• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatNguyen

Thanks bác ..nhưng bác nói thế,em ko dám thử .Vì mới xài con O2 này.Ko bít chỉnh Registry ở chỗ nào cả .hikkk..
bạn vào mục Start/program có phần mềm registry editor đó bạn vào đấy mà tìm khóa để chỉnh theo hơớng dẫn của mod , hăặc bạn cài phần mềm Resco Explorer sẽ đi kèm phần hack registry nữa đó, mạnh dạn lên ko sao đâu đừng sợ !!!
thân :p

gaumeo031181

các bác cho e hỏi 1 chut...e dang sai O2miniS, do ko có đk sài internet ở nhà nên e phải ra quán.nhưng khi cài ASync thì nó cứ báo lỗi ko cài được.vậy là sao hử các bác.mong được chỉ giáo.

TuanQuang

các bác cho e hỏi 1 chut...e dang sai O2miniS, do ko có đk sài internet ở nhà nên e phải ra quán.nhưng khi cài ASync thì nó cứ báo lỗi ko cài được.vậy là sao hử các bác.mong được chỉ giáo.

bạn phải nói rõ là lỗi sao chứ.nếu nhủ nó báo lỗi thiếu file .DLL thì có nghĩa bạn phải down bản khác về cài.bạn down bản 4.5 về dùng nhé.chúc vui!

gaumeo031181

"""""bạn vào mục Start/program có phần mềm registry editor đó bạn vào đấy mà tìm khóa để chỉnh theo hơớng dẫn của mod , hăặc bạn cài phần mềm Resco Explorer sẽ đi kèm phần hack registry nữa đó, mạnh dạn lên ko sao đâu đừng sợ !!!
thân""""""""
E đã thử làm theo cách của bác nhưng e chẳng thấy cái registry editor o đâu cả. e đang sài O2miniS WM 06.mong đc chỉ giáo....thanks

gaumeo031181

đúng như bác nói đó. nó báo thiếu file .dll, e cũng đã thử dow bản khác rồi nhưng nó vẫn báo thế.e mang bản ASync đó cài vào máy ở nhà thì OK.thế mới bó tay chấm côm chứ.đau...

TuanQuang

"""""bạn vào mục Start/program có phần mềm registry editor đó bạn vào đấy mà tìm khóa để chỉnh theo hơớng dẫn của mod , hăặc bạn cài phần mềm Resco Explorer sẽ đi kèm phần hack registry nữa đó, mạnh dạn lên ko sao đâu đừng sợ !!!
thân""""""""
E đã thử làm theo cách của bác nhưng e chẳng thấy cái registry editor o đâu cả. e đang sài O2miniS WM 06.mong đc chỉ giáo....thanks
để có registry thì bạn phải cài resco explorer hoặc sk tool bạn nhé. sau đó vào program - registry để chỉnh sửa trong registy như đã hướng dẫn ở trên.

TuanQuang

đúng như bác nói đó. nó báo thiếu file .dll, e cũng đã thử dow bản khác rồi nhưng nó vẫn báo thế.e mang bản ASync đó cài vào máy ở nhà thì OK.thế mới bó tay chấm côm chứ.đau...

nếu đúng như bạn nói thì cái máy của bạn cài bị lỗi WiN hoặc bị dính virus rồi.mình cũng đã gặp trường hợp như bạn,ko còn cách nào khác là cài lai win thôi bạn ah

gaumeo031181

e cài nó o máy ở nhà ko có internet chỉ dùng để cài phần mềm thì OK.nhưng cứ cài nó vào các máy ngoài quán internet thì máy nào cũng thế.e muốn kết nối để update các tin tức vào máy nhưng ko cài được Sync thì ...bó tay...

TuanQuang

em đang sào bản Resco 2007 v6.0. e vào rồi nhưng chẳng thấy cái registry nó ở đâu cả.chắc bó người luôn.mong bác chỉ giáo.cho e xin cái đường dẵn rõ 1 chút.e mới xài dòng máy O2 nên còn non quá.thanksssssssssss
trời! bất kỳ bản resco explorer nafo cũng tích hợp luôn registry.trong qua trình cài bạn phải chú ý. nó sẽ hỏi ban co cài registry hay ko,ban nhớ tất ca bạn đều nên install chưs đừng nen cacel, sau khi cai xong thì vao prgram sẽ thấy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
e cài nó o máy ở nhà ko có internet chỉ dùng để cài phần mềm thì OK.nhưng cứ cài nó vào các máy ngoài quán internet thì máy nào cũng thế.e muốn kết nối để update các tin tức vào máy nhưng ko cài được Sync thì ...bó tay...

