• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM BA (O2 IIs/Dopod 700/I-mate PDA2k/MDA III/SPV M2000/Qtek 9090)

orange_244

Banned
chào các huynh, e mới dùng o2s, máy e đang là win5 jờ e mun up rom nhưng e e đã đưa máy về bootloader và đã gắn cáp (cáp chứ ko fải cốc) e chạy ma_upgradeut..nhưng sau khi nó chéck version xg thì nó báo lỗi kết nối, như vậy có fải do cáp của e ko ạ, nhưng khi e cài soft bằng cáp vẫn ok, bình thường. tiện thể máy bác cho e hỏi lun, mua cái cốc cho o2s khoảng bao nhiu ạ
có một số rom bị lỏi đồng bộ PC và PPC!! như rom 21198 WWE R6 by Xplode còn một số lổi kết nối PPC kém,cáp hở ...cổng usb hở...!windows vista phải cài thêm update sync mới uprom được... bạn xem lại đi nhé!! chúc may mắn:D ( đế cóc mình có 120K nhé! mình ở huế nếu thích PM mình nha!:D)

ledin

có một số rom bị lỏi đồng bộ PC và PPC!! như rom 21198 WWE R6 by Xplode còn một số lổi kết nối PPC kém,cáp hở ...cổng usb hở...!windows vista phải cài thêm update sync mới uprom được... bạn xem lại đi nhé!! chúc may mắn:D ( đế cóc mình có 120K nhé! mình ở huế nếu thích PM mình nha!:D)

nhưng mà khi cài soft vẫn cài dc, lúc e cắm cáp vào thì vẫn báo connected bthuờng, e xài winxp, hic hic jờ e fải làm sao, có fải do cáp ko, ai vào giúp e tí, mai e đi mua cốc rồi, thanks bác nha,hi

orange_244

Banned
nhưng mà khi cài soft vẫn cài dc, lúc e cắm cáp vào thì vẫn báo connected bthuờng, e xài winxp, hic hic jờ e fải làm sao, có fải do cáp ko, ai vào giúp e tí, mai e đi mua cốc rồi, thanks bác nha,hi

win xp oki roài! không cần cài soft update. bạn kiểm tra lại cáp nha!!! còn up rom bạn có thể up rom bằng thẻ nhớ không cần dùng cáp !! oki có thể vừa xạc pin vừa up rom:D đảm bảo an toàn.

hailong90

Bạn xem xem đã tắt cái Allow USB Connection của active sync chưa.Sau đó thì tắt active sync bằng task manager (End progress).Kiểm tra các chương trình diệt virus,fire wall tắt hết chưa.
Lúc trước mình cũng bị như bạn nhưng mình sài win vista sau khi update lại driver của máy và tắt Allow Usb Connection thì chạy ngon ơ.
Bạn có thể xem bài này tham khảo http://pdaviet.net/showthread.php?t=9798

Chỉnh sửa cuối:

ledin

win xp oki roài! không cần cài soft update. bạn kiểm tra lại cáp nha!!! còn up rom bạn có thể up rom bằng thẻ nhớ không cần dùng cáp !! oki có thể vừa xạc pin vừa up rom:D đảm bảo an toàn.

Bạn xem xem đã tắt cái Allow USB Connection của active sync chưa.Sau đó thì tắt active sync bằng task manager (End progress).Kiểm tra các chương trình diệt virus,fire wall tắt hết chưa.
Lúc trước mình cũng bị như bạn nhưng mình sài win vista sau khi update lại driver của máy và tắt Allow Usb Connection thì chạy ngon ơ.
Bạn có thể xem bài này tham khảo http://pdaviet.net/showthread.php?t=9798

cám ơn 2 bác đã nhiệt tình với em, hum nay đi mua cốc rùi up thử coi sao :D, sẵn tiện cho e hỏi radio của e dang xài rất ổn, khi up rom lên thì có cần phải up lại radio ko, hay là up rom lên là xog 8-|, e còn khờ khạo mong các bác thông cảm :-??

orange_244

Banned
cám ơn 2 bác đã nhiệt tình với em, hum nay đi mua cốc rùi up thử coi sao :D, sẵn tiện cho e hỏi radio của e dang xài rất ổn, khi up rom lên thì có cần phải up lại radio ko, hay là up rom lên là xog 8-|, e còn khờ khạo mong các bác thông cảm :-??
bạn up rom thì bản radio vẩn vậy thui. trừ khi bạn up radio mới!!! chúc may mắn!!

ledin

tình hình là e đã mua cốc và up rom vẫn báo lỗi connect, e ko hỉu tại sao luôn,huhu uổng tiền mua cốc wá,nó báo conect lúc cắm o2 vào, nhưng khi up rom lại báo lỗi connect hic hic, có bác nào chỉ lại e các bước làm dc ko, hic hic,hay e làm sai cái j mà ko bit

