• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

kokomo

Có ai biết phân biệt Atom và Atom exec không? cho em vài chỉ dẫn cụ thể. mà Prophet là loại nào vậy các bác???

Atom:
Vỏ màu đen
Phím bên phải phía dưới phím cúp máy (màu đỏ) có hình nốt nhạc
Tốc độ CPU: 416MHz
ROM: 128MB

Atom Exec:
Vỏ màu xám đậm (nòng súng)
Phím bên phải phía dưới phím cúp máy (màu đỏ) có hình bao thư
Tốc độ CPU: 520MHz
ROM: 192MB

Atom có bề ngoài đẹp hơn Atom Exec. Nhưng Atom Exec cầm chắc tay hơn.

Tốc độ hoạt động theo cảm nhận của mình thì Atom Exec nhanh hơn rõ rệt.

Màn hình Atom Exec có màu đẹp hơn. Atom thường màn hình màu hơi mét.

HTC Prophet = O2 XDA Neo = Dopod 818pro

hcqp

Bạn quên là mình đang sử dụng 3 cái cùng một lúc à.
1 Điện thoại nhỏ gọn, sóng tốt pin lâu để giử liên lạc
2 Atom Exec cũng nhỏ gọn, tốc độ xử lý nhanh, có wifi, là công cụ làm việc cơ động và liên lạc... khi đi cafe mặc quần đùi thì đem theo cái này
3 Laptop để làm việc chủ lực.

Đây là 1 văn phòng di động đích thực

Nếu như bạn vẫn có nhu cầu cho một cái điện thoại và buộc phải chọn giữa Exec và Laptop thì rõ ràng là, bạn vẫn phải chọn cái nào có các tính năng của điện thoại!
Còn chỉ khi bạn không cần phải có nhu cầu sử dụng thêm một số điện thoại khác thì việc lựa chọn Laptop là điều hết sức bình thường!
Mình nghĩ là, bạn nên phân biệt rõ giữa Laptop và PPC! Chủ đề này để dành cho sự lựa chọn PPC, việc bạn đem Laptop vào là không hợp lý với chủ đề và dĩ nhiên gây nên những mâu thuẩn không cần thiết!
Chúng ta không nên tranh cải việc lựa chọn PPC và Laptop! Mà chỉ xem xét nên lựa chọn con PPC nào cho phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình thôi!
Cảm ơn bạn đã có những đóng góp, nhưng mong bạn sẽ bám sát chủ đề hơn!
Chân thành cảm ơn!!!

kokomo

Nếu như bạn vẫn có nhu cầu cho một cái điện thoại và buộc phải chọn giữa Exec và Laptop thì rõ ràng là, bạn vẫn phải chọn cái nào có các tính năng của điện thoại!
Còn chỉ khi bạn không cần phải có nhu cầu sử dụng thêm một số điện thoại khác thì việc lựa chọn Laptop là điều hết sức bình thường!
Mình nghĩ là, bạn nên phân biệt rõ giữa Laptop và PPC! Chủ đề này để dành cho sự lựa chọn PPC, việc bạn đem Laptop vào là không hợp lý với chủ đề và dĩ nhiên gây nên những mâu thuẩn không cần thiết!
Chúng ta không nên tranh cải việc lựa chọn PPC và Laptop! Mà chỉ xem xét nên lựa chọn con PPC nào cho phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình thôi!
Cảm ơn bạn đã có những đóng góp, nhưng mong bạn sẽ bám sát chủ đề hơn!
Chân thành cảm ơn!!!

Bạn làm gì mà căng thẳng dữ vậy? Mình đang nhấn mạnh con O2 Atom Exec kìa. Tự nhiên chú tâm vô cái laptop rồi la um xùm.

hcqp

Bạn làm gì mà căng thẳng dữ vậy? Mình đang nhấn mạnh con O2 Atom Exec kìa. Tự nhiên chú tâm vô cái laptop rồi la um xùm.

OK! Ta không nói thêm về vấn đề này nữa!
Nhưng ta cùng xem Atom Life với mức giá khoảng 14 triệu có xứng đáng không?! Hiệu quả của nó so với Atom Exec thế nào?! So sánh thêm với Flame xem thế nào?! Mình vẫn thích Flame hơn! Nhỏ gọn quá đôi khi bất tiện khi viết lách! Nhưng giá của em Flame thế nào nhỉ, có ai biết không?!

kokomo

OK! Ta không nói thêm về vấn đề này nữa!
Nhưng ta cùng xem Atom Life với mức giá khoảng 14 triệu có xứng đáng không?! Hiệu quả của nó so với Atom Exec thế nào?! So sánh thêm với Flame xem thế nào?! Mình vẫn thích Flame hơn! Nhỏ gọn quá đôi khi bất tiện khi viết lách! Nhưng giá của em Flame thế nào nhỉ, có ai biết không?!

Ừa, mình cũng thấy đầu tư cho Flame vẫn hay hơn. RAM, độ phân giải màn hình và dung lương pin lớn hơn Atom life. Chưa kể camera có chức năng autofocus, chắc chắn hình chụp sẽ đẹp hơn. Có thể nói FLame có cấu hình mạnh gấp đôi Atom life nên chắc giá cũng gấp đôi...

Còn nếu nâng cấp từ Atom Exec lên Life thì mình thấy không đáng cho mấy. Tốc độ có nhanh hơn nhưng tốc độ của Atom Exec là đã đủ nhanh cái mình cần là Ram và Pin. Life có thêm 2 phím mềm, wifi chuẩn G cái này hay hơn Atom Exec à nha, nhưng cũng chưa đáng để phải đầu tư.

sptthoa

đúng rồi mình cũng nghĩ vậy. Atom life chỉ có thêm rom thôi ngoài ra thì không có gì đáng kể. Mà mấy dòng PPC này đâu quan trọng dung lượng đâu. đa số đều nhận thẻ tới 4G mà.

aphongs

các anh chị cho hỏi các con 02 con nào có bàn phím nằm ngang bên hông ạh xin cho em biết và giá cả luôn ạh xin cám ơn các anh các chị

khanhgt

các anh chị cho hỏi các con 02 con nào có bàn phím nằm ngang bên hông ạh xin cho em biết và giá cả luôn ạh xin cám ơn các anh các chị

Theo mình hiểu ý bạn thì có 2 lựa chọn cho bạn đó là dòng HTC Wizard ( O2 Mini S , Qtek 9100 , MDA Vario ..) hoặc dòng Exec là có bàn phím ngang hông ! KHông biết có đúng như bạn hỏi không nữa :D

hcqp

Bàn phím ngang bên hông tức là MiniS hoặc Trion! Nhưng tốc độ hơi kém (200 Mhz), màn hình lại nhỏ...Hay bạn dùng Exec đi! Màn hình bự, tốc độ cao (520Mhz), có Rom 2006,.... chỉ hơi nặng tý thôi! Mà không biết loại này còn bán không nữa!

abcviet

Bàn phím ngang bên hông tức là MiniS hoặc Trion! Nhưng tốc độ hơi kém (200 Mhz), màn hình lại nhỏ...Hay bạn dùng Exec đi! Màn hình bự, tốc độ cao (520Mhz), có Rom 2006,.... chỉ hơi nặng tý thôi! Mà không biết loại này còn bán không nữa!

Bỏ phiếu cho Wizard,... tốc độ hơi kém nhưng tiện ích tốt, ROM 2006, bàn phím tốt, dễ thao tác..

vutungcmg

Theo mình thì chọn HTC dòng Hermes đi (HTC Tynt, O2 Trion,...) mình cũng đang tính kiếm 1 chú nè (tốc độ 400Mhz nhé). up được WM06 rùi

htc

Mình cũng bỏ 1 phiếu cho hermes.gọn nhẹ,thời trang,hơn exec nhiều.exec chỉ hơn hermes ở chỗ là màn hình VGA to bự thôi.nếu bạn ko ngại mang cái PPC to gần bằng cái laptop mini thì exec quả là lựa chọn số 1.

trungkien245

E thanks các bác rất nhiều.
E xin klinh nghiệm của các bác đã dùng Exec rùi. E muốn mua nhưng vẫn chưa biết nhiều nhược điểm của Exec lắm. E mong các bác giúp đỡ E. E đã dung O2 mini và o2 MiniS rùi còn Exec thì E chưa dùng, mới chỉ cầm vào thui.

Nemmatlanh

E thanks các bác rất nhiều.
E xin klinh nghiệm của các bác đã dùng Exec rùi. E muốn mua nhưng vẫn chưa biết nhiều nhược điểm của Exec lắm. E mong các bác giúp đỡ E. E đã dung O2 mini và o2 MiniS rùi còn Exec thì E chưa dùng, mới chỉ cầm vào thui.

Exec mình dùng chẳng thấy nhược điểm gì hết :D,to một chút như các bạn hay phàn nàn là nhược điểm lớn nhất,nhưng với mình thì nó chẳng có gì đáng ngại cả.Thanh niên,to một chút có sao đâu,cầm chắc tay nó mới sướng :D .Còn chức năng,màn hình,âm thanh và độ ổn định thì khỏi nghĩ.Mình Vote cho Exec.Thân!

khoiks

Tôi thì thấy nhược điểm lớn nhất của Exec là khi có cuộc gọi đến, phải lật màn hình xem ai cái đã, rồi mới trả lời. Đang đi ngoài đường thật bất tiện.

TuanQuang

tất nhiên cái gì chẳng có điểm mạnh và điểm yếu nhưng hiện nay Exec là đỉnh nhất và toàn diện nhất.Room cho Exec lại rất nhiều tha hồ mà vooc. đặc biệt hiện nay 2k6 cho Exec hay.nên mình xin bỏ phiếu cho Exec.

ThePhong2006

cho em xin góp ý kiến với nhé! Hiện nay có người bán cho em con exec 2hand giá 6t (về hình thức thì nó bị trầy cũng tương đối còn các phần còn lại no vấn đề), các bác cho em ý kiến nên múc không. (hiện tại em đang dùng mda vario)!
Thanks các bác nhiều!

cinim

Bác nào cho em hỏi với.Bác nào biết có cái điện thoại nào vừa có bluetooth wifi và cả GPS không

Status
Không mở trả lời sau này.