• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

pd_the

i900 bị die "end key" sau cài nhiều soft

Con i900 của em bị liệt phím End mặc dù soft reset vẫn ko có tác dụng. Chỉ khi hard reset hoặc up lại rom mới thì phím End xài bình thường. Nhưng khi cài vài phần mềm vô, lỡ tay bấm phím end nhiều lần thì nó lại bị liệt ! em pó tay với cái bịnh này.:((
thử up cài rom khác nhau thì lúc dầu xài bình thường, nhưng sau xài 1 thời gian lại liệt tiếp ....
em chỉ còn mỗi con i900 để xài, mong cứu nó sớm giùm em !
các pác biết rom nào xài ổn định thì gioi thiệu cho em, vì em chủ yếu là nghe gọi!

dazai

tmail.exe là chương trình để nhận và gửi tin nhắn. Khi bị lỗi cái này thì thông thường máy của bạn không nhận được tin nhắn hoặc gửi 2 tin nhắn cùng 1 lúc. Nguyên nhân có thể do bạn cài phần mềm làm lỗi tmail (thông thường là SPB Pocket Plus, Cách chữa là vào SPB Pocket Plus Options - Close Button - Feature Options - Exceptions - add file tmail.exe trong thư mục Windows vào), hoặc lỡ tay xóa nó đi^^. Bạn hard reset lại máy xem

SPB pocket plus là gì vậy bạn? mình mới dùng mobile có HĐH lần đầu nên không biết.
Ah cách nào xem rom của i900 vậy

kiet_xu

Con i900 của em bị liệt phím End mặc dù soft reset vẫn ko có tác dụng. Chỉ khi hard reset hoặc up lại rom mới thì phím End xài bình thường. Nhưng khi cài vài phần mềm vô, lỡ tay bấm phím end nhiều lần thì nó lại bị liệt ! em pó tay với cái bịnh này.:((
thử up cài rom khác nhau thì lúc dầu xài bình thường, nhưng sau xài 1 thời gian lại liệt tiếp ....
em chỉ còn mỗi con i900 để xài, mong cứu nó sớm giùm em !
các pác biết rom nào xài ổn định thì gioi thiệu cho em, vì em chủ yếu là nghe gọi!

Bạn up lại ROM mà vẫn bị vậy thì khả năng không phải do ROM. Có thể phím End của bạn bị liệt. Bạn nên đem ra quán sửa điện thoại xem hoặc bảo hành (nếu còn bảo hành)

kiet_xu

SPB pocket plus là gì vậy bạn? mình mới dùng mobile có HĐH lần đầu nên không biết.
Ah cách nào xem rom của i900 vậy

Nó là chương trình Today plug-in hay có thể hiểu là tùy biến giao diện Today. Bạn chắc không phải bị lỗi do cài chương trình này. Tốt nhất nên hard reset lại máy
Để biết bản ROM của máy bạn vào Settings->System->Version
Trong đấy hiển thị thông tin về bản ROM của bạn. Bạn có thể vào đây để tham khảo bản ROM thuộc loại gì:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=38325
Còn muốn biết đang xài hệ điều hành nào vào Settings->System->About

chinhatm

Máy của tôi bị tình trạng khi kết nối với máy tính thì pin hao nhanh lắm (Không sạc, mà lại mất dung lượng pin). Có cao thủ nào có ý kiến không? Ở phần trên cũng có bác hỏi rồi đấy, nhưng chưa có ai trả lời (Có thay cáp nối máy tính, tình trạng vẫn thế).

AnhPheCT

Máy của tôi bị tình trạng khi kết nối với máy tính thì pin hao nhanh lắm (Không sạc, mà lại mất dung lượng pin). Có cao thủ nào có ý kiến không? Ở phần trên cũng có bác hỏi rồi đấy, nhưng chưa có ai trả lời (Có thay cáp nối máy tính, tình trạng vẫn thế).

Chuyện lạ!! Nên ko có ai trả lời thì phải!!! Thông thường Khi Sync với PC thì PPC được Nạp Pin cho dù Bạn Sync kiểu gì đi nửa! Pin ngày càng nạp đầy
!! Đằng này Bác nói Pin hao nhanh!!! Chuyện ko thể có!!! Câu hỏi thường vớ vẫn nên ko có người trả lời là phải!! Bạn nên xem lại nhé!!

chinhatm

Chuyện lạ!! Nên ko có ai trả lời thì phải!!! Thông thường Khi Sync với PC thì PPC được Nạp Pin cho dù Bạn Sync kiểu gì đi nửa! Pin ngày càng nạp đầy
!! Đằng này Bác nói Pin hao nhanh!!! Chuyện ko thể có!!! Câu hỏi thường vớ vẫn nên ko có người trả lời là phải!! Bạn nên xem lại nhé!!

