• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Ko cần thiết,tránh xa thì đừng nên spam chứ,bạn cứ cài thử windows installer 3.1 đi.Mình nghĩ được đó ;)

Bạn nghĩ là tôi spam bài sao? Vậy chắc là bạn "nhà giàu" nên dùng bản Windows chính thức!
Tôi biết Windows Installer từ khi định cài BitDefender (cái này nó đòi phải có W.I mới chạy được file cài đặt). Vào Microsoft để lục tới cái trang của MOD Kobold1609 đã đưa ở trên thì đã download được đâu (mê hồn trận thứ nhất). Mày mò một hồi mới biết nó đòi Windows licence mới cho download (vì muốn tải các bản update Windows thì cũng cần phải có W.I), vậy là phải tìm cách active Windows (mê hồn trận thứ 2). Active được WIN rồi, tải được nó về rồi, cài xong thì nó báo lỗi. Lỗi của nó và cách sửa đây: http://support.microsoft.com/kb/898628 (mê hồn trận thứ 3).
Vậy thử hỏi giữa việc reinstall Windows (thậm chí upgrade WIN từ SP1 -> SP2) so với mớ rắc rối trên thì một amateur nên chọn cái nào?
Bạn cho là tôi spam bài, vậy W.I chỉ có 2.5MB, bạn thử đưa lên cho anh em dùng thử.
Lúc đó tôi sẽ thành thật cảm ơn bạn.
Cũng cần nói thêm là cài ActiveSync không cần W.I, cái này chỉ cần khi cài một số trình install với định dạng MSI mới. Lỗi ActiveSync do lỗi file DLL thì chỉ cần sửa lại file DLL là được.

Không nên căng thẳng các bạn ở đây chúng ta thảo luận là giúp nhau khắc phục được lỗi ai biết thì chỉ cho người chưa biết vậy thôi không nên căng thẳng các bạn nhé. Vấn đề này tôi nghĩ chỉ cần cài lại win là giải quyết được vấn đề đó thôi (dùng SP2 là tốt nhất). Thân!!!

NhatNguyen

Tôi đảm bảo đa số các máytính đều cài win đểu, thật và đểu chả khác gì nhau cả bạn àh. Đã có 1 số thủ thuật, thậm chí bộ code Advance Genuice cũng giúp ta vượt qua cách kiểm tra bản quyền đc mà :-??

Chúng ta ko cần thiết để bàn cãi về vấn đề thật hay giả ở bản Win, chuyên đề thảo luận qua lại, tiêu chí hòa đồng, bổ sung kiến thức cho nhau. Anh em 1 nhà mà :)

Chốt lại bạn tetbayba cài lại win là cách giải quyết triệt để, kèm theo là bản Ghost đề phòng sau này gặp trục trặc bạn nhé !!

tetbayba

Tôi đảm bảo đa số các máytính đều cài win đểu, thật và đểu chả khác gì nhau cả bạn àh. Đã có 1 số thủ thuật, thậm chí bộ code Advance Genuice cũng giúp ta vượt qua cách kiểm tra bản quyền đc mà :-??

Chúng ta ko cần thiết để bàn cãi về vấn đề thật hay giả ở bản Win, chuyên đề thảo luận qua lại, tiêu chí hòa đồng, bổ sung kiến thức cho nhau. Anh em 1 nhà mà :)

Chốt lại bạn tetbayba cài lại win là cách giải quyết triệt để, kèm theo là bản Ghost đề phòng sau này gặp trục trặc bạn nhé !!
Không hiểu gì hết! Tôi cần gì mà cài lại WIN và ghost. Còn Microsoft Genuine Advantage Diagnostic Tool thì chỉ dùng để kiểm tra Windows genuine, không phải là tool dùng để crk Windows. Tôi cũng không hiểu vì sao quý vị lại thích đưa ra các vấn đề vốn không phải của topic này. Vi vậy xin chấm dứt các giải thích về Windows ở đây.:):):)

longnhi88

Không hiểu gì hết

Bạn ơi,mọi người đưa ra lời khuyên cho bạn thôi mà,tại thấy bạn lên thắc mắc thì mọi người giúp đỡ thôi,đâu có ý chỉ sai cho bạn đâu,người nào nói mình cũng thấy có lí cả bạn ạ.Còn nếu

Tôi cần gì mà cài lại WIN và ghost

bạn cho ý kiến của bạn là đúng rồi thì còn lên đây hỏi làm jì nữa :-?? ?

