• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

SWASHBUCKLER

Các bạn ơi sao sau khi mình dùng xong ACTIVE SYNC thì tu file nó bị xóa đi là sao vậy? Giải thích ho mình với

ntk_tam1

Anh em có bạn nào biết cách dùng active syn để đồng bộ dữ liệu contact trong Outlook voi PPC ko vậy? Mình dùng 2 laptop khác nhau để active syn nhưng sao cảm thấy nó active tùm lum, dư thừa contact (nếu contact đó đã được chỉnh trên PPC) rồi sau đó activesyn thì 1 contact đó lại thành 2 cái (cái chưa sửa trên Laptop và cái đã được sửa trên PPC)
Thanhks!

Sẵn tiện cho mình xin hỏi thêm: nếu dùng 2 laptop để activesyn thì hình như dữ liệu lộn xộn tùm lum phải ko? Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ với!

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Anh em có bạn nào biết cách dùng active syn để đồng bộ dữ liệu contact trong Outlook voi PPC ko vậy? Mình dùng 2 laptop khác nhau để active syn nhưng sao cảm thấy nó active tùm lum, dư thừa contact (nếu contact đó đã được chỉnh trên PPC) rồi sau đó activesyn thì 1 contact đó lại thành 2 cái (cái chưa sửa trên Laptop và cái đã được sửa trên PPC)
Thanhks!

Sẵn tiện cho mình xin hỏi thêm: nếu dùng 2 laptop để activesyn thì hình như dữ liệu lộn xộn tùm lum phải ko? Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ với!

Bạn muốn Syn được Contact từ Outlook vào PPC thì vào Link sau,ngay bài đầu tiên mình đã có hướng dẫn rồi đó.Thân!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=861&page=12

tubua

Các Bác thân mếm!
Em vừa tậu dc con Laptop chạy Winvista đang hí hủng,thì phát hiện là ko cài dc AS trên Vista,nên chán quá! Em vác máy đi để đổi xuống XP,nhưng ra Hãng nó cũng chịu vì máy chỉ có Winvista thôi,ko winXP xịn mà đổi cho,vậy mới đau ! Vào PDAviet xem có cầu cứu dc gì ko,nhưng nghe Các Bác nói vậy Em cũng chán quá!Thế là Các Bác đều bó táy khi sử dụng AS trên win vista à.........? Vậy là ppc của Em hết dc nghịch rồi !

Huycl2507

Các Bác thân mếm!
Em vừa tậu dc con Laptop chạy Winvista đang hí hủng,thì phát hiện là ko cài dc AS trên Vista,nên chán quá! Em vác máy đi để đổi xuống XP,nhưng ra Hãng nó cũng chịu vì máy chỉ có Winvista thôi,ko winXP xịn mà đổi cho,vậy mới đau ! Vào PDAviet xem có cầu cứu dc gì ko,nhưng nghe Các Bác nói vậy Em cũng chán quá!Thế là Các Bác đều bó táy khi sử dụng AS trên win vista à.........? Vậy là ppc của Em hết dc nghịch rồi !

Win Vista bạn có thể sử dụng Microsoft Windows Mobile Device Center 6
để PPC connect với PC.Tham khảo theo link sau:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=4817&page=4

Up Rom cho PPC trên Vista tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=5798

Chúc vui:D

legoki

nếu dùng 2 laptop để activesyn thì hình như dữ liệu lộn xộn tùm lum phải ko? Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ với!

khanhgt

Thanhks!
Bạn phải đồng bộ hóa AS với Microsoft Outlock chứ ko dùng được Outlock Express mặc định của Windows ! Khi cài Office bạn nên cài luôn cả Microsoft Outlock là có thể Sync được ngay :p
nếu dùng 2 laptop để activesyn thì hình như dữ liệu lộn xộn tùm lum phải ko? Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ với!
Cái này bạn có thể khắc phục bằng cách sau , nếu bạn dùng 1 laptop thì khi cài AS và cắm PPC vào để Sync thì chọn chế độ Standard Connect để Sync các dữ liệu như Contact , SMS hay Task . CÒn Laptop còn lại thì bạn khi kết nối qua AS lần đầu tiên bạn chọn chế độ Guest Connect là đc ! :D

ozean

mình k sao cài đc ActiveSync 4.5, toàn bị thông báo lỗi như ở hình, bác nào biết cách khắc phục lỗi chỉ giúp với!

HHGER

tình hình là em đã vào tạo cái AllowLSP như các bác đã hướng dẫn, nhưng khi kết nối với PPC thì chẳng thấy hiện tượng gì cả, mọi thứ vẫn "bình chân như vại", ActiveSync chạy vẫn ổn nhưng mà không thể nào kết nối Internet được..

