• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nhưng sao máy mới (Exec) mà lại chỉ bảo hành có 6 tháng?,nơi nào cũng vậy hay sao hả các bác?với lại Exec có thể up rom lên để chụp hình được 2.0 MP phải không?,nhạc chuông đa âm sắc là bao nhêu âm?40 hay 64 hay hơn nữa,các định dạng đó là gi? các bác làm ơn chỉ giáo cụ thể cho mình với,mình sắp mua rồi nhưng những thông tin này thì không được rõ.
Đã hỏi ở trên rồi lại hỏi cả đây nữa. Có tiền thì mua luôn một con đi mà dùng tìm tòi khám phá cho thích lăn tăn làm gì. Exec là nhất rồi đấy:p

hoanminhmai

Banned
Exec có thể up rom lên để chụp hình được 2.0 MP phải không?,nhạc chuông đa âm sắc là bao nhêu âm?40 hay 64 hay hơn nữa,các định dạng đó là gi? các bác làm ơn chỉ giáo cụ thể cho mình với,cảm phiền các bác nha!

changbuon

Thông thường độ phân giải máy ảnh là do bộ phận cảm biến quang học của máy quyết định (phần cứng), việc tăng độ phân giải thông qua rom hay phần mềm chỉ là tăng khả năng nội suy của máy bằng kĩ thuật số thôi.
Về nhạc chuông thì vô tư, PPc chơi hầu như mọi âm thanh nhưng phổ biến là .mp3, .wav... chỉ cần convert rối set thôi.

phuongtuan

Các bác cho hỏi chút. Nên mua O2 mini S hay mua Cigular 8125? Hai thằng này có khác biệt gì nhiều k, cái nào dùng tốt hơn?
Xin cảm ơn!

Utxd

Các bác cho hỏi chút. Nên mua O2 mini S hay mua Cigular 8125? Hai thằng này có khác biệt gì nhiều k, cái nào dùng tốt hơn?
Xin cảm ơn!

2 con này về ruột là như nhau do cùng HTC sản xuất, chỉ khác nhau về vẽ ngoài tức là võ thôi, thích con nào lấy con đó :D

jimmy_nguyen

Xin cảm ơn!

Đúng như bác utxd nói đấy bác ạ! Nhưng em xin bổ sung là hình dáng bên ngoài của thằng Cingular 8125 thì cứ vuông vức thế nào ấy, em vẫn bỏ 1 phiếu cho MiniS vì hình dáng thon thả hơn :D :D :D :D Nói chung là MiniS thì mi-nhon hơn 8125 :D :D :)) :)) :)) Nếu bác có dịp sang Campuchia thì nhớ tìm thử em xem sao. Em nghe bà con đồn rằng hàng bên đó rẻ hơn ở đây nhiều đấy!!!Biết đâu bác sẽ lượm được 1 em với giá hời...........

khoabonmat

Active Member
Đúng như bác utxd nói đấy bác ạ! Nhưng em xin bổ sung là hình dáng bên ngoài của thằng Cingular 8125 thì cứ vuông vức thế nào ấy, em vẫn bỏ 1 phiếu cho MiniS vì hình dáng thon thả hơn :D :D :D :D Nói chung là MiniS thì mi-nhon hơn 8125 :D :D :)) :)) :)) Nếu bác có dịp sang Campuchia thì nhớ tìm thử em xem sao. Em nghe bà con đồn rằng hàng bên đó rẻ hơn ở đây nhiều đấy!!!Biết đâu bác sẽ lượm được 1 em với giá hời...........

