• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về pin HD2 và rom tiết kiệm pin nhất

mrdleo

Hỏi&Thảo luận rom và vấn đề pin cho hd2 android!

mình mới xai androi lần đâu, tình hình la cái hd2 cua minh từ lúc xài window mobile va window phone 7.... máy chạy nóng (ấm ấm), nhìn lại mấy mấy như hd trophy, desire,... nó chạ mát máy mà thấy mấy mình như chẩn bị hư ấy!
Anh em trên diễn đàn va cao thủ... chỉ em vài bài viết của ai đó hay, làm theo cải thiện cái hd2 để xài androi cho nó chuẩn với...
rom nào chay ít nóng, ổn định, tiết kiệm pin hé...

Thanks, every body!;;)

quangrin

bạn vào sitting/system/ thiết lập mạng/điểm truy cập/APNs đc cài tự động nhé bạn,mình chỉ việc gắn sim vào là tự thiết lập cấu hình,xài 3g bình thường nhé.rất hài lòng với bản rom này + update kernel r12.4v3 nữ thì phải nói tuyệt ,pin 2-3 ngày là bình thường
bác dùng bản room nào thế.cho em cái link dc không.em đang dung NDT GINGER 2.3.7 tốn pin ghe quá.pin 100% để từ đêm tới sáng ko dụng j hết mà con 93%.hoảng luôn

nguyenh

Mình thấy tốn pin hay không không chỉ phụ thuộc vào bản ROM mà phần lớn là vào cách sử dụng.
- Hạn chế các chương trình nền
- Điều chỉnh tốc độ CPU
- Để sóng di động 1 định dạng: hoặc là GSM hoặc là WCDMA không nên để auto

kedaotuong

Cho mình hỏi nếu dùng pin dung lượng cao (pin lưng gù, hình như là 2000mA) thì có ảnh hưởng gì đến máy ko các bạn. Mình đang định mua 1 cục để dự trữ chơi game

Cho mình hỏi nếu dùng pin dung lượng cao (pin lưng gù, hình như là 2000mA) thì có ảnh hưởng gì đến máy ko các bạn. Mình đang định mua 1 cục để dự trữ chơi game
Làm mất đi tính thẩm mỹ của máy đi chứ sao. Cục đó là 2300mAh đó kèm theo nắp lưng và chân chống để coi phim khỏi phải kiếm cục gạch để kê...:D

no1tkt

Làm mất đi tính thẩm mỹ của máy đi chứ sao. Cục đó là 2300mAh đó kèm theo nắp lưng và chân chống để coi phim khỏi phải kiếm cục gạch để kê...:D

E muốn kiếm một cục mà chả có để kiếm gì cả. Bác biết chỗ nào có ko?