Tôi cũng không hiểu vì sao quý vị lại thích đưa ra các vấn đề vốn không phải của topic này

Vấn đề chúng ta đang bàn đến đúng là ko phải của Topic này thật,nhưg mọi người đâu có đưa ra,chính bác đưa ra mà,bác xem lại xem

Bạn nghĩ là tôi spam bài sao? Vậy chắc là bạn "nhà giàu" nên dùng bản Windows chính thức!
Tôi biết Windows Installer từ khi định cài BitDefender (cái này nó đòi phải có W.I mới chạy được file cài đặt). Vào Microsoft để lục tới cái trang của MOD Kobold1609 đã đưa ở trên thì đã download được đâu (mê hồn trận thứ nhất). Mày mò một hồi mới biết nó đòi Windows licence mới cho download (vì muốn tải các bản update Windows thì cũng cần phải có W.I), vậy là phải tìm cách active Windows (mê hồn trận thứ 2). Active được WIN rồi, tải được nó về rồi, cài xong thì nó báo lỗi. Lỗi của nó và cách sửa đây: http://support.microsoft.com/kb/898628 (mê hồn trận thứ 3).
Vậy thử hỏi giữa việc reinstall Windows (thậm chí upgrade WIN từ SP1 -> SP2) so với mớ rắc rối trên thì một amateur nên chọn cái nào?
Bạn cho là tôi spam bài, vậy W.I chỉ có 2.5MB, bạn thử đưa lên cho anh em dùng thử.
Lúc đó tôi sẽ thành thật cảm ơn bạn.
Cũng cần nói thêm là cài ActiveSync không cần W.I, cái này chỉ cần khi cài một số trình install với định dạng MSI mới. Lỗi ActiveSync do lỗi file DLL thì chỉ cần sửa lại file DLL là được.

Mọi người rất có thiện ý với bác mà bác lại nghĩ người ta dẫn bác vào mê cung :O:-/

Còn cách để Cr Win thì tôi sẽ PM cho bác,ok?

rosa

Lên trang chủ của Microsoft download phần mềm này về nhé :

Mã:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?familyid=889482FC-5F56-4A38-B838-DE776FD4138C
Chúc vui !

Mod ơi, nó bắt phải validation mới cho down, Mod có thể down hộ rồi up lên 4share đc không ạ???

cat_nobita

Các Bác cho Tôi hỏi: Trước khi cài AVG Anti virut và codomo firewall thì AS bình thường, sau khi cài vào thì tịt luôn AS không thể kết nối PPC và PC. Đã gỡ bỏ 2 chương trình trên và làm mọi cách vẫn không thể Sysn được PC và PPC. Không biết có Bác nào có cao kiến gì không? Nếu không được chắc phải cài lại WIN quá? Tôi đang dùng NEO, AS 4.5 và Win XP.

tetbayba

Các Bác cho Tôi hỏi: Trước khi cài AVG Anti virut và codomo firewall thì AS bình thường, sau khi cài vào thì tịt luôn AS không thể kết nối PPC và PC. Đã gỡ bỏ 2 chương trình trên và làm mọi cách vẫn không thể Sysn được PC và PPC. Không biết có Bác nào có cao kiến gì không? Nếu không được chắc phải cài lại WIN quá? Tôi đang dùng NEO, AS 4.5 và Win XP.