Bác qua campuchia mà không có thổ địa dẩn đường cũng như không.Dễ lụm mấy em xài 2-3 ngày là die rồi.Muốn mua thì mua những chổ có uy tín ở sài gòn là được rồi đâu cần nhất thiết đi chi cho xa.Về MiniS và Cingular 8125.Em vote 1 phiếu cho em MiniS tuy phần cứng giống nhau nhưng nhìn em MiniS vẫn ngon hơn tròn trỉnh hơn,về thương hiệu O2 mang đẳng cấp hơn hẳn và giá thành 2 con cũng same same nhau 200k là cùng.

phuongtuan

Nhưng mình muốn biết O2 miniS và Cigular 8125 cái nào nghe nhạc lớn hơn, pin sử dụng lâu hơn. Cam ơn ý kiến của các bác nhiều lắm!

hcqp

Nhưng mình muốn biết O2 miniS và Cigular 8125 cái nào nghe nhạc lớn hơn, pin sử dụng lâu hơn. Cam ơn ý kiến của các bác nhiều lắm!

Như đã nói, MiniS và Cingular 8125 giống nhau phần cứng, chỉ khác cái vỏ thôi...Còn những các bác nói: Loa, Pin,...là những cái thuộc về phần cứng! Vậy có khác nhau gì chăng?! Nếu có là do bạn cài phần mềm khác nhau dẫn đến hiệu năng sử dụng khác nhau...
Vài điều cùng bạn!

ShizoAbeViet

Các bác cho em hỏi, em đang muốn mua con EXec, nhưng không biết chỗ nào bán có uy tín, chất lượng, giá bao nhiêu, mong các bác tư vấn giúp em, chân thành cảm ơn, em ở Cần thơ

khoabonmat

Active Member
Bác nào đã dùng qua O2 Orbit cho ý kiến cái ah!

Theo ý kiến của mình bác nên xài Exec,MiniS,Trion.Orbit chụp hình xấu nghe nhạc không hay (không có chân jack 3.5), không có 3G .Chỉ được thiết kế đẹp và có GPS.Mình chỉ nêu ý kiến còn sự lựa chọn tùy ở bác.Chúc vui.

Các bác cho em hỏi, em đang muốn mua con EXec, nhưng không biết chỗ nào bán có uy tín, chất lượng, giá bao nhiêu, mong các bác tư vấn giúp em, chân thành cảm ơn, em ở Cần thơ

Nếu có điều kiện bác nên lên sg mua đi.Còn địa chỉ thì bác quay lại mấy trang trước tui có đưa link trang web đó.Vì ở Cần Thơ lấy hàng Châu Đốc-Campuchia xuống bán nên bác phải biết hoặc có người am hiểu mới được lấy nhằm hàng Miên thì hơi mệt.

yangminchoo

Mình định mua O2 Zinc có anh em nào xài qua con nài chưa vậy, cho mình ý kiến nha. Con này thấy cấu hình ấn tượng (tương đương Excec) có bàn phím. Lại nhỏ gọn (cái này vừa là ưu điểm vừa là khuyết điểm vì màn hình nhỏ). Nhưng camera 2M thì chắc ăn đứt Excec rồi.

voldemort

Mình muốn tạo Chủ đề này để các bạn cùng tham gia góp ý cho việc lựa chọn một sản phẩm PPC vừa phù hợp với túi tiền của mình, vừa đảm bảo tính năng cần có, vừa đẹp theo từng ý thích cá nhân...
Ví dụ như: bạn đang bâng khuâng trong việc lựa chon con O2 XDA IIi với con O2 XDA IIs và con O2 miniS.
Trên chủ đề này, các bạn đã từng có kinh nghiệm sẽ nêu lên ưu khuyết điểm cho từng loại rồi từ đó giúp người đang "bâng khuâng đứng giữa đôi dòng nước" lựa chọn sản phẩm cho riêng mình mà không để "nước cuốn trôi"

:) :) :) :) :) :) :)

mình thì thấy dùng con Olli la OK nhất, CPU chạy OK 512 ... RAM 128 ngon ... ma giá cả con này hiện giờ cũng nhẹ .... hợp với nhiều anh em. nói chung là ổn ...
anh em cứ test đi thì biết mấy con khác tốn kém mà không chắc chắn bằng đâu .... chúc anh em co quyết định đúng đắn ..... vui ha ba con!!!

yangminchoo

mình thì thấy dùng con Olli la OK nhất, CPU chạy OK 512 ... RAM 128 ngon ... ma giá cả con này hiện giờ cũng nhẹ .... hợp với nhiều anh em. nói chung là ổn ...
anh em cứ test đi thì biết mấy con khác tốn kém mà không chắc chắn bằng đâu .... chúc anh em co quyết định đúng đắn ..... vui ha ba con!!!