Satan

pc bạn phải cài active sync cho xp hoặc windows mobile device cho vista hay win 7! nếu xài vista hay 7 thì phải update thêm driver nữa mới up đc! thân

hailong90

tình hình là e đã mua cốc và up rom vẫn báo lỗi connect, e ko hỉu tại sao luôn,huhu uổng tiền mua cốc wá,nó báo conect lúc cắm o2 vào, nhưng khi up rom lại báo lỗi connect hic hic, có bác nào chỉ lại e các bước làm dc ko, hic hic,hay e làm sai cái j mà ko bit
Bạn kiểm tra lại.
Nếu sài winXP:
- Bạn đã cài active sync chưa?Nếu cài rồi thì đã tắt allow usb connection chưa?
-Bạn phải tắt active sync trước khi up rom.Dùng crl+alt+del rồi end task nhá.
-PPC của bạn đã về chế độ boot loader chưa?
Nếu sài win Vista hay win 7
- Đã cài Windows mobile center chưa?Đã tắt allow usb connection chưa?
-Tắt windows mobile center.Mở Crl+alt+del chon wmdc.exe rồi end task.
-Vào device manager.Chọn PPC của bạn(02lls là Microsoft Sync) chọn update driver >>>> browse driver from my computer >>>Let me pick up the list of driver>>>Have disk>>>Chon files driver mới down về
link đây http://www.4shared.com/file/19243993/e52fbe61/USBAS.html?s=1
-Vậy là xong bạn chạy up rom thôi.
*******tắt windows firewall và các chương trình diệt virus *******

phanhuuhung

Mình thấy sử dụng bản rom 6.1 quen rồi, nên sử dụng rom 6.5 mình thấy không quen.
Không biết bản rom 7.0 khi nào mới có. Nếu bản rom 7.0 theo mình muốn thì tiết kiệm pin nên đặt lên hàng đầu, sau đó là mức độ tiện dụng của nó, khi đó mới đến tốc độ.
Mỗi người 1 sở thích. Không biết bác nào có ý kiến giống mình không.
Mong rằng bản rom 7.0 mọi người đều thích, mọi nhà đều thích.
thank.

thienan20111988

thứ 1 phải xem trên pc có cài sync4.5 chưa?
thứ 2 phải đưa máy về dạng serial mới up đưỡc!

jizhanghao

bác đã khắc phục được chưa?con máy em tình trạng y như của bác mà không biết sử lí thế nào nữa!up cả chục rom vẫn thế mới đau chứ!nếu bác khắc phục được thì bày cách hộ em nha!

jizhanghao

Máy O2s, Tôi UP ROM WM6 - Black . Sau khi uprom xong, Clean và format (NO,YES, YES) vào đến align screen. Choọc bút vào dấu + mỏi cả tay, dấu + chạy 18 vòng trên màn hình mà BA vẫn trơ lỳ không chịu chạy tiếp vào Today. Quay về Bootload thử up lại các bản ROM khác kể cả WM5 và 2003 cũng vẫn bị tình trạng trên: Màn hình nằm hoài ở Align screen. Các bạn chỉ giúp bây giờ tôi phải làm sao? Hay là do phần cứng, màn hình cảm ứng có vấn đề ???
bác đã khắc phục được chưa?con máy em tình trạng y như của bác mà không biết sử lí thế nào nữa!up cả chục rom vẫn thế mới đau chứ!nếu bác khắc phục được thì bày cách hộ em nha!

dinhtao12

Mình nghĩ là màn hình của bạn có thể bị lệch cảm ứng rồi. Thử chọt thật chậm thôi xem sao. Có lần mình chọt hơi nhanh nó cũng bắt Align mấy lần mới chạy tiếp.Nếu không được thì phải mang ra quán thôi. Mình nghĩ bệnh này chắc cũng dễ sửa thôi. Chúc thành công!

linhan

Up ROM và Allign Screen

Anh em ơi...giúp em với...đang dùng rom bình thường (2005), bỗng dưng thích win 6 và win 7 nên up lên thử thì:
- với win 6 thì allign screen mất 20 lần mới vào win được.
- sau đó, mình up lên win 7 thì allign screen hơn 100 lần mà vẫn không được. ---> mình quyết định up lai win 6 thì vẫn allign screen không được, hơn 100 lần, mỏi cả tay!

Anh em nào có rom hay làm sao khi up xong, bỏ qua bước allign screen được không ạ?

Bùn quá!

h2t72

Banned
ít nhất bạn cũng phải nói rỏ ràng, mình đang dùng bản rom vào build bao nhiêu, ai cook chư. bạn nói toàn mấy cái chi chi đọc có ai hiểu mô? win 7 là win j. windows hay windows mobile. mà windows mobile đã có wm7 đâu.
với lại, up rom bạn đã handset lại chưa?

linhan

up rom này nè: HTC BlueAngle 6.5 (os 23004 build 21501) by DHD194 ‎

màn hình khởi động là windows mobile 7...làm cho đẹp thôi...chứ ai không biết là làm gì có win 6 hay win 7 cho BA?

kể từ sau khi up rom đó xong, allign mãi không được.

up rom khác (bất cứ rom nào có gốc 2005) đều allign rất khó khăn...hên hên thì 20 lần...xui thì trên 100 lần mới được!

xuandung11a2

Well-Known Member
up rom này nè: HTC BlueAngle 6.5 (os 23004 build 21501) by DHD194 ‎

màn hình khởi động là windows mobile 7...làm cho đẹp thôi...chứ ai không biết là làm gì có win 6 hay win 7 cho BA?

kể từ sau khi up rom đó xong, allign mãi không được.

up rom khác (bất cứ rom nào có gốc 2005) đều allign rất khó khăn...hên hên thì 20 lần...xui thì trên 100 lần mới được!

Thế là cảm ứng có vấn đề rồi bác à.Ra thợ thay đi thôi.