• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

zuizelenem

[/SIZE][/FONT][/QUOTE]
Trích dẫn:
* Press the 'dial' k.e.y to the left of the optical pad to bring up the dialer
* With the onscreen keypad input *#1546792*#
* Select 'Preconfiguration'
* Enter code *#81230*# and select OK
* Select 'Singapore', with the default Operator
* Accept this, DEVICE WILL HARD RESET
* Run update, and all should be well.

Chú ơi cho hỏi là sao em nhan theo các số mà chú hướng dẫn ,nó ko nhúc nhích j hết á,em chỉ nhấn đc tới *#1546792*# thui à:(

t2008

[/SIZE][/FONT]
Trích dẫn:

Chú ơi cho hỏi là sao em nhan theo các số mà chú hướng dẫn ,nó ko nhúc nhích j hết á,em chỉ nhấn đc tới *#1546792*# thui à:([/QUOTE]

Nếu bạn đã nhấn đúng thì có thể bản ROM của bạn không có soft Admin Studio. Dùng trình duyệt thư mục \Windows xem có file Admin.exe không. Nếu có thì run file đó luôn, khỏi nhấn chi cho mệt.

chanh113

các bạn ơi i900 dùng buletooth nào có thể nghe nhạc được, chỉ mình với

chanh113

Bạn vtp9x ơi có thể hướng dẫn rõ cho tôi cách xử dụng vietmap V17 được kg? tôi đang sài i900 nhưng định vị không được (đã cài GPRS)

kehantinh

vietmap v17 thì nên lên trang chủ tải về bản mới nhất, bản tháng 11 không tự định vị.
1 điều lưu ý là vietmap phải có key, tức là đã đăng ký nhé
Cách sữ dụng là mở lên, ra trời đứng tầm 10s (lần đầu cao lắm là 3') sau đó sẽ ok thôi, kg cần chỉnh sửa gì

Không nhất thiết phải vietmap, google map tích hợp sẵn hay mapking (có key, xin) cũng có thể định vị tốt

HuynhThanh

các bạn ơi i900 dùng buletooth nào có thể nghe nhạc được, chỉ mình với

Máy xài chuẩn A2DP thì nghe tai nghe nào cũng được bạn a. Nhưng về nghe nhạc bạn nên chọn tai nghe bluetooth của Sony. Mấy hãng khác cũng có tai nghe cũng khá tốt, nhưng mình chỉ thích dùng của Sony thui.:D

ntl1980

Tieng Viet I900 ???????

Cách cài tiếng Việt cho ssung I900 ver DXHH3 như thế nào vậy ?cám ơn các huynh nhé.:(:p

vnsmedia

Tiếng Việt cho i900 thì chưa có đâu. Cài VietLip vào thì lỗi lung tung. Ko vô Program và Setting được. Chắc vẫn phải xài tiếng Anh thui

jmmy198x

active bluetooth

ai biết hướng dẫn cho mình nhé.Mình dùng USB bluetooth BlueSoleil
cảm ơn

DstarBoz

Làm sao xóa Recent Log

trong phần gởi tin nhắn có cái Recent log lưu những số đã dùng làm sao xóa danh sách này??

tuanbka

ùh chỗ gửi tin nhắn mới ấy
có cái danh sách các số đã gửi
mình cũng chẳng thấy chỗ nào để xoá cả

tranhai

Trích dẫn:

Chú ơi cho hỏi là sao em nhan theo các số mà chú hướng dẫn ,nó ko nhúc nhích j hết á,em chỉ nhấn đc tới *#1546792*# thui à:(

Nếu bạn đã nhấn đúng thì có thể bản ROM của bạn không có soft Admin Studio. Dùng trình duyệt thư mục \Windows xem có file Admin.exe không. Nếu có thì run file đó luôn, khỏi nhấn chi cho mệt.[/QUOTE]
Soft này down ở đâu vậy bro,rom mình ko có,giờ ko dám up rom mới,sợ die quá

ducanh_106cz

Không thực hiện được cuộc gọi..

Các bác ơi giúp em với,em đã up mấy bản Rom trên 4rum mình rồi mà sao chẳng bản nào máy nhận sim cả.Cứ vào khởi động là máy đòi số pin nhưng dù ấn đúng hay kô ấn thì đều báo là pin sai và không gọi được.Máy của em thuộc vùng châu Âu. Các bac giúp em với...:((

mars2008

Các sư huynh rành về I900 cho mình hỏi thêm trong topic này luôn , mất công lập thêm topic .
1/ khóa phím tự động ra sao ? ( như các phone khác là mình ko xài trong khoảng 30s hay vài phút nó tự khóa phím )
2/ cấu hình Wi-Fi ra sao ? mong chỉ giúp
3/ nó có cái chức năng khóa máy , nhưng lại ko biết mã pin để mở chức năng đó , chỉ giúp mình luôn .
Thx

kiev

Bạn hãy vào đọc topic "một chương trình nhỏ mà hữu dụng bên dưới ấy' bạn sẽ có câu trả lời.
Chúc thành công

tranhai

Các sư huynh rành về I900 cho mình hỏi thêm trong topic này luôn , mất công lập thêm topic .
1/ khóa phím tự động ra sao ? ( như các phone khác là mình ko xài trong khoảng 30s hay vài phút nó tự khóa phím )
2/ cấu hình Wi-Fi ra sao ? mong chỉ giúp
3/ nó có cái chức năng khóa máy , nhưng lại ko biết mã pin để mở chức năng đó , chỉ giúp mình luôn .
Thx
vào setting>button>wake up có stick chọn khi máy ở chế độ nghĩ tự động look đó bạn,khỏi soft gì hết

tranhai

cái GPS dùng như thế nào zạ??
Bạn có bản vietmap R17 ko,cài vào và làm theo hướng dẫn trên CD nhé.
Tiện thể cho hỏi pin của i900 là 1500mA,lần đầu mua về thì máy đã đầy pin(hàng xách tay) xài cho cạn rồi sạc 8h thì mặc dù máy báo đầy chỉ sau 2h nhưng vừa rút ra(sau 8h sạc nhồi) thì tụt mất 1 cây liền và để chờ(ko làm gì hết) qua 1 đêm thì còn phân nửa,vậy cho hỏi các bác dùng thì thấy pin thằng này thế nào,máy mình của T mobile,hàng UK