• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

LuongQuang

Super V.I.P
Lưu ý là Microsoft Outlook chứ không phải là Outlook Express đâu nhé! :-?

Mặc định là các contact sẽ đồng bộ hóa với MS Outlook mà, có thể không cần cài acc vẫn sync được đó. Thử lại xem!

Chúc vui! :D :D :D

lvl

bạn thử cài unikey trên PC sau đó sync lại xem sao.mình nghĩ chắc là ko thống nhất trong font chữ thôi.

Mình vẫn đang dùng Unikey 4.0 trên PC. Mình cài 4 font Việt trên PPC (Arial, Tahoma, Times new roman, Verdana). PPC mình dùng PPC2002. Không biết có phải tại vì PPC2002 không hỗ trợ sync Unicode k nhỉ?

LuongQuang

Super V.I.P
Mình vẫn đang dùng Unikey 4.0 trên PC. Mình cài 4 font Việt trên PPC (Arial, Tahoma, Times new roman, Verdana). PPC mình dùng PPC2002. Không biết có phải tại vì PPC2002 không hỗ trợ sync Unicode k nhỉ?

Chỉ có WM5 trở đi mới hỗ trợ đầy đủ Unicode. Bạn dùng WM02 thì có vấn đề với Unicode mình nghĩ cũng là đương nhiên thôi. :-??
Chưa dùng WM02 bao giờ nên chưa dám khẳng định có chắc vậy không :-? :D

khanhgt

Các bác có bản AS 4.1 nào không ạ ! Em dùng con Mini S đc 2 hôm thì hôm đầu dùng AS 4.2 thì ổn , đến hôm sau không hiểu sao giờ lại không thể kết nối đc ! Cứ kết nối 1 tí là nó ngắt ! Em ko hiểu là do bản ROM hay là do máy nữa ???:(

Utxd

Các bác có bản AS 4.1 nào không ạ ! Em dùng con Mini S đc 2 hôm thì hôm đầu dùng AS 4.2 thì ổn , đến hôm sau không hiểu sao giờ lại không thể kết nối đc ! Cứ kết nối 1 tí là nó ngắt ! Em ko hiểu là do bản ROM hay là do máy nữa ???:(

Đã có bản 4.5 Final rồi sao không dùng nhỉ, thử xem hết bệnh đó không

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=174

Slump

còn mình thì cũng không kết nối được cái neo với cái pc mặc dù mình đã cài bản 4.5 , cả 2 bản 4.2 và 4.5 đều không connect được , không biết các anh cị em , ai biết thì chỉ cho mình hoặc giới thiệu cho mình sờtare nào chuyển các file về thành CAB để cài không cần thông qua PC . Cám ơn các bạn rất nhiều

mà cái active sync mình cài trên 3 cái máy tính khác nhau , hệ window khác nhau mà cũng không kết nối được , không biết vì lí do gì .

Bạn cứ chạy file exe trước. Nó sẽ giải nén file cab vào 1 trong 2 nơi 1 là \Program Files\Microsoft ActiveSync\ hoặc là Program Files\"tên phần mềm"\

Azumy

@Kobold1609
Mình đã để chế độ sync contact rồi mà! Vẫn không được bạn ạ. Có cách nào không, hộ mình với! Thanks!

theo mình thì không cần đăng kí gì nhiều trong outlock đâu, hôm qua mình thử rồi , lúc đầu không đc, sau đó laoy hoay một lúc, reset lại máy thì ok, nó sync đc hết

Born2loveU

Member
Hiện em Exec của mình không thể Sync với PC được. Hôm qua mình cũng không nhớ là hình như có toáy ngoáy xóa mất O2 active gì đó thì phải (đã SR & HR nhưng cũng không được). Bây giờ phải làm sao ? các bro làm ơn chỉ dân giúp với nhé.
Xin cảm ơn nhiều !

Nemmatlanh

Hiện em Exec của mình không thể Sync với PC được. Hôm qua mình cũng không nhớ là hình như có toáy ngoáy xóa mất O2 active gì đó thì phải (đã SR & HR nhưng cũng không được). Bây giờ phải làm sao ? các bro làm ơn chỉ dân giúp với nhé.
Xin cảm ơn nhiều !

Những nguyên nhân không kết nối được PPC với PC có mấy nguyên nhân chính sau đây bạn ạ: Lỗi Win PC,bạn cài phần mềm FireWall.Mà cái nguyên nhân cài phần mềm FireWall có khả năng cao hơn đó bạn.Bạn Remove nó đi thì sẽ kết nối được.Và bạn cũng nên nhập cái Registry mình gửi kèm theo dưới đây vào PC nhé.Nếu đã làm tất cả các cách mình nói vẫn không được thì đành bó tay :D .Thân!

adieu_atelag

Em bị lỗi khi cài acive sync. Trước khi cài thì ko sao, sau khi cài thì cứ nghe nhạc xong 1 bài, nó lại hơi đơ đơ rồi hiện ra bảng " 2 ô vuông"is not responding because it is busy, .... cha'n

TuanQuang

Em bị lỗi khi cài acive sync. Trước khi cài thì ko sao, sau khi cài thì cứ nghe nhạc xong 1 bài, nó lại hơi đơ đơ rồi hiện ra bảng " 2 ô vuông"is not responding because it is busy, .... cha'n

có thể là do Win của bạn bị lỗi rồi .bạn thử remove cai AS của bạn đang dùng sau đó cài lại AS 4.5 xem sao.nếu ko đc thì cài lại Win cho PC thôi.

