• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về TrackID cho UIQ 3.0

tht1982

Có bác nào biết sử dụng TrackID không nhỉ?Mình dùng 1 em W950i hàng orange không có chức năng TrackID!

linh2911

bạn qua bên Thảo Luận Hướng Dẫn sư dụng để hỏi nhé, hỏi ở đây nhầm chỗ rồi.

XiaoGui

Có bác nào biết sử dụng TrackID không nhỉ?Mình dùng 1 em W950i hàng orange không có chức năng TrackID!

TrackID™ là dịch vụ nhận diện nhạc cung cấp cho bạn tên và ca sĩ của bài hát mà bạn đang nghe ở xung quanh. Chỉ cần ghi âm một đoạn mẫu bài hát và bạn sẽ nhận được mọi chi tiết trong khoảng vài giây. Bạn có thể áp dụng dịch vụ cho các bài hát phát trên đài FM trong điện thoại hoặc đài FM ở xung quanh.

Để có thể sử dụng TrackID™, bạn phải thực hiện các cài đặt Internet (WAP).
- Sử dụng TrackID™ để ghi lại âm thanh của bạn trong môi trường xung quanh:
# Từ màn hình chờ chọn Menu > Entertainment > TrackID™.
# Chọn "Bắt đầu", và giữ micro gần nguồn âm nhạc.
# Một đoạn nhạc được ghi lại và gửi lên máy chủ tìm kiếm, khi được tìm thấy, thông tin chi tiết về bài hát cũng như tên ca sĩ sẽ được hiển thị trên màn hình.
- Sử dụng TrackID™ để ghi lại âm nhạc trên radio trong điện thoại của bạn:
# Từ màn hình chờ chọn Menu > Entertainment > Radio.
# Chọn Options > TrackID™.

NokuaN70

Well-Known Member
TrackID™ là dịch vụ nhận diện nhạc cung cấp cho bạn tên và ca sĩ của bài hát mà bạn đang nghe ở xung quanh. Chỉ cần ghi âm một đoạn mẫu bài hát và bạn sẽ nhận được mọi chi tiết trong khoảng vài giây. Bạn có thể áp dụng dịch vụ cho các bài hát phát trên đài FM trong điện thoại hoặc đài FM ở xung quanh.

Để có thể sử dụng TrackID™, bạn phải thực hiện các cài đặt Internet (WAP).
- Sử dụng TrackID™ để ghi lại âm thanh của bạn trong môi trường xung quanh:
# Từ màn hình chờ chọn Menu > Entertainment > TrackID™.
# Chọn "Bắt đầu", và giữ micro gần nguồn âm nhạc.
# Một đoạn nhạc được ghi lại và gửi lên máy chủ tìm kiếm, khi được tìm thấy, thông tin chi tiết về bài hát cũng như tên ca sĩ sẽ được hiển thị trên màn hình.
- Sử dụng TrackID™ để ghi lại âm nhạc trên radio trong điện thoại của bạn:
# Từ màn hình chờ chọn Menu > Entertainment > Radio.
# Chọn Options > TrackID™.

Tuy nhiên tính năng này chưa sử dụng dc tại VN, mình đã thử rồi, kết quả=0

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Posted via Mobile Device

Hix,ở VN vẫn chưa dùng được ạ. Em cứ tưởng có mạng thì ở đâu cũng dùng được chứ.hix.

hellboy424

Posted via Mobile Device

bác nói vậy sai rồi, tính năng này dùng tốt ở việt nam, cả wifi và gprs, mỗi lần check bác tốn khoảng 80Kb dung lượng, một số dc 1 số ko nhưng bác đem check những bài nhạc thị trường thì chắc bằng 0. Mình vễn check bình thường mà,lẫn tạp âm càng ít thì kết quả càng cao.