Em muốn hỏi là sau khi sửa Regedit thì còn phải làm gì nữa không, chẳng hạn như chỉnh sửa trong Network chẳng hạn.. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với nhé

Kobold1609

tình hình là em đã vào tạo cái AllowLSP như các bác đã hướng dẫn, nhưng khi kết nối với PPC thì chẳng thấy hiện tượng gì cả, mọi thứ vẫn "bình chân như vại", ActiveSync chạy vẫn ổn nhưng mà không thể nào kết nối Internet được..

Em muốn hỏi là sau khi sửa Regedit thì còn phải làm gì nữa không, chẳng hạn như chỉnh sửa trong Network chẳng hạn.. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với nhé

Khi bạn đã chỉnh regedit cho AllowLSP rồi thì không cần chỉnh sửa thêm gì nữa,cũng không cần chỉnh gì NetWork cả.Bạn xem lại Proxy trên PPC xem sao nhé:Setting->Tab Connections->Connnections>Setup my proxy Server và bỏ các dấu tick đi nhé.Chúc vui !

mình k sao cài đc ActiveSync 4.5, toàn bị thông báo lỗi như ở hình, bác nào biết cách khắc phục lỗi chỉ giúp với!

Bạn down bản khác về dùng.Có thể trong quá trình download đã gây ra lỗi đối với bản AS này đó mà.

ozean

mình đã download lại ActiveSync 4.5 từ DS và trên homepage của Microsoft,vẫn k cài đc,pc của mình dùng Win2000 SP4, vẫn hiện thông báo error cũ

YingYu

mình đã download lại ActiveSync 4.5 từ DS và trên homepage của Microsoft,vẫn k cài đc,pc của mình dùng Win2000 SP4, vẫn hiện thông báo error cũ

bạn thử down cái Windows Installer 3.1 full package về thử xem. Search trong http://microsoft.com nhé

chúc thành công !!

longnhi88

:)) Win2000 SP4 chưa có hỗ trợ đến AS 4.5 đâu,hình như mới đến 4.0 thôi,WinXP SP1 thì hỗ trợ đến 4.2,WinXP SP2 mới hỗ trợ đến 4.5 bác à.Update lên SP2 đi bạn,chúc vui!

baoking97

Hiên có 1 số bạn đang sử dụng cable dỏm để sync hoặc charge thì không thể nói chuyện với đầu kia khi có điện thoại đến hoặc nghe nhạc được.
Vấn đề này thì bác Hữu Tiến đã khắc phục rồi khi còn ở MF cơ.
Nay qua 4R mới có nhiều người mới gặp tình trạng này ( trong đó có mình ), bác Tiến vui lòng hướng dẫn cách khắc phục nhé.
Cám ơn bác Tiến trước.
mình xài cáp đểu nè nhưng vẫn nghe tốt khi đang acti

baoking97

các pac ơi sau khi acti contracs vao outlook rồi thì làm sao lấy contracs đó vào máy khác vậy

Kobold1609

các pac ơi sau khi acti contracs vao outlook rồi thì làm sao lấy contracs đó vào máy khác vậy

Kết nối PPC và PC qua AS sau đó đánh dấu chọn Contacts thì toàn bộ phần contacts trên PC và PPC sẽ được đồng bộ với nhau .
Chúc vui !

tran

Các bạn ơi, cho mình hỏi?
mình đang dung O2 miniS. Mình cắm vào PC xài bản AS 4.5 thì thấy hiện là connected nhưng cái vòng xoay xoay vẫn xoay rất lâu như thế này

Việc copy thư mục có kích thước nhỏ từ PC sang PPC khá dễ dàng, nhưng copy thư mục có kích cỡ lớn hoặc copy từ PPC ra PC là gần như ko thể ( máy bị treo cứng). Đồng thời ko thể truy cập internet, sync PIM đc. PPC bây giờ hầu như chỉ dùng với chức năng USB.
Ai biết máy mình bị bệnh zi` ko? Mình đã uninstall AS nhiều lần, HR và UP rất nhiều bản ROM khác nhau, nhưng tình hình trên ko tiến triển. Duy chỉ có đúng 1 lần tình cờ cái vòng tròn đấy biến mất và mọi việc đều trở lại như bình thường ( đúng 1 lần)
Ai biết giúp mình với, cảm ơn các bạn nhiều :D

Mình đã bị trường hợp này. bạn kiểm tra để xem có đúng như sau ko nhé:
1. Dùng PC để kết nối và kiểm tra. nếu đúng như trường hợp của bạn thì làm bước 2
2.Cài lại toàn bộ HDH trên PC

Chúc thành công

skyhorse

các bác cho e hỏi tự nhiên gần đây máy e khi sync với pc thi` đèn màn hình hônng chịu tắt,no' cứ sáng hoài ah!!!vậy là bị gi` ah?

longnhi88

Cái này bạn vào phần Setting/power rồi chỉnh tùy chọn trong đó là cho nó k bao h tắt đèn màn hình khi đang sạc là được thôi mà. Mình ko còn dùng PPC nữa nên ko thể hướng dẫn chi tiết được,chúc bạn thành công nha :p

Status
Không mở trả lời sau này.