---------------------------
Bạn hồ đồ quá, ở trang 23 cũng có vài người hỏi như thế đấy, nhưng không thấy ai trả lời cả.

sptthoa

Đồng ý kiền với bác chinhatm, con I900 của mình khi cắm cáp vào máy tính thì hao pin rất nhiều.
trong khi còn ko sync được với máy tính mà hao pin nữa mới lạ đó chứ ?!
Mình có lập topic hỏi về tình trạng của I900 ko sync đựoc với máy tính rồi, nhưng ko thấy ai trả lời được hết. chẳng lẻ đành bó tay với con này sao ta???

TruongHan

Super V.I.P
Lâu quá không đụng tới Window Mobile,giờ vào đây nhìn như đám rừng vậy,hoa cả mắt :-/
Mình cài CorePlayer và skype trên I900 mà không mở được,lick vô im ru luôn,không biết bản nào xài được nhỉ?:)
PS :muốn lấy các ứng dụng của WM 6 trở lên thì vào đâu vậy nhỉ?nhìn hoa cả mắt không biết tìm trong nào :p

ndnva

Lâu quá không đụng tới Window Mobile,giờ vào đây nhìn như đám rừng vậy,hoa cả mắt :-/
Mình cài CorePlayer và skype trên I900 mà không mở được,lick vô im ru luôn,không biết bản nào xài được nhỉ?:)
PS :muốn lấy các ứng dụng của WM 6 trở lên thì vào đâu vậy nhỉ?nhìn hoa cả mắt không biết tìm trong nào :p

Chịu khó tìm, cứ bản mới nhât mà chơi. Hiện tại máy của mình CorePlayer 1.3.2 chạy trên WM6.5 ngon lành.

dazai

làm sao cài Net framwork 3.5

Mình mới mua con i900 và cũng là lần đầu xài WM. Làm sao mình cài được net framwork 3.5 len con i900 này vậy các bác? mình tải net framwork 3.5 về máy pc rùi sao khi chép qua i900 rùi nhưng mình cài đặt không được. Bác nào biết chỉ giúp với. Càng chi tiết càng tốt. Thanks mấy bác

river02

Tôi cũng từng gặp vấn đề như bạn. Bác thay thử cáp và lưu ý cắm vào công USB trực tiếp trên MB. Good luck!

cai lại ACTIVER synct bạn nào thì ok ...mình dùng bạn 4.5 mà ko ổn ..tinh tràng tiêu pin thì mình ko test nhiều lắm nhưng vẫn báo sạc mà các pro ..
cac pro dùng có co cài được chương trinh vietmedic 1.0 ko vậy ...em bó tay với con này rồi ...em ngại up rom mà dùng rom nguyên bạn ..ko dùng được vietmedic là coi như phải đẩy con này đi rồi ...

TRAUTRANG

Theo ý tui các Bác không nên xài Vietmap, nó chậm và hay treo máy..... Nên xài emap hữu dụng hơn....

tony_nguyen

Bạn ơi, có cách nào bật cái touch keypad khi thuc hien cuộc gọi không, nhiều khi gọi đi nước ngoài, chuẩn bị bấm số cuộc gọi thì bàn phím nhập bị khóa mất tiêu, rât phiên phúc, có ai biết giúp mình với! thanks

quangduybui

Các Bác cho em hỏi có cách nào để không tự động sạc pin khi kết nối Úb không?Hay chép file mà cứ để tự động sạc vậy sợ tổn thọ của pin và của.......em quá:((!
Cảm ơn các Bác!

The_Walkers

Xin tư vấn về ROM của SS I900

Mình mới tìm đến pdaviet trong khoảng 1 tháng nay nhưng đọc tới đọc lui vẫn không ROM nào là ROM mới nhất, tốt nhất cho I900.

Số là mình mua lại một cái I900. cái này đang xài ROM DXHH3 nhưng hiềm một nỗi là nó mau hết pin quá. mới sạc hôm trước hôm sau quay ra đã hết sạch. Mình tìm trên pdaviet thì thấy rất nhiều ROM nhưng không biết cái nào là tốt nhất, có thể kéo pin dài ra thêm không ... chứ hiện tại một ngày có gọi điện quá 10' đâu ... game cũng giỏi lắm là 30' mà chưa bao giờ pin nó thọ quá 48h ... dù sạc kiểu nào cũng vậy.:(

Rất mong được cá bạn tư vấn cho.