• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhgt

các bác cho e hỏi tự nhiên gần đây máy e khi sync với pc thi` đèn màn hình hônng chịu tắt,no' cứ sáng hoài ah!!!vậy là bị gi` ah?
Bạn đã vào Setting để chỉnh Blacklight chưa , chọn External Power rồi tick vào ô Turn Off Blacklight if device is not use for 1 phút xem sao , nhưng khi bạn cài chương trình hoặc copy File qua AS thì tất nhiên là không tắt được màn hình đâu vì PPC vẫn đang hoạt động mà , còn nếu không được thì thử up ROM lại xem sao . Trước tiên bạn xem thử có cài chương trình gì liên quan đến màn hình không ( ví dụ như đèn pin chẳng hạn :p )

goOgleVN

mình bị lỗi khi cài bản 4.5 : đại loại error with windows installer package. A DLL required not found :(
search mãi mà ko biết nguyên nhân, đành dùng 4.2

khanhgt

mình bị lỗi khi cài bản 4.5 : đại loại error with windows installer package. A DLL required not found :(
search mãi mà ko biết nguyên nhân, đành dùng 4.2
Windows Installer 3.1 full package bạn chưa cài cái này thì làm sao mà cài đc AS 4.5 , chịu khó dùng Google để search đi bạn nhé , hoặc là vào trang chủ của Microsoft để tìm kiếm xem sao ! Have funs :D

trongtints

Khi mình sdụng ActiveSync 4.5 để đồng bộ dữ liệu, PPC của mình thường hay bị cộng thêm thời gian-->dẫn đến không đúng thời gian hiện tại. Các Pác chỉ giúp mình nhé...Thanks.!:-??

anhIII

Mình mới nâng cấp máy trong cơ quan từ Win SP1 lên SP2. Nhưng khi cài AS4.5 thì bị lỗi như sau:
- Kết nối PC và PPC ko nhận, cái vòng tròn xanh Sync ở task bar chạy 1 lúc rồi báo lỗi "ActiveSync cannot connect to the Windows Mobile powered device. To troubleshoot the problem, click OK". Bấm Ok, nó chạy Scan 1 lúc thấy cái gì cũng complete rồi nó bảo gửi lỗi về Microsoft nhé, gửi xong. Chẳng thấy gì nữa
- Uninstall AS, cài lại AS (trong khi cài nó báo lỗi sau: Either there is no default mail client or the current mail client can not fulfill the messaging request. Please run Microsoft office Outlook and set it as the default mail client), khởi động máy tính, cắm PPC vào vẫn báo lỗi
- PC ở nhà thì kết nối rất tốt.

Các bác có cách nào giúp.

Kobold1609

Khi mình sdụng ActiveSync 4.5 để đồng bộ dữ liệu, PPC của mình thường hay bị cộng thêm thời gian-->dẫn đến không đúng thời gian hiện tại. Các Pác chỉ giúp mình nhé...Thanks.!:-??

Đó là do PPC và PC của bạn chọn không đồng bộ Date and Time của 1 vùng đó mà :|
-Trên PC bạn vào Start ->Control Panel->Date and Time ->Tab Time Zone để xác định xem vùng bạn chọn là vùng nào?
-Trên PPC bạn vào Start ->Settings->System->Clock&Alarm->Tab Time và xác định xem vùng chọn có cùng với PC không nhé.
Nếu đồng bộ 2 vùng cả trên PPC và PC thì bạn Sync sẽ không gây ra lỗi nữa.
Chúc vui !

Mình mới nâng cấp máy trong cơ quan từ Win SP1 lên SP2. Nhưng khi cài AS4.5 thì bị lỗi như sau:
- Kết nối PC và PPC ko nhận, cái vòng tròn xanh Sync ở task bar chạy 1 lúc rồi báo lỗi "ActiveSync cannot connect to the Windows Mobile powered device. To troubleshoot the problem, click OK". Bấm Ok, nó chạy Scan 1 lúc thấy cái gì cũng complete rồi nó bảo gửi lỗi về Microsoft nhé, gửi xong. Chẳng thấy gì nữa
- Uninstall AS, cài lại AS (trong khi cài nó báo lỗi sau: Either there is no default mail client or the current mail client can not fulfill the messaging request. Please run Microsoft office Outlook and set it as the default mail client), khởi động máy tính, cắm PPC vào vẫn báo lỗi
- PC ở nhà thì kết nối rất tốt.

Các bác có cách nào giúp.

Trên PC của bạn đã có Windows Installer 3.1 full package chưa?Có thể lên google tìm hoặc vào trang chủ của microsoft down về và cài đặt thêm vào máy nhé.
Chúc vui!

yeuhoa

Các bác cho em hỏi dùng bản AS nào là ổn định nhất,, cho em cái link để dow luôn một thể. vấn đề là từ khi em up len W06 thì cái O2 exec của em nó không thể kết nối với pc bằng usb được nữa. vì sao vậy, em cắm usb để up rom thì vẫn được.

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi dùng bản AS nào là ổn định nhất,, cho em cái link để dow luôn một thể. vấn đề là từ khi em up len W06 thì cái O2 exec của em nó không thể kết nối với pc bằng usb được nữa. vì sao vậy, em cắm usb để up rom thì vẫn được.

Khi đã dùng lên win2k6 thì bạn phải dùng AS 4.5 mới kết nối ppc với pc lại được nhé.Và nó cũng là bản ngon nhâát hiện nay đó.Linkdown thì ở trong DS có đó bạn hoặc bạn vào thread những phần mềm không thể thiếu cho ppc để lấy link down nhé.Thân!

tran

Khi đã dùng lên win2k6 thì bạn phải dùng AS 4.5 mới kết nối ppc với pc lại được nhé.Và nó cũng là bản ngon nhâát hiện nay đó.Linkdown thì ở trong DS có đó bạn hoặc bạn vào thread những phần mềm không thể thiếu cho ppc để lấy link down nhé.Thân!

Hiện nay mình dùng AS4.5 và WM6 nhưng ko có OUTLOOK 2007 thì làm thế nào để sync contact đc. bạn nào có cách khắc phục thì xin chỉ bảo:
néu dùng OUTLOOK 2003 sẽ báo lỗi khi sync, mình đọc lại help thấy ko tương thích.
Xin cảm ơn

khanhgt

Hiện nay mình dùng AS4.5 và WM6 nhưng ko có OUTLOOK 2007 thì làm thế nào để sync contact đc. bạn nào có cách khắc phục thì xin chỉ bảo:
néu dùng OUTLOOK 2003 sẽ báo lỗi khi sync, mình đọc lại help thấy ko tương thích.
Xin cảm ơn
Sao lại là Outlook hả bạn ? Phải là Microsoft Outlook chứ bạn , là chương trình mà bạn cài khi cài bộ Office ấy chứ , còn Outlook mặc định của máy thì nó không nhận đâu , mình dùng AS4.5 , WM6 và dùng Microsoft Outlook2003 đây mà vẫn Sync được bình thường mà ! :D

LuongQuang

Super V.I.P
Sao lại không được nhỉ? :O
Mình đang dùng MS Outlook2003, Uni dùng WM6 và MS AS 4.5 đây, đã dùng lâu lắm rồi có lỗi gì đâu và hơn nữa chưa thấy ai nói là không được hay không tương thích cả, bạn kiểm tra hoặc cài lại xem. Lưu ý là MS Outlook chứ không phải OutlookExpress nhé, còn MS AS dùng bản 4.5 Final chứ đừng dùng beta!

Chúc vui! :D :D :D

tqchcm

Mình xài Softbank X01HT và AS4.5, mấy hôm trước thì kết nối internet qua AS rất ngon lành, khoảng 2 - 3 ngày trước tự nhiên ko vào internet bằng IE mobile được nữa tuy nhiên vẫn nhận được email bằng Outlook và đến hôm nay thì ko vào được internet và email cũng ko luôn. Nó cứ báo là ko lấy được IP mà em ko biết vào đâu để set ip cho nó sao cho phù hợp với pc. Ko biết có phải do em cài 1 số soft mới vào nên nó bị vậy ko :-??.
Ngoài ra hôm nay tự nhiên sau khi soft reset mà vẫn để dây nối USB với pc thì ppc ko khởi động được, đến màn hình xanh có chữ Windows mobile thì chết dí ở đó luôn, phải rút cable ra và soft reset lại mới khởi động được. Trong khi mấy hôm trước dù cắm cable nó vẫn khởi động tốt.

