• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

xatang

mấy bác ơi cho em hỏi sao cài được active trên pc vậy?
mấy hôm nay 20->27/10/08 em không tài nào cài được bản 4.5 tải trên microsoft. (bản setup.msi). khi run á thì nó báo í not valid win32 application.
mấy bác chỉ dùm em

LeoDH

XuanTruong

Super V.I.P
mấy hôm nay 20->27/10/08 em không tài nào cài được bản 4.5 tải trên microsoft. (bản setup.msi). khi run á thì nó báo í not valid win32 application.
mấy bác chỉ dùm em

Bản Active Sync 4.5 này muốn cài được thì trên PC phải dùng Windows XP SP2 trở lên và cài sẵn Microsoft.NET Framework 2.0 trở lên nhé!:D:D:D

hoang231185

Các bác cho em hỏi về Active Sync

Em dùng kon O2 s. em mua máy cũ nên ko có dây cáp kèm theo máy, em mua cáp trên cáp có ghi O2 xda. Em nối ppc của em vào máy tính, dùng chương trình Active Sync v4.5, nhưng chỉ được khoảng một vài phút là Active Sync báo là not connected, ngắt kết nối luôn. Em tìm mãi mà ko biết thiết lập thời gian kết nối ở đâu. Hỏi thằng bạn dùng O2mini thì nó bảo Active Sync của nó dùng mái thoải luôn, khi nào rút cáp ra mới ngắt kết nối. Các bác cho em hỏi có phải là cáp kết nối của em bị lỗi ko ah? Em xin cảm ơn các bác!

Zenki

Super V.I.P
Em dùng kon O2 s. em mua máy cũ nên ko có dây cáp kèm theo máy, em mua cáp trên cáp có ghi O2 xda. Em nối ppc của em vào máy tính, dùng chương trình Active Sync v4.5, nhưng chỉ được khoảng một vài phút là Active Sync báo là not connected, ngắt kết nối luôn. Em tìm mãi mà ko biết thiết lập thời gian kết nối ở đâu. Hỏi thằng bạn dùng O2mini thì nó bảo Active Sync của nó dùng mái thoải luôn, khi nào rút cáp ra mới ngắt kết nối. Các bác cho em hỏi có phải là cáp kết nối của em bị lỗi ko ah? Em xin cảm ơn các bác!
Trường hợp như bạn có lẽ dzo cáp hoặc dzo khe cắm USB bị lõng. Mình dùng Cingular 8125 kết nối với PC bằng ActiveSync đâu có giới hạn thời gian. Bạn thử bằng cáp khác hoặc lau chùi đầu tiếp xúc của USB xem sao :)

ndnva

mấy bác chỉ dùm em

Bạn nhớ cài Windows Installer v3.1 trước đã.

levent

các bác ơi em là newbie, giúp em với :(
Em dùng HTC touch P3450, cài activesync 4.5 trong máy (sp2) rồi nhưng khi cắm vào thì activesync ko nhận ra connection, còn ở taskbar lại hiện lên 1 cái local area connection mới, nhưng 1 lúc rồi cũng thông báo ko connect được. Em thử hard reset với cài lại AS rồi nhưng cũng ko ăn thua. Máy của em ko có đĩa Getting Started đi kèm, nếu không có đĩa đấy thì có thể sync với máy tính được ko, để cài các chương trình từ pc chẳng hạn ?
p.s em dùng kết nối qua USB
Các bác chỉ giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

truong144

Lỗi khi sync với máy HTC P3450

Khi sync contact thì chương trình báo lỗi sau: support code 85010014. Vui lòng chỉ cách chỉnh lỗi, tôi đã cài lại bản active sync mới rồi mà vẫn bị. Cám ơn

cakiem123

các pác ơi máy em tự nhiên ko sysc được với Pc, mình đã cài lại Sysc 4.5 rồi, mà cứ cắm usb vào là máy lại xạc lùi điện ko vào pin mà lại bị hao pin có pác nào mách em với.

Sonblack

Super V.I.P
các pác ơi máy em tự nhiên ko sysc được với Pc, mình đã cài lại Sysc 4.5 rồi, mà cứ cắm usb vào là máy lại xạc lùi điện ko vào pin mà lại bị hao pin có pác nào mách em với.

Xóa hết các thiết lập thiết bị trong Connection Settings của ActiveSync và kết nối lại thử xem sao bạn.
Reset PPC trước luôn nha bạn!

