• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

bonmat8888

Chào các bạn,

Cho mình hỏi có thể dùng ActiveSync để sao lưu danh bạ trong máy PPC vào máy tính để lưu sau này có mất thì backup được không ạ ? Bạn nào có cách nào khác giúp mình với. Danh bạ của mình khá nhiều nên mỗi lần mất số rất mệt

Thks

Bạn hãy cài Microsoft office outlook vào máy tính của bạn, mỗi lần bạn Sync với PC thì PPC của bạn sẽ tự động cập nhật contacts của PPC vào outlook trên PC và ngược lại (nếu bạn cập nhật new contact trên PPC thì khi Sync với PC cái new contact đó cũng được update vào outlook và ngược lại), bạn có thể chỉnh sửa trong outlook. Sau khi bạn up 1 bản Rom mới (hoặc HR) bạn chỉ cần Sync với PC là các contacts trong outlook của PC sẽ tự động cập nhật vào PPC của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

wonbi

mình đang dùng bản rom wm5.0 của mod phanthanhdat cai As 4.5 mà nó bị lỗi chỉ kết nối đc 1 lần. nếu tắt pc hay sr 02s thi nó k kết nối đc nữa, k biết là nó bị gì?

NhatNguyen

mình đang dùng bản rom wm5.0 của mod phanthanhdat cai As 4.5 mà nó bị lỗi chỉ kết nối đc 1 lần. nếu tắt pc hay sr 02s thi nó k kết nối đc nữa, k biết là nó bị gì?

Mình chưa hiểu rõ câu hỏi của bạn, mình trả lời theo cách nghĩ của mình nhe :). Sau khi SR thì PPC sẽ khởi động lại, khi đó mất kết nối cho đến khi vào lại Today thì kết nối mới đc kích hoạt lại, tuy nhiên bạn phải rút dây syns ra sau khi SR nhé !!. Còn tắt PC thì mất kết nối là đúng rồi :D

wonbi

xin lỗi mình nói k rõ! chính xác là sau khi cài AS 4.5.Lần đầu tiên sẽ sync bình thường. Sau đó, hoặc là khởi động pc hoặc sr PPC thì k kết nối lại được nữa. k biết mình có setting sai cái j k?

XuanTruong

Super V.I.P
xin lỗi mình nói k rõ! chính xác là sau khi cài AS 4.5.Lần đầu tiên sẽ sync bình thường. Sau đó, hoặc là khởi động pc hoặc sr PPC thì k kết nối lại được nữa. k biết mình có setting sai cái j k?

Nếu khởi động lại PC hoặc SR PPC thì sau khi khởi động xong Bạn rút cáp ra và cắm lại là OK thôi mà. Còn nếu để nguyên cáp kết nối mà khởi động lại PC hoặc SR PC thì không Sync lại được đâu, vì Microsoft khuyến cáo là "Trước khi Sync thì hai thiết bị PC & PPC phải đang cùng hoạt động". Chắc phải chờ phiên bản sau thì mới khắc phục được thằng Active Sync này. Thân!

tuanquynh8083

Active Member
bạn thử kiểm tra lại zac cắm xem có lỏng không,đã chon đúng cổng kết nối chưa và bạn thử vào phần connection setting của acticsynv xem lại các lựa chọn xem,bạn nhớ tick vào mục :allow usb connection và open acticsynv when devecie connects.chúc bạn thành công.

vntrueloves

Có bác nào dùng Windows mobile device center sync với PPC qua bluetooth cho em hỏi với, Laptop nhận com 7, nhưng cài thế nào trên PPC để nó có com 7? em chỉ thấy nó báo com1 (Serial port có sẵn là com 0 và com 6 sử dụng bình thường trên XP). Khi connect với PPC thì nó toàn báo là denied. Dùng XP, sync qua bluetooth ngon lành, chuyển sang vista không sử dụng được, ức chế quá, các bác ah.

khoadiepnguyen

Máy không kết nối internet qua AS4.5 được.
Khi mới up rom 06 kết nối AS 4.5 và vô mạng bình thường. Tự nhiên mấy hôm nay cũng kết nối như mọi khi nhưng vô mạng lại không được, khi vào mạng thì chỗ cột kết nối hiện ra thông báo là không kết nối đuợc cần phải thiết lập lại IP, network... ai biết giúp mình với.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy không kết nối internet qua AS4.5 được.
Khi mới up rom 06 kết nối AS 4.5 và vô mạng bình thường. Tự nhiên mấy hôm nay cũng kết nối như mọi khi nhưng vô mạng lại không được, khi vào mạng thì chỗ cột kết nối hiện ra thông báo là không kết nối đuợc cần phải thiết lập lại IP, network... ai biết giúp mình với.

