• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

Mình đã thử hết rồi, Connect to the Internet, Automatic..., mình đã cài lại Active Sync 4.5 beta2 luôn rùi nhưng vẫn kô được, chẳng biết bị sao nữa, lúc trước vẫn connect được, bẳng đi 1 thời gian sau lại kô connect được...:-?? . Các cao thủ chỉ giúp đệ với...:((
Thanks!

Bạn vào Setting->Connection->Connection->Set Up My Proxy Server bạn bỏ check ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet đi nhé.Bạn thử xem sao nhé.
Chúc vui!

moonhuy

Bạn vào Setting->Connection->Connection->Set Up My Proxy Server bạn bỏ check ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet đi nhé.Bạn thử xem sao nhé.
Chúc vui!
Máy mình cũng bị trường hợp này, nhưng không bỏ Proxy đc vì Máy tính trong cơ quan sài Proxy để truy cập Net :( , đành potay

duycst

Mình đã thử hết rồi, Connect to the Internet, Automatic..., mình đã cài lại Active Sync 4.5 beta2 luôn rùi nhưng vẫn kô được, chẳng biết bị sao nữa, lúc trước vẫn connect được, bẳng đi 1 thời gian sau lại kô connect được...:-?? . Các cao thủ chỉ giúp đệ với...:((
Thanks!
Nếu không được nữa thì bạn thử HR lại máy xem sao? Đồng thời cài lại AS lần nữa. Nhớ Backup lại để lưu trữ nhé!

Phoenix

Mấy anh cho em hỏi tí, em mới sắm 1 con ppc nhưng ko có tí kiến thức gì về nó cả mấy anh có thể chỉ em cách cài đặt chương trình cho nó với, thanks các anh nhiều

Bạn vào mục ỨNG DỤNG CƠ BẢN CHO PPC này để tham khảo nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1371
Điều đầu tiên là bạn phải cài Active Sync để kết nối với PC đã: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=174

longnhi88

Thanks!

Bạn mở Regedit trên PC lên,chọn nhánh sau:
+HK_LOCAL_MACHINE/SOFTWARES/WINDOWS CE SERVICES.
Tạo khóa kiểu D-WORD với tên là "AllowLSP" và set nó với giá trị = 0
Chúc bạn thành công,chúc vui!:D

hdtuankhai

The page you are looking for cannot be found...

Nếu không được nữa thì bạn thử HR lại máy xem sao? Đồng thời cài lại AS lần nữa. Nhớ Backup lại để lưu trữ nhé!

Pótay bạn ơi, mình đã HR, kể cả UpRom lại (bản Big Storage), cài Sync lên 4.5 beta (trước đây 4.2) nhưng vẫn: "The page you are looking for cannot be found".
Mình đang thắc mắc kô biết có phải bản Rom BigStorage đã hạn chế 1 số tính năng, trong đó có IE kô? Vì trước đây mình vẫn connect dc khi dùng bản Rom gốc của O2:-??

Các cao thủ ra tay giúp đệ với =D>
Thanks!
b-)

Utxd

Pótay bạn ơi, mình đã HR, kể cả UpRom lại (bản Big Storage), cài Sync lên 4.5 beta (trước đây 4.2) nhưng vẫn: "The page you are looking for cannot be found".
Mình đang thắc mắc kô biết có phải bản Rom BigStorage đã hạn chế 1 số tính năng, trong đó có IE kô? Vì trước đây mình vẫn connect dc khi dùng bản Rom gốc của O2:-??

Các cao thủ ra tay giúp đệ với =D>
Thanks!
b-)

Nếu đã Uprom mà không được nữa thì:

- Kiểm tra cấu hình connect của AS (chọn "This computer connect to internet")
- Vô hiệu quả Firewall của PC
- Cuối cùng là tìm Rom khác up vào.

Phoenix

Đọc lại bài viết của mình ở trên đi, có link đến các thread mà bạn cần đó.
Còn nếu bạn chỉ muốn cài AS thì down bản AS ở link trên đã post, cài trên máy tính PC, tiếp theo cắm cáp usb nối PC với PPC. Sau đó muốn cài soft nào thì tìm soft đó (nhớ là phải xem nội dung và ứng dụng của nó làm gì đã nhé) . Cứ từ từ tìm hiểu nhé! Không hiểu thì PM cho mình hoặc các Mod. :D

Bạn xem lại bài viết của mình ở trên nhé! Có đầy đủ link đến thread bạn cần rùi mà!
Nếu muốn cài AS thì chỉ việc chạy file setup trên PC. Sau đó cắm cáp Usb nối PPC với PC, tiếp theo muốn cài soft nào thì tìm soft đó (xem là file *.cab thì cài trên PPC, còn file *.exe thì cài trên PC, nhớ xem nội dung và ứng dụng của nó nhé) Cứ từ từ tìm hiểu tiếp nhé, nếu khúc mắc thì PM cho mình hoặc bất kỳ Mod nào cũng được.
PS: Nếu hiểu thì Thanks cho mình cái nhé ! :D

Last edited by a moderator:

hdtuankhai

Tẩt cả các cách mình đã thử hết rùi: Connect to the Internet, Automatic..., HR, upRom, cài lại Active Sync, sửa Regedit...mà vũ như cẩn...:(
Chắc có lẽ phải tìm lại 1 bản Rom gốc của O2 quá. Sẵn tiện cho mình hỏi huynh nào có bản Rom gốc O2 mini ko? Cho mình 1 bản với...(bản 1.13 hen)
Thanks!
:|

duycst

Tẩt cả các cách mình đã thử hết rùi: Connect to the Internet, Automatic..., HR, upRom, cài lại Active Sync, sửa Regedit...mà vũ như cẩn...:(
Chắc có lẽ phải tìm lại 1 bản Rom gốc của O2 quá. Sẵn tiện cho mình hỏi huynh nào có bản Rom gốc O2 mini ko? Cho mình 1 bản với...(bản 1.13 hen)
Thanks!
:|

Bạn Up lại ROM của Qtek hoặc T_Mobile mà không có BigStorage thử xem.Bản ROM bạn cần thì qua bên Topic Up ROM cho dòng Magician lấy về. Mình chỉ có ROM O2 1.12 thôi,không có 1.13.Nếu cần thì hỏi trong Topic đó mình sẽ Up lên cho bạn.Thân!

hdtuankhai

Báo cáo các huynh về vấn đề kô duyệt Web được: Sau khi up lại bản Rom Qtek 1.13 (no Big Storage) thì kết nối, duyệt Web rất ngon lành :)) . Thì ra là do bản Big Storage đã hạn chế bớt 1 số tính năng, trong đó có IE :(
Thế thì buồn thật nhỉ, mình thấy xài bản Big Storage rất được, Storage 26.72 MB rất ngon, thế mà... Bây giờ chẳng biết nên xài bản nào :-?

Phoenix

Thực ra Bigstorage chỉ là cái vỏ bên ngoài thôi. Bản chất vẫn là lấy ExtRom làm storage thôi mà. Dùng bản không có Bigstorage cho ổn định bạn à! :D

tubua

Các Bác Em giúp Em với : Em đã cài ACTIVE SYNC 4.1 nhiều lần ,nhưng vào My windows Mobi_Based Device đều ko nhìn thấy thư mục Windows đâu cả(ức lắm). em cài ACTIVE SYNC sang máy PC đứa bạn thì vẫn hiện đầy đủ các thư mục và PC khác cùng đều hiện ngon lành,đúng máy của mình là ko dc thôi . Em nghĩ là do PC của mình thiếu phần mềm gì đó ,nên mới vậy! Các Bác nào có kinh nghiêm giúp em a ! Thank you!

duycst

Các Bác Em giúp Em với : Em đã cài ACTIVE SYNC 4.1 nhiều lần ,nhưng vào My windows Mobi_Based Device đều ko nhìn thấy thư mục Windows đâu cả(ức lắm). em cài ACTIVE SYNC sang máy PC đứa bạn thì vẫn hiện đầy đủ các thư mục và PC khác cùng đều hiện ngon lành,đúng máy của mình là ko dc thôi . Em nghĩ là do PC của mình thiếu phần mềm gì đó ,nên mới vậy! Các Bác nào có kinh nghiêm giúp em a ! Thank you!

Bạn cài bản AS 4.5 Beta đi,bản mới nhất hiện nay đấy,fix nhiều lỗi rồi,xài chi bản cũ.
Bạn qua đây lấy về dùng nhé! Thân!

longnhi88

Bạn vào cotrol panel/Folder Option/view và chọn show hidde files&Folder sẽ hiện ra thư mục Windows trong Mobile Base Device.Chúc bạn thành công.Thân!...

tubua

Bạn vào cotrol panel/Folder Option/view và chọn show hidde files&Folder sẽ hiện ra thư mục Windows trong Mobile Base Device.Chúc bạn thành công.Thân!...
Dúng vậy ! Tôi đã làm đc rồi! nhưng làm như vậy thì lúc nào cũng phải bật hết file ẩn lên à? thế như vậy mấy đứa em nghịch máy tính lại nhìn thấy mấy file ẩn quan trọng thì chết thôi! ha.ha..... Thank you Bác

haihanh

Các bác giúp em với con T-mobile của em bây giớ nó bị sao ý,e vẫn sync được nhưng khi em cài phần mềm vào thi nó chỉ hiện lên bảng Add&remove trống trơn chẳng có gì cả cũng không cài dược phần mềm vào được nữa,e vẫn vào Net được chỉ không cài được phần mềm thôi các chức năng khác vẫn dùng được.Em đã thử các máy vi tính khác đều như vậy,em dùng bản 4.2 còn máy của em là bản Rom Qtek 1.13 Bigstorage.em đã cài đi cài lại bản sync 4.2 đã HR máy cũng vậy.các bác giúp em với nhé

Chinavie

Sync contact

Mình thì lại k sync được contact và email. Mình đang sử dụng con Gigabyte g-Smart i 128 va MACS 4.5 beta. Nó cứ hỏi mình phài vào Outlook thoi.

Nightmare

Máy của mình thì cũng bị khi sync ko nhìn thấy thư mục Windows. Làm theo cách vào Folder options có lẽ sẽ nhìn thấy được nhưng 1 cái chuối nữa là máy mình có con virus gì đó rất lạ, cứ xài 1 thời gian là cái mục Folder Options trong Tools nó biến mất tiêu luôn nên ko thể chỉnh được. Muốn có lại thì lại phải lôi bản ghost win ra ghost lại 1 bản nguyên như lúc đầu thì lại có. Nhưng 1 thời gian lại mất Folder Options. Như vậy bó tay giờ muốn copy cái chuông vào con MDA II của mình đều phải qua Storage card sau đó dùng PPC chuyển chuông từ Storage Card vào Windows\rings :(

Status
Không mở trả lời sau này.