• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về theme cua N81 8GB

pda_75

Em đang dùng con N81. Em dùng X-plore mày mò trong ổ rom của máy thì thấy ở phần effect có 3 kiểu Hiệu ứng transition:
Kiểu zoom ( ngầm định của máy)
Kiểu xoáy
Kiểu gạt sang ngang
Em mò mãi mà ko cài đc 2 kiểu sau. Tức quá
Còn 1 vấn đề nữa. trong phần help của máy, Nó ghi có phần cài đặt theme riêng cho từng ứng dụng. Nó bảo thế này: menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\các chủ đề\ cài đặt\chung\cài đặt riêng.
Em làm theo đến chỗ: Menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\các chủ đề\ thì ko thấy cài đặt nó ở chỗ nào.
Các pro trên forum giải đáp em với

TomRyan8891_2009

Em đang dùng con N81. Em dùng X-plore mày mò trong ổ rom của máy thì thấy ở phần effect có 3 kiểu Hiệu ứng transition:
Kiểu xoáy
Kiểu gạt sang ngang
Còn 1 vấn đề nữa. trong phần help của máy, Nó ghi có phần cài đặt theme riêng cho từng ứng dụng. Nó bảo thế này: menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\các chủ đề\ cài đặt\chung\cài đặt riêng.
Em làm theo đến chỗ: Menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\các chủ đề\ thì ko thấy cài đặt nó ở chỗ nào.
Các pro trên forum giải đáp em với
cái topic này sao y chang bên diễn đàn tinhte thế nhỉ ....
Menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\ chủ đề\ bình thường , thích chủ đề nào thì nhấn chọn là nó tự động chuyển .

cry1st

cái topic này sao y chang bên diễn đàn tinhte thế nhỉ ....
Menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\ chủ đề\ bình thường , thích chủ đề nào thì nhấn chọn là nó tự động chuyển .

Chính là nó rồi chứ còn gì nữa, chú này chịu khó chạy hỏi ghê :D

anxongjong

Cái này để thay đổi theme chứ không phải thay đổi effect như chủ topic hỏi đâu. Theo tui biết thì trên N81 chỉ có thể bật/tắt hiệu ứng thui (Menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\ chủ đề\ bình thường\ lựa chọn\ các hiệu ứng giao diện\ bật/tắt).

z01222282682

Cái này để thay đổi theme chứ không phải thay đổi effect như chủ topic hỏi đâu. Theo tui biết thì trên N81 chỉ có thể bật/tắt hiệu ứng thui (Menu\Công cụ\cài đặt\chung\cài đặt riêng\ chủ đề\ bình thường\ lựa chọn\ các hiệu ứng giao diện\ bật/tắt).

N81 không có chế độ bật tắt hiệu ứng đâu

anxongjong

Tui thấy FW v21 là có chức năng bật/tắt hiệu ứng mà. Mấy cái FW cũ v10 v11 thì không có chức năng này, thêm nữa không hỗ trợ file wgz.

batluudanh88

ai nói bạn N81 không thể bật/tắt hiệu ứng, bạn vào theme bạn muốn chọn, nhấn option, chọn theme effect, on/off
Kiểu xoáy
Kiểu gạt sang ngang

mình nghỉ bạn đả lầm giửa efect và menu view rồi đó, các kiểu menu vòng xoáy hay gạt sang ngang

z01222282682

ai nói bạn N81 không thể bật/tắt hiệu ứng, bạn vào theme bạn muốn chọn, nhấn option, chọn theme effect, on/off

mình nghỉ bạn đả lầm giửa efect và menu view rồi đó, các kiểu menu vòng xoáy hay gạt sang ngang

làm dc tới thế cơ à? anh đang xài fw mấy vậy?