Bạn thử cách đơn giản này: Remove ActiveSync rồi cài lại (vẫn là bản 4.5), tôi nghĩ có lẽ được.
Nều vẫn không được, bạn thử Remove ActiveSync -> chạy Regedit (của PC), vào khoá HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE xem còn sót lại registry của AVG và Comodo Firewall thì del sạch -> boot lại WIN và cài lại ActiveSync. Nếu vẫn không được nữa thì chắc phải reinstall Windows rồi:):):)

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Mod ơi, nó bắt phải validation mới cho down, Mod có thể down hộ rồi up lên 4share đc không ạ???

Bạn có thể biến WinXP SP2 của bạn thành xịn (bằng các cách từ hướng dãn ở file đính kèm dưới đây) để có thể DL trực tiếp từ Microsoft nhé.

cuongtiamo

em down bản 4.2 va 4.5 về cài thì giao diện như bản 4.0.em down ở microsft.com nên ko kết nối với ppc<mini S> được<em đang dùng bản rom Windows Mobile 6 Pro 3.0 >.các pác cho em ý kiến với

TuanQuang

em down bản 4.2 va 4.5 về cài thì giao diện như bản 4.0.em down ở microsft.com nên ko kết nối với ppc<mini S> được<em đang dùng bản rom Windows Mobile 6 Pro 3.0 >.các pác cho em ý kiến với

có thể do lỗi PC của bạn rồi.Tốt nhất bạn nên cài lại Win hoặc down bản 4.5 về test lại xem sao. Về giao diện thì các bản AC ko khác nhau là mấy đâu bạn ah.bạn thủ lại xem sao nhé. nếu khi sync nó báo lỗi thì bạn chụp cái ảnh đưa lên để mọi ng xem cho rõ nhé.

a3t

Có bác nào Sync được bằng Bluetooth không ạ, em bật Bluetooth cả trên máy tính và PPC rồi, kết nối với nhau đc rồi nhưng không biết cách Sync để truy cập Internet, trong file help của Active Sync 4.5 nó hướng dẫn nhưng em không làm đc

Kobold1609

Có bác nào Sync được bằng Bluetooth không ạ, em bật Bluetooth cả trên máy tính và PPC rồi, kết nối với nhau đc rồi nhưng không biết cách Sync để truy cập Internet, trong file help của Active Sync 4.5 nó hướng dẫn nhưng em không làm đc

Bạn sang chuyên đề thảo luận các thể loại kết nối đọc bài hướng dẫn và làm nhé!

jackydragon

Mình cũng bị lối(SP2) như các bạn khi dùng activesync 4.2beta nhưng khi dùng loại final thì hết.Các bạn dùng final đi

haiphanngoc

Sao lưu danh bạ

Chào các bạn,

Cho mình hỏi có thể dùng ActiveSync để sao lưu danh bạ trong máy PPC vào máy tính để lưu sau này có mất thì backup được không ạ ? Bạn nào có cách nào khác giúp mình với. Danh bạ của mình khá nhiều nên mỗi lần mất số rất mệt

Thks

cat_nobita

Chào các bạn,

Cho mình hỏi có thể dùng ActiveSync để sao lưu danh bạ trong máy PPC vào máy tính để lưu sau này có mất thì backup được không ạ ? Bạn nào có cách nào khác giúp mình với. Danh bạ của mình khá nhiều nên mỗi lần mất số rất mệt

Thks

Bạn dùng phần mềm PIM Backup v2.5 New của nguyen thanh tuan đưa lên nhé. Nó có tác dụng hơn cả Bạn mong đợi nhiều. Chúc vui!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=160423&highlight=Pimbackup#post160423

vậy bác nào biết chỉ tớ cái.

Dùng bluetooth thì cũng là sync với PC thôi mà bạn, chỉ khác là sync via bluetooth, còn cắm cáp thì là sync via cable, chỉ khác cách thức kết nối thôi, còn cơ bản là như nhau cả, phải thông qua AS thì mới cài được!

Status
Không mở trả lời sau này.