XiaoGui

bác nói vậy sai rồi, tính năng này dùng tốt ở việt nam, cả wifi và gprs, mỗi lần check bác tốn khoảng 80Kb dung lượng, một số dc 1 số ko nhưng bác đem check những bài nhạc thị trường thì chắc bằng 0. Mình vễn check bình thường mà,lẫn tạp âm càng ít thì kết quả càng cao.

Đấy,rõ ràng là mình ở bên TQ sử dụng rất tốt. Nhất là những bài nhạc của TQ. Còn về VN thì chưa thử bao giờ nên cũng không biết là có được không?

lamquoctien

mình đã thử dùng trên G900 ở Việt Nam và sử dụng rất tốt,máy hiển thị kết quả nhanh với các bài hát tiếng Anh,còn nhạc Việt Nam thì hơi khó nhận dạng thì phải.Nói chung là tính năng rất hay cho những ai thích nhạc nước ngoải,còn nhạc VN thì chắc phải chờ khi thư viện nhạc nhiều một tí rồi thì cũng sẽ có thôi mà..

doanlt

Posted via Mobile Device

Hix,ở VN vẫn chưa dùng được ạ. Em cứ tưởng có mạng thì ở đâu cũng dùng được chứ.hix.

Mấy pác nói sao chứ con G900 của mình dùng tính năng này vẫn good mà, GPRS hay wifi đều đi đc cả! Dùng nó track mấy bài nhạc quốc tế hay nghe ở quán mà mình ko biết tên thì good!

XiaoGui

Mấy pác nói sao chứ con G900 của mình dùng tính năng này vẫn good mà, GPRS hay wifi đều đi đc cả! Dùng nó track mấy bài nhạc quốc tế hay nghe ở quán mà mình ko biết tên thì good!

Thì ở Vn em chưa thử nên chẳng biết thế nào chứ ở bên TQ em dùng tốt lắm. Có nhạc Việt nam thì khó tìm thật,chứ nhạc quốc tế thì tìm cứ vèo vèo ý

doanlt

Thì ở Vn em chưa thử nên chẳng biết thế nào chứ ở bên TQ em dùng tốt lắm. Có nhạc Việt nam thì khó tìm thật,chứ nhạc quốc tế thì tìm cứ vèo vèo ý

Nhạc Việt Nam thì bó tay rồ :-??i, nhạc cứ như nấm làm sao nó cập nhật danh sách kịp, mà nhạc nghe như chửi lộn, toàn lời lẽ chợ búa, nghe đã muốn chửi thằng nhạc sĩ track ID làm quái gì :))

XiaoGui

Nhạc Việt Nam thì bó tay rồ :-??i, nhạc cứ như nấm làm sao nó cập nhật danh sách kịp, mà nhạc nghe như chửi lộn, toàn lời lẽ chợ búa, nghe đã muốn chửi thằng nhạc sĩ track ID làm quái gì :))

Hehe. Mà lại toàn đạo nhạc Hoa mới hay chứ. Nghe bài nào mới bây giờ cũng là mấy bài nhạc lâu lâu rùi của TQ. Mà các ca sĩ hát bây giờ có thấy để tên tác giả đâu,để thế cho ảo.

zizzi

Máy G900 của em nó nhận diện được tuốt Nhạc Anh, Tàu, Pháp, Nhật và cả VN. Thực tế thì nhạc VN chỉ có thể dễ nhận ở những bài nhạc tiền chiến thôi, nhạc trẻ thì hên - xui :)

Nguyen_Minh

Máy G900 của em nó nhận diện được tuốt Nhạc Anh, Tàu, Pháp, Nhật và cả VN. Thực tế thì nhạc VN chỉ có thể dễ nhận ở những bài nhạc tiền chiến thôi, nhạc trẻ thì hên - xui :)

Nhạc trẻ VN mọc lên như nấm ấy, sao nó cập nhạt kịp. Mà nhạc trẻ bây giờ toàn copy nhạc chỗ khác

Chỉnh sửa cuối: