?

timur

Em cũng đồng ý một phần với bác. Em nghĩ cũng tùy mục đích sử dụng mà mình dùng loại nào cho phù hợp. Em thích nghịch phần mềm và quan tâm đến tính ổn định nhiều hơn nên em chọn W2k3. Em thấy nhiều người cài W2k5 hay gặp lỗi quá. Vì tính chất công việc nên em không thể máy bị lỗi được,ảnh hưởng lắm :D Đợi lúc nào có tiền mua thêm chú O2s nghịch vậy :D

alibaba_dt12

hihi. tg em đang dùng con O2 miniS. thấy về giá cả, chức năng, kiểu dáng, thì dùng đchí này là quá hợp lý rồi:D

alibaba_dt12

cũng có wifi, bàn phím trượt ngang. nhăn tin và chat chit thì quá đã. giá cả cũng phải chăng.tầm hơn 5T là chơi được một em rồi. nói tóm lại là dùng nửa năm mà vẫn chưa thấy chán hay thấy nhược điểm nào cả. ( bác nào biết xin chỉ giáo :D)

khanhgt

cũng có wifi, bàn phím trượt ngang. nhăn tin và chat chit thì quá đã. giá cả cũng phải chăng.tầm hơn 5T là chơi được một em rồi. nói tóm lại là dùng nửa năm mà vẫn chưa thấy chán hay thấy nhược điểm nào cả. ( bác nào biết xin chỉ giáo :D)
Em cũng đang dùng con Mini S , có cả bàn phím thật nữa ( hỗ trợ cả bộ gõ nên em cũng chung kết con này ) tuy nhiên có 1 nhược điểm là con này hơi dày , mặc quần vải thì hơi cộm mà bao da thì em lại không muốn dùng ! :D

ThunderStone

E-ten M500 , xin mấy huynh giúp đỡ !!!

Em đang tính mua một con Eten M500 nhưng ko biết cấu hình thế nào,có đáng bỏ tiền ra mua ko ?? Xin các huynh giúp đỡ về cấu hình,camera,rom,ram và giá khoảng bao nhiêu ạ !!!

kokomo

Theo quan điểm của riêng mình thí tốc độ xử lý và thời gian sử dụng pin là quan trọng. Tuy nhiên kích thước cũng quan trọng không kém.
Mình đã từng sử dụng O2 Neo. Máy nhỏ gọn, ít hao pin, chạy rất ổn định nhưng chậm. Đặc biệt trong những lúc mình cần gấp như tra danh bạ, tra từ điển, dò tên đường, check email ... thì máy không đáp ứng như ý muốn nên rất bực mình. Do đó mình đã gồng mình đổi con Atom Exec, tốc độ con này phải nói là rất nhanh, kích thước lại nhỏ gọn bỏ vào túi áo, quần rất tiện. MÌnh không thường xem phim hay nghe nhạc chỉ chơi game ít ít khi có việc phải chờ đợi nên thời gian sử dụng pin hơn 1 ngày cũng có thể nói là chấp nhận được.
Còn nếu cần màn hình lớn + bàn phím cứng và không quan tâm lắm về kích thước thì mình nghĩ laptop là lựa chọn số 1. Với khoảng tiền bằng với việc đầu tư cho con O2 Exec thì 1 cái laptop dù second hand vẫn tốt hơn.

Vài dòng tâm sự

hcqp

.....
Còn nếu cần màn hình lớn + bàn phím cứng và không quan tâm lắm về kích thước thì mình nghĩ laptop là lựa chọn số 1. Với khoảng tiền bằng với việc đầu tư cho con O2 Exec thì 1 cái laptop dù second hand vẫn tốt hơn.

Vài dòng tâm sự

Trời ơi! Bạn không thể mặc quần đùi đi uống cafe mà mang theo laptop với giá của con Exec được!
Biết rằng: Bạn chỉ muốn nói là thằng O2 Exec nó nặng quá, gần bằng Laptop chứ gì...Nhưng muốn Laptop thay thế được PPC thì phải cần các yếu tố sau:
1. Màn hình cảm ứng tay (hơi bị mắc đó)
2. Nhẹ hơn 500gr
3. Kích hoạt nhanh
4. Gọi điện được
5. Nhắn tin trực tiếp được nhanh chóng
Bạn thấy đó,Laptop là laptop, PPC là PPC. Mỗi cái có một thế mạnh riêng! Bạn bật Laptop lên dùng chế độ Hibernate thì nhanh đấy, nếu không thì phải khởi động vào Win rất lâu...mà dù đánh văn bản có nhanh thì làm sao có thể nhắn tin được?!...

Azumy

Em thì sợ dùng máy to,cồg kềnh,em toàn mặc quần bò nên chơi với chú VGA là ko thể,kinh khủng. Chỉ khoái QVGA như O2mini,neo,atom thôi
Nếu các bác bảo để đi làm việc thì e cứ vác theo con laptop cho nhanh,tuy nặng n làm việc hiệu quả hơn nhìu.

kokomo

Trời ơi! Bạn không thể mặc quần đùi đi uống cafe mà mang theo laptop với giá của con Exec được!
Biết rằng: Bạn chỉ muốn nói là thằng O2 Exec nó nặng quá, gần bằng Laptop chứ gì...Nhưng muốn Laptop thay thế được PPC thì phải cần các yếu tố sau:
1. Màn hình cảm ứng tay (hơi bị mắc đó)
2. Nhẹ hơn 500gr
3. Kích hoạt nhanh
4. Gọi điện được
5. Nhắn tin trực tiếp được nhanh chóng
Bạn thấy đó,Laptop là laptop, PPC là PPC. Mỗi cái có một thế mạnh riêng! Bạn bật Laptop lên dùng chế độ Hibernate thì nhanh đấy, nếu không thì phải khởi động vào Win rất lâu...mà dù đánh văn bản có nhanh thì làm sao có thể nhắn tin được?!...

Bạn quên là mình đang sử dụng 3 cái cùng một lúc à.
1 Điện thoại nhỏ gọn, sóng tốt pin lâu để giử liên lạc
2 Atom Exec cũng nhỏ gọn, tốc độ xử lý nhanh, có wifi, là công cụ làm việc cơ động và liên lạc... khi đi cafe mặc quần đùi thì đem theo cái này
3 Laptop để làm việc chủ lực.

Đây là 1 văn phòng di động đích thực

timhieu

Đương nhiên là khi mỗi người tậu cho riêng mình con PPC thì cảm thấy vừa ý!!! Với riêng mình hiện sử dụng AtomExec là được rồi, sau hãy tính tiếp!!!:)

Status
Không mở trả lời sau này.