Bạn dùng thử cái này xem nhé! Download về giải nén và chạy file này trên PC chắc là OK đấy! Chúc vui!:-?

small_sun

sao mình không AS đc với PC ? Đã cài bản AS4.5 , do cáp hay do bản cài bị lỗi ( vì mình kô dùng dây sync xịn ? mình dùng máy O2 Neo đã xài rom WM6 bản CE OS 5.2.1413 . GIÚP MÌNH NHÉ . YM : DUC_NAM82

TuanQuang

sao mình không AS đc với PC ? Đã cài bản AS4.5 , do cáp hay do bản cài bị lỗi ( vì mình kô dùng dây sync xịn ? mình dùng máy O2 Neo đã xài rom WM6 bản CE OS 5.2.1413 . GIÚP MÌNH NHÉ . YM : DUC_NAM82
Ko sync PC với PPC đc cũng ro nhiều nguyên nhân bạn ah.có thể do Cáp nhưng cũng có thể do WIN... tốt nhất bạn nên thay lại Cable ,nếu vẫn ko đc thì bạn nên quét Virus xem có phải do Virus ko. Nếu vẫn ko dc thì mình nghĩ bạn nên cài lại win vì có thể WIN của bạn bị lỗi rồi

small_sun

thanks bạn ! Nhưng mình cắm cáp vào là nó lại đòi cài drive cho máy là thế nào ? ko sync đc thì chán quá. Bạn có thể cho mình 1 bản cài AS ổn định kô ?

TuanQuang

thanks bạn ! Nhưng mình cắm cáp vào là nó lại đòi cài drive cho máy là thế nào ? ko sync đc thì chán quá. Bạn có thể cho mình 1 bản cài AS ổn định kô ?

vậy có thể máy của bạn thiếu driver cho USB rồi. bản 4.5 là bản mới và ổn định nhất rồi àm bạn. bạn thử remove AS sau đó Reset rồi cài lại xem sao nhé.

cuongking

máy nhà em bị tình trạng khi cài bản Á vô máy tính đang cài giữa chừng thì báo lỗi, thiếu file DLL gì đó , cái đó sửa làm sao ạ, còn khi em intall ở máy khác lại không bị như vậy

khoadiepnguyen

Bạn dùng thử cái này xem nhé! Download về giải nén và chạy file này trên PC chắc là OK đấy! Chúc vui!:-?

Cảm ơn bạn nhựng mình thử như bạn rồi nhưng vẫn không vô mạng được. Chắc HR quá :(

Lamson

Well-Known Member
máy nhà em bị tình trạng khi cài bản Á vô máy tính đang cài giữa chừng thì báo lỗi, thiếu file DLL gì đó , cái đó sửa làm sao ạ, còn khi em intall ở máy khác lại không bị như vậy
mình cũng bị tình trạng báo thiếu file *.dll gì đó như bạn ( khi vọc Boot image chứ không phải cài Syn..) cách giả quyết cuả mình thế này:
* Bạn ghi lai tên cái <tên file>.dll đó rồi sang máy PC mà bạn bảo OK ấy rồi search cái file đó thấy ( hình như nó hay nằm ở thư mục windows\system32 thì phải ( điều này mình không chắc lắm) khí tìm thấy bạn xem nó ở thư mục nào của máy đó rồi "chôm" về :D , hì.. copy về và paste vào đúng địa chỉ (mà bạn thấy ở bên máy kia) vào máy PC của bạn OK !
Hy vọng trường hợp của bạn giống trường hợp của mình :D

Chỉnh sửa cuối:

duybao

Mình đang sử dụng Atom,AS4.5 và WinXP(đã cài mới lại Win).Cắm cáp vào vẫn hiện kết nối. Khi copy nhạc từ PC vào PPC được 2 đến 3 bài thì AS không kết nối với PPC,để nguyên một lúc sau PC và PPC kết nối lại.Giúp mình nhé....Cảm ơn nhiều

Huycl2507

Mình đang sử dụng Atom,AS4.5 và WinXP(đã cài mới lại Win).Cắm cáp vào vẫn hiện kết nối. Khi copy nhạc từ PC vào PPC được 2 đến 3 bài thì AS không kết nối với PPC,để nguyên một lúc sau PC và PPC kết nối lại.Giúp mình nhé....Cảm ơn nhiều

Có thể dây kết nối của bạn bị lỏng :-?

Bạn thử với sợi khác xem sao nha

Chúc vui

vuanhk10

em cài ActiveSync 4.5 thì PC báo thiếu file .DLL nào đó ko thấy có tên nên ko cài đặt được.
Cách khắc phục là gì vậy ạh.???

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

em cài ActiveSync 4.5 thì PC báo thiếu file .DLL nào đó ko thấy có tên nên ko cài đặt được.
Cách khắc phục là gì vậy ạh.???

hic.cái này là do lỗi WIN bạn ah.cái này mình gặp rất nhiều lần rồi, kinh nghiệm của mình là quét hết Virus , rồi cài lại, nếu ko đc thì chỉ còn cách cài lại WIN thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.