XuanTruong

Super V.I.P
Tự nhiên hôm nay vào ActiveSync 4.5 thì không kết nối với PPC được, mặc dù vừa HR PPC xong và đã xóa ActiveSync 4.5 đi rồi cài lại vẫn không xong??? Không biết có phải do thằng Kaspersky Internet Security 2009 hay do mấy bản cập nhật vá lỗi của Windows XP SP2??? Đang điên cái vụ Sync danh bạ từ Exec sang iPhone!X-(

lovelydaisy

các bác ơi,em dùng víta home basic bây giờ muốn cài active sync thì cài bản mấy chấm với lại có bắt buôc cài window mobile center 6.1 gì đó không.?và cho em hỏi luôn là windowmobile center 6.1 là cái gì,có giống Active sync kg.?khi up ROM thì run cai nao,AS hay WMCenter..có ảnh hưởng gì kg?còn netframe 2.0 nữa là sao.mong các bác chỉ rõ chi tiết dùm vì em mới tập tành up Rom cho con dopod 818pro ah,trước giờ chỉ xài thôi giờ mới up ^^!

blackdoor

Manager
các bác ơi,em dùng víta home basic bây giờ muốn cài active sync thì cài bản mấy chấm với lại có bắt buôc cài window mobile center 6.1 gì đó không.?và cho em hỏi luôn là windowmobile center 6.1 là cái gì,có giống Active sync kg.?khi up ROM thì run cai nao,AS hay WMCenter..có ảnh hưởng gì kg?còn netframe 2.0 nữa là sao.mong các bác chỉ rõ chi tiết dùm vì em mới tập tành up Rom cho con dopod 818pro ah,trước giờ chỉ xài thôi giờ mới up ^^!

Bạn phải dùng Windows Mobile Device Center thì mới sync được. Windows Mobile Device Center chạy trên Vista giống như Active Sync chạy trên XP vậy. UP ROM tốt nhất nên up từ XP.

lovelydaisy

up Rom tốt nhất từ XP ah.buồn quá,trước giờ xài cái desktop cổ lổ sỉ nên không dám upp Rom.bây giờ mới nhờ được người nhà mua laptop,xài vista mà không up được,chán :( không lẽ xài Window mobile device center 6.1 up kg thành công ah vì mình cũng không thấy ai đề cập đến up qua WMDC 6.1 hết.. :(

AnhPheCT

up Rom tốt nhất từ XP ah.buồn quá,trước giờ xài cái desktop cổ lổ sỉ nên không dám upp Rom.bây giờ mới nhờ được người nhà mua laptop,xài vista mà không up được,chán :( không lẽ xài Window mobile device center 6.1 up kg thành công ah vì mình cũng không thấy ai đề cập đến up qua WMDC 6.1 hết.. :(

Chuyện nhỏ vậy mà Đam mê PPC thì cài 2 HĐH đi XP và Vista có sao đâu! mất 5 phút bun ghost XP có cả hai!

tech77

Em xin hỏi một câu đơn giản thôi, khi không muốn dùng AS nữa thì rút thẳng Cap ra có vấn đề gì không hay phải làm những thao tác nào nữa. Em thấy ko có cách nào Disconect đc nên toàn rút thẳng ra, giờ hỏi thêm các bác cho chắc ăn hi`..

PhamHien

Em xin hỏi một câu đơn giản thôi, khi không muốn dùng AS nữa thì rút thẳng Cap ra có vấn đề gì không hay phải làm những thao tác nào nữa. Em thấy ko có cách nào Disconect đc nên toàn rút thẳng ra, giờ hỏi thêm các bác cho chắc ăn hi`..

cứ rút thẳng ra chẳng sao cả bạn ạ. Tốt nhất nên để quá trình Sync, copy,paste... kết thúc, sau đó tắt nguồn PPC là kết nối tự ngắt rồi rút cable cho an toàn.

huynhluong_son

các bác ơi cứu em sao em cài active sync lai báo
The wizard was interrupted before microsoft activesync 4.5 could be completely installed
your system has not been modified. to complete installation at another time, please run setup again.
em cũng pó tay luôn mong các bác giúp đỡ.;;)

XuanTruong

Super V.I.P
các bác ơi cứu em sao em cài active sync lai báo
The wizard was interrupted before microsoft activesync 4.5 could be completely installed
your system has not been modified. to complete installation at another time, please run setup again.
em cũng pó tay luôn mong các bác giúp đỡ.;;)

Muốn cài được Active Sync 4.5 thì máy PC phải dùng HĐH Windows XP SP2 hoặc SP3 đồng thời cài sẵn Microsoft .NET Framework 1.1 trở lên!

huynhluong_son

Muốn cài được Active Sync 4.5 thì máy PC phải dùng HĐH Windows XP SP2 hoặc SP3 đồng thời cài sẵn Microsoft .NET Framework 1.1 trở lên!

em đang dùng sp2 va đã cài Microsoft .NET Framework 2.0 nhưng vẫn gặp trục trặc như trên khi cài vào laptop mong các bác giúp đỡ và cho thêm ý kiến:-/

Status
Không mở trả lời sau này.