Slump

Có ai bít set Active sync để nó sync với Exchange server ko? Mình set trong phần Add server source rùi nhưng lúc sync nó toàn báo lỗi

quanghieubcvt

Có ai bít set Active sync để nó sync với Exchange server ko? Mình set trong phần Add server source rùi nhưng lúc sync nó toàn báo lỗi

Bác muốn dùng cái này thì bác phải có một con server có dùng cái phần mềm Exchange server thì mới sài tính năng ấy được

Slump

Bác muốn dùng cái này thì bác phải có một con server có dùng cái phần mềm Exchange server thì mới sài tính năng ấy được

Ai chẳng biết. Số là cơ quan tôi có hệ thống mail Exchange. Cài trên PC thì rất dễ dàng nhưng lên PPC thì nhập password nó ko nhận toàn báo sai pass. Mình cài Outlook nhận Gmail thì sync ngon...

donga_hp

Cho mình hỏi tại sao khi cài AS 4.5 máy cứ báo lỗi thiếu file .dll không thể cài được mà mình cài bản 4.0 đến 4.2 vẫn bình thường mình đã lấy nhiều bản 4.5 khác nhau nhưng đều có cùng một lỗi đấy. Bạn nào biết làm ơn chỉ giùm mình với. Cảm ơn rất nhiều!

Nemmatlanh

Cho mình hỏi tại sao khi cài AS 4.5 máy cứ báo lỗi thiếu file .dll không thể cài được mà mình cài bản 4.0 đến 4.2 vẫn bình thường mình đã lấy nhiều bản 4.5 khác nhau nhưng đều có cùng một lỗi đấy. Bạn nào biết làm ơn chỉ giùm mình với. Cảm ơn rất nhiều!

Cái này của bạn mình đã bị rồi.Cái này là do Win không bản quyền nên bị như thế.Bạn thử Down File Registry mình gửi kèm đây về nhập vào PC.Nếu mà vẫn không được thì bạn chỉ có cách là Ghost lại Win thì mới cài được thôi.Thân!
http://www.box.net/public/zm02zmhp0o

floe

lỗi kết nối

máy của em tự nhiên không thể kết nối được với PC.em đã kiểm tra lại cable, cài lại phần mềm đồng bộ, nhưng không đươc.nhưng nếu để ở chế độ booloader thì lại kết nối đựoc.vậy là làm sao hả các bác

TuanQuang

máy của em tự nhiên không thể kết nối được với PC.em đã kiểm tra lại cable, cài lại phần mềm đồng bộ, nhưng không đươc.nhưng nếu để ở chế độ booloader thì lại kết nối đựoc.vậy là làm sao hả các bác

vậy thì ko phải là sync đc đâu bạn ah.khi bạn về bootloader thì khi cắm vào PC sẽ hiện lên USB nhưng bạn sẽ ko up đc room đâu. Vấn đề của bạn là do lỗi Win PC rồi.bạn cài lại Win rồi cài bản AS 4.5 là ổn thôi.
chúc vui.

kotaro87

Bác cho em biết cách nào khi kết nối với máy tính thì mình có thể sử dụng O2 như 1 cái Usb,cả cách bỏ sạc bằng usb khi mình cắm dây vào nữa.Tiện thể em hỏi luôn nhà em có Wifi nhưng lại để chế độ IP tĩnh với cả đặt pass,em đã kết nối đc với wifi nhưng ko thể truy cập net đc.Các bác giúp em với.

Kobold1609

Bác cho em biết cách nào khi kết nối với máy tính thì mình có thể sử dụng O2 như 1 cái Usb,cả cách bỏ sạc bằng usb khi mình cắm dây vào nữa.Tiện thể em hỏi luôn nhà em có Wifi nhưng lại để chế độ IP tĩnh với cả đặt pass,em đã kết nối đc với wifi nhưng ko thể truy cập net đc.Các bác giúp em với.

Bạn cài phần mềm Card Export mình đưa dưới đây ,sẽ "biến" PPC của bạn thành 1 cái đầu đọc thẻ nhớ .

Wifi nhà bạn để chế độ IP tĩnh thì trên PPC bạn dùng IP động hay tĩnh đều được cả :) .IP động thì mỗi lần kết nối vào mạng Wifi,PPC có thể sẽ mang các số IP khác nhau ,còn IP tĩnh thì ngược lại tạm hiểu nôm na là vậy.Vì thế về vấn đề mạng Wifi để chế độ IP tĩnh bạn không phải lo đâu .Còn mạng Wifi đặt pass thì khi bạn cho PPC tìm mạng sẽ hiện lên 1 ô cho hỏi bạn kết nối vào Internet hay vào mạng nội bộ,bạn chọn Internet sau đó đến phần hỏi Key thì bạn đưa pass vào là ổn .Chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.