Chỉnh sửa cuối:

duy_ctytvxdkg

Em mới tậu 1 con HTC P3300. Lúc trước xài O2 mini thì backup restore bình thường, còn bây giờ ko tìm thấy chức năng ấy đâu cả, các pác giúp em với (em đã cài AS 4.5)

Utxd

Em mới tậu 1 con HTC P3300. Lúc trước xài O2 mini thì backup restore bình thường, còn bây giờ ko tìm thấy chức năng ấy đâu cả, các pác giúp em với (em đã cài AS 4.5)

backup và restore phải dùng phần mềm cài thêm, qua box phần mềm xem nhé.

Lần sau nhớ post đúng chủ đề.

manhtu

sau khi mình up ROM lên bản
ROM version 5.35.04.WWE
ROM date 11/02/06
Radio 1.15.00
Protocol 1337.45
khi vào internet qua AS đều bị báo lỗi The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 mình đang dùng AS bản 4.5 build 5096,làm thế nào để vào được qua AS

Nemmatlanh

sau khi mình up ROM lên bản
ROM version 5.35.04.WWE
ROM date 11/02/06
Radio 1.15.00
Protocol 1337.45
khi vào internet qua AS đều bị báo lỗi The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 mình đang dùng AS bản 4.5 build 5096,làm thế nào để vào được qua AS

Bạn vào đây đọc lại bài hướng dẫn của mình nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=861&page=18

Have Fun!

azay_kent

THẢO LUẬN VỀ KẾT NỐI PPC TỚI WINDOWS VISTAA

Em đang xài o2 miniS.Hiện nay, pc em đang xài windows vista. Windows vista đã được tích hợp sẵn trương trình tự động kết nối với tất cả thiết bị sử dụng windows mobile ( mobile divice conection center )nên em ko cần cài activeSync mà vẫn kết nối như usb thông thường. Nhưng khi em cài software cho máy ( 1 số software *.exe , ko phải là *.cab nên phải set từ PC ) nhưng pc của em lại báo là ko kiếm được activeSync . em đã cài thử rất nhìu version khác nhau của activeSync ( kể cả bản mới nhất ) nhưng windows vista ko cho phép cài software nay. Windows báo là ko chấp nhận cho. Vì vậy,em không thể cài software cho máy được. Các bác có bít cách nào ko ? Chỉ cho em với. thanks các bác nhiu:((

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Em đang xài o2 miniS.Hiện nay, pc em đang xài windows vista. Windows vista đã được tích hợp sẵn trương trình tự động kết nối với tất cả thiết bị sử dụng windows mobile ( mobile divice conection center )nên em ko cần cài activeSync mà vẫn kết nối như usb thông thường. Nhưng khi em cài software cho máy ( 1 số software *.exe , ko phải là *.cab nên phải set từ PC ) nhưng pc của em lại báo là ko kiếm được activeSync . em đã cài thử rất nhìu version khác nhau của activeSync ( kể cả bản mới nhất ) nhưng windows vista ko cho phép cài software nay. Windows báo là ko chấp nhận cho. Vì vậy,em không thể cài software cho máy được. Các bác có bít cách nào ko ? Chỉ cho em với. thanks các bác nhiu:((

Cái này đã có chủ đề riêng nói đến rồi mà bạn.Bạn vào Link sau để biết cách có thể kết nối PPC với PC khi dùng WinVista nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=4817&page=4

Còn nếu muốn biết cách UpRom cho PPC khi dùng WinVista thì lại vào Link sau nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=5798

Chúc vui!

azay_kent

Bác ơi, thế còn ở windows vista thì sao. Em đang xài windows vista, nhưng em ko thể cài được ActiveSync vì 2 lí do
>>>>> thứ nhất là : windows vista ko cho phép cài ActiveSync ( all version )
>>>>> thứ hai là : windows vista được tích hợp sẵn chương trình tự động kết nối với tất cả thiết bị sử dụng hệ điều hành windows mobile ( windows mobile divice center )
Khi em cài phần mềm từ PC cho con o2 miniS của em thì windows báo lỗi là : ko tìm thấy ActiveSync, mặc dù bình thường thì PC của em vẫn nhận PPC như 1 usb. EM ko thể nào set phần mềm từ PC cho PPC được. Bác giúp em với .

Status
Không mở trả lời sau này.