• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

doanlt

cái này lạ, vì nó tự detect các thông số GPRS và EDGE (mình xài mobi) chỉ cần sim có kích hoạt GPRS rồi là đc.

mykolor

Có ai bị giống như mình không vậy? Hay samsung i900 dùng lệnh *#06# không hiển thị được số IMEI. Hay máy của mình có IMEI 17 con số 0 là hàng... thuốc độc

vtp9x

Có ai bị giống như mình không vậy? Hay samsung i900 dùng lệnh *#06# không hiển thị được số IMEI. Hay máy của mình có IMEI 17 con số 0 là hàng... thuốc độc

- Imei máy mới quan trọng còn ở thân máy thì ... tháo ra dán vào được mừ:D. Imei 17 số 0 thật đẹp và thuộc "hàng độc". chắc bị lỗi flash quá :-? .
- Mà máy bạn xài bình thường không ? Néu tưng tưng mạo hiểm uprom lại thử xem biết đâu hem ..... ngủ máy :D

h8x

Có ai biết về CIFcam của i900 không?

Mình dùng lệnh *#0*#. Sau đó hiện lên bảng test các phần của điện thoại, trong đó có CIFcam, lúc đó thấy màn hình hiện lên ảnh của mình bằng cam ở trên cùng bên phải. Trong khi sử dụng thì lại không thấy có chức năng sử dụng cam này. Ai biết cho nói cho mình với. Thanks;;);;);;);;);;);;);;);;)

heolongvang

Cái cam trước chỉ xài được trong khi xài Video Call thui bạn ơi.
Còn mún xài được thì đợi VN triển khai 3G đã.:p

bodies

con I900 mình mới mua không biết cài viêt map dc khong vay?crack hay phai tra phi vay may bro?

h8x

Vậy không còn cách nào xài được món này à? buồn quá!!! :(
Mình nghĩ có ứng dụng để khi nối cable từ PPC vào PC thì có thể dùng làm webcam

mykolor

Mua về xài chưa up ROM lần nào, vẫn xài ROM Ship. Máy màu trắng. Vẫn hoạt động bình thường. Thôi thì khi nào trục trặc thì up khác. Để IMEI 17 con số 0 cho nó đẹp ;)

giacomini

Vậy không còn cách nào xài được món này à? buồn quá!!! :(
Mình nghĩ có ứng dụng để khi nối cable từ PPC vào PC thì có thể dùng làm webcam

Có ứng dụng để kết nối nó với PC làm WC đó bạn. Nhưng nó dùng Camera phía sau rất đẹp vì độ phân giải cao mà.

h8x

Vậy à? Mình search trên mạng mãi k thấy, bạn có software đó hay đường link cũng được, mình dùng thử cái;)

bodies

mấy bác cho hỏi I900 cài vietmap R17 bản ko chính thức dc ko ? hay có map nào tương tự ko vậy?? mình ko cài dc viepmap lên máy em nó .

camyni

Hỏi ve Pguider2009

Hi
các bạn có ai sữ dụng phần mềm bản đồ số Pguider2009 cua Pydod ko? mình đã cài đặt và có ActiveKey, nhưng sau khi cai đạt xong van ko sữ dụng được, (mình sữ dụng phần mềm danh cho WM) ai biết có thể chỉ giáo thêm cho mình với.
tks

hlp

Hi
các bạn có ai sữ dụng phần mềm bản đồ số Pguider2009 cua Pydod ko? mình đã cài đặt và có ActiveKey, nhưng sau khi cai đạt xong van ko sữ dụng được, (mình sữ dụng phần mềm danh cho WM) ai biết có thể chỉ giáo thêm cho mình với.
tks

qua box phần mềm pydod chứ...nhầm chỗ rồi...

camyni

qua box phần mềm pydod chứ...nhầm chỗ rồi...

Ko nhầm đâu bạn, mình hỏi Pdydod để cài đặt ở i900 mà, nhung mình cũng cài xong rồi. Nhưng có hiện tượng như thế này khi vào bản đồ 3D thì tu nhiên may tắt ngúm, khởi động lại ko đc, phải tháo pin ra mới khởi động lại được. Có ai biết tại sao ko?tks

camyni

Hỏi về việc lưu file o i900

Hi các bạn
sao mình chụp ảnh, hay lưu 1 file exel, hay nhan 1 file qua bluetooth..vv thi máy mình no ko cho lưu vào my documents mà no lưu ở bên ngoài, có cách nào cài đặt cho nó lưu mặc đinh vào my storage, hay the nhớ theo tung mục như my music, my picture, my video ko các bạn???
tks

phamthaitl

Hi các bạn
sao mình chụp ảnh, hay lưu 1 file exel, hay nhan 1 file qua bluetooth..vv thi máy mình no ko cho lưu vào my documents mà no lưu ở bên ngoài, có cách nào cài đặt cho nó lưu mặc đinh vào my storage, hay the nhớ theo tung mục như my music, my picture, my video ko các bạn???
tks

bạn vào.Settings>>Connections>>chon bluetooth>>FTP ở đó bạn muốn chọn lưu vào đâu tùy ý bạn.
:-?:-?:-?

tranvietyen

Em tò mò muốn biết chất lượng hình ảnh của con này thế nào, bros nào có thể up hộ em 1 cái ảnh chụp từ chiếc đt này được ko ah, em xin chân thành cảm ơn.

quylan87

Em tò mò muốn biết chất lượng hình ảnh của con này thế nào, bros nào có thể up hộ em 1 cái ảnh chụp từ chiếc đt này được ko ah, em xin chân thành cảm ơn.

Hình chụp bằng i900, bạn xem thử có đạt không