Có một cách rất đơn giản bạn chỉ cần dùng phần mềm cardexport để dùng PPC của mình như một ổ USB. Bạn copy bản AS vào PPC khi ra hàng internet dùng cardexport để kết nối PC với PPC, cop cái AS ấy ra PC rồi inter cái AS ấy là dùng tốt. Mẹo nhỏ giúp bạn. Thân!!!! :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Jeep

Có một cách rất đơn giản bạn chỉ cần dùng phần mềm cardexport để dùng PPC của mình như một ổ USB. Bạn copy bản AS vào PPC khi ra hàng internet dùng cardexport để kết nối PC với PPC, cop cái AS ấy ra PC rồi inter cái AS ấy là dùng tốt. Mẹo nhỏ giúp bạn. Thân!!!! :)):)):))
Bạn ko phiền có thể chỉ cho mình cụ thể hơn đc ko. Mình k thể cài AS 4.5 ở máy nhà dù đã cài lại Win. Trong khi đó máy ở chỗ làm dùng SP2 thì cài ngon ơ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn ko phiền có thể chỉ cho mình cụ thể hơn đc ko. Mình k thể cài AS 4.5 ở máy nhà dù đã cài lại Win. Trong khi đó máy ở chỗ làm dùng SP2 thì cài ngon ơ

Bạn thân mếm bạn cài lại win ở nhà nhưng vẫn cài lại win cũ bạn đã dùng trước đây hay bộ mới vậy??? Mình nghĩ bạn vẫn cài win cũ đó cho nên vẫn không được. Bạn thử ra hàng mua một bản win khác về cài lại xem mình nghĩ chắc là được vì ngày trước mình đã bị tình trạng này một lần rồi. Bạn xem lại nhé. Thân!!!!

Jeep

ok.vậy mình sẽ thử mua 1 đĩa xp sp1 khác xem đc ko.Nếu vẫ ko đc chắc cài nốt sp2 vậy

hateboy

gặp vấn đề với Active Sync 4.0

Máy mình mỗi khi sync thì PC báo là Set Up a Partner Ship.khi set up thì máy lại tạo ra 1 thư mục mới.Nếu sync 10 lần thì tạo ra 10 cái mới,chắc chết.Còn nếu bấm cance thì không sao,nhưng mỗi lần sync nó điều hỏi nên rất bực mình.các bạn có cách nào khắc phục ko?chỉ dùm mình nhe.

Máy mình mỗi khi sync thì PC báo là Set Up a Partner Ship.khi set up thì máy lại tạo ra 1 thư mục mới.Nếu sync 10 lần thì tạo ra 10 cái mới,chắc chết.Còn nếu bấm cance thì không sao,nhưng mỗi lần sync nó điều hỏi nên rất bực mình.các bạn có cách nào khắc phục ko?chỉ dùm mình nhe.
Bạn dùng thử bản 4.5 xem sao!

Phoenix

Bạn dùng thử bản 4.5 xem sao!

Nếu bạn dùng bản 4.0 và nếu mà dùng WM2003 thì đúng là bị vấn đề này khi mà bạn sync nhiều PPC khác nhau (đôi khi chỉ cần sync một con khác là cái AS đòi một tên mới, khi cắm lại con cũ của bạn nó cũng không nhận nữa, lại phải tạo một tên mới nữa...., tuy nhiên đến bản 4.2 trở lên thì khắc phục được rồi bạn.
Bạn nên cài bản 4.5 như Mod PhamThanhDat khuyên như trên nhé!

trantuan1207

cho mình hỏi về cái windows mobile device center với, biết là hỏi lẹm sang mục AS nhưng chả biết hỏi vào đâu. Mặt khác cả 2 nó cùng mục đích là connect, nên cứ hỏi liều. theo mình biết thì Vista ko cài sync đc nên mình đã down và cài WMDC rồi, nhưng lúc mình cắm con HP6828 vào nó vẫn ko nhận đc, báo disconnect hoài. Vậy sau khi cài mình có cần làm thêm bước nào nữa ko? Mong đc sự giúp đỡ của anh em lắm đấy :D. Thanks mọi người trc nha

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi về cái windows mobile device center với, biết là hỏi lẹm sang mục AS nhưng chả biết hỏi vào đâu. Mặt khác cả 2 nó cùng mục đích là connect, nên cứ hỏi liều. theo mình biết thì Vista ko cài sync đc nên mình đã down và cài WMDC rồi, nhưng lúc mình cắm con HP6828 vào nó vẫn ko nhận đc, báo disconnect hoài. Vậy sau khi cài mình có cần làm thêm bước nào nữa ko? Mong đc sự giúp đỡ của anh em lắm đấy :D. Thanks mọi người trc nha

Nếu lần đầu tiên conec nó sẽ báo một số cái nhưng mình cứ nex là được. Còn nếu không sync được mình nghĩ bạn nên xem lại dây kết nối AS của bạn một số dây vẫn nạp bình điện qua AS bình thường nhưng không kết nối được và ngược lại. Theo mình bạn thử kiếm một cái khác và thử nhé. Thân!!!!

cho e hỏi về active sync

sorry mod nếu post lộn và nhờ di chuyển dùm
e up rom lên wm05 sp2 nhưng khi cài active sync vào thì nó báo lỗi kết nối
mặc dù em đã get connected nhưng nó chỉ ghi "your device not dectected"
các bác chỉ em với

Kobold1609

sorry mod nếu post lộn và nhờ di chuyển dùm
e up rom lên wm05 sp2 nhưng khi cài active sync vào thì nó báo lỗi kết nối
mặc dù em đã get connected nhưng nó chỉ ghi "your device not dectected"
các bác chỉ em với

-Thứ nhất trên PC bạn xem lại trong File->Connection Settings....->xem đã đánh dấu tick vào Allow USB Connection chưa nhé.
-Có thể trong quá trình cài đặt AS,đã gây lỗi ,bạn dùng bản AS v4.5 xem sao nhé và cài đặt lại AS trên PC.

Chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.