Theo mình nếu chọn lựa O2i thì bạn xài O2s đi. So với O2i thì O2s có cấu hình tương đương. Ngoài ra O2s up được rom WM5.0, camera tốt hơn dù chỉ là VGA. Có bàn phím . Thời trang hơn O2i (giống O2 củ). Nói chung O2s vẫn còn nguyên giá trị, chưa có dòng nào thay thế xứng đáng cả.

sptthoa

bạn yangminchoo nói đúng rồi đó mình cũng từng sài O2i sau đó 1 tuùan là đổi O2s luôn . O2i ko up lên WM5 dc nếu túi tiền hạn chế thì O2S lf lựa chọn đsung đắn hơn. các phần mềm bây giờ ít viết cho wm2003 nửa rồi mf o2i sài wm2003 có lẻ sẻ không có wm05 cho o2i đâu. còn nói về độ bền thì con o2s là 1 trong nhửng con trâu nhất up rom vô tư.:D
bản rom wm05 cho nó bây giờ đã rất ổn định

trungzena

Mình muốn nhờ các bạn tư vấn về dòng Atom Exec, dòng này chạy ổn định không?

toanbui

Mình muốn nhờ các bạn tư vấn về dòng Atom Exec, dòng này chạy ổn định không?

Mình đang xài 02 Atom Exec thấy cũng ổn định (ổn định hơn Atom vì thường hay mất sóng). Thấy mọi người trên diễn đàn chê Atom Exec chứ mình xài thấy ok thôi. Hôm trước thằng em có mua O2 Life đưa mình cài chương trình và xài thử 3 ngày thấy cũng không khác gì Atom Exec của mình lắm tốc độ 620 Mhz nhưng ram cũng 64Mb thì theo mình không cải thiện gì nhiều chỉ được cái Rom 1 gb thôi.
Nếu bình chọn PPC nhỏ gọn và tốc độ xử lý khá mình chọn o2 Atom Exec.

VIP

Atom Exec cũng như Atom Life, thích hợp cho các bác làm việc ổn định, ít vọc, có thể sử dụng mãi mà kg thấy chán (vì có vọc đc gì đâu=))) nhưng hạn chế là hay treo (xài ROM jin đc thôi) cũng rất ít ROM cho dòng này.
Nếu có ý định mua Atom, thay vào đó nên đầu tư số tiền ít hơn vào NEO (dòng Prophet) sử dụng cũng ổn định hơn & ít kén hơn. Ai cũng sử dụng được.

congdanao

Ôi mẹ ơi.Bạn nói chính xác tên của con XDA của bạn xem nào?Đằng sau XDAII nó có i hoặc có S không bạn?Nếu không có gì thì bạn bị lừa hố to mất rồi.Hixhix!02Mini nhanh hơn 02XDAII và 02XDAIIS một chút,nhưng không thể nào nhanh hơn 02XDAIIi đâu bạn ạ.Bạn xem lại xem sao nhé.Lần sau nhớ tham khảo trước nhé.Thân!

Mỗi lần ngã là một lần bớt dại, em cũng buồn mất cả tuần vì con XDA II này bác Ạ. Nhưng trong cái xui cũng có hên hôm tết Em ngồi trước cửa nhà đang chọt thì hai thằng cô hồn xẹc qua ôm luôn mối hận của em đi rồi (Cả khu phố rượt không kịp) Thế Bác bảo có đáng đời Chúng nó không? Em quay về con Sáu Béo, bữa nay chịu hết nổi thôi nghe các Bác cưới con XDA Exec hàng FPT còn BH 9 Tháng giá 7T5 Bác thấy có hợp lý không Ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.