• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ TÙY CHỈNH REGISTRY CHO HD, HD2 VÀ HD2_LEO_1024 USA

LiveView

Bạn đã từng dùng HD2 vào các trang 24h.com.vn, baomoi.com, facebook.com,... chưa? Đôi lúc sẽ cảm thấy khó chịu vì nó cứ tự chuyển sang trang mobile, trong khi ta đây máy khủng cứ thích dùng giống như trên máy tính, hehe.
Để sử dụng giống như trên máy tính, bạn sửa các tham số sau:
HKLM/Software/Opera/Prefs/User Prefs
tham số: Custome User-Agent = Opera/9.8 (Windows NT 6.1; U; en) Presto/2.2.15 Version/10.10
tham số: UAProf URL Enable = 0
Hay quá bác ơi ! Nếu có 100 cái thanks mình cũng ấn cho bác lun ! Đang buồn ngủ thì gặp chiếu manh ! hehe

Ps: Mình thấy chỉ cần sửa tham số UAP... là có hiệu lực rồi !?

smth2hope

Hay quá bác ơi ! Nếu có 100 cái thanks mình cũng ấn cho bác lun ! Đang buồn ngủ thì gặp chiếu manh ! hehe

Ps: Mình thấy chỉ cần sửa tham số UAP... là có hiệu lực rồi !?

mình nghĩ tùy từng trang web. Bạn thử lần lượt 24h.com.vn, dantri.com và baomoi.com xem có được ko nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nam222

Các bác cho mình hỏi tại sao mình chinh gia tri HKLM/system/status/battery/main thì khi reset máy nó lại trở về giá trị cũ ?

smth2hope

Mình thử hết rồi. Tất cả đều OK :)

Ko được đâu bạn ơi. Bạn mà để Custom User-Agent = HTC_HD2_T8585 Opera/9.7 (Windows NT 5.1; U; en) thì các trang như baomoi.com, 24h.com.vn sẽ tự động redirect vào trang mobile ngay. Bắt buộc phải chỉnh cả 2 cái.

LiveView

Ko được đâu bạn ơi. Bạn mà để Custom User-Agent = HTC_HD2_T8585 Opera/9.7 (Windows NT 5.1; U; en) thì các trang như baomoi.com, 24h.com.vn sẽ tự động redirect vào trang mobile ngay. Bắt buộc phải chỉnh cả 2 cái.
Vậy thì lạ quá !? Máy mình T-Mobile, hiện tại Custom ... có giá trị là " Opera/9.7 (Windows NT 5.1; U; en) " nhưng vẫn hiện OK.

Ps: Bữa giờ cũng bực bội cái dzụ máy mạnh mà cứ ép mình chơi hàng mã ! :). Thank bác lần nữa nhe ! :)

smth2hope

Vậy thì lạ quá !? Máy mình T-Mobile, hiện tại Custom ... có giá trị là " Opera/9.7 (Windows NT 5.1; U; en) " nhưng vẫn hiện OK.

Ps: Bữa giờ cũng bực bội cái dzụ máy mạnh mà cứ ép mình chơi hàng mã ! :). Thank bác lần nữa nhe ! :)

OK. Thế chắc là do cái chỗ HTC_HD2_T8585 rồi.

Anyway, Duyệt web trên HD2 thật là tuyệt! Cheer!!!!

thanhhdung78

xin các bro chỉ giáo cách chỉnh để máy rung theo nhịp ngắt quãng, chứ rung liên hồi như thế này chán quá. Thay đổi chế độ chuông/rung/LED flash
Muốn khi có cuộc gọi đến, điện thoại sẽ active, đổ chuông, sau đó ngưng 3 giây trước khi lặp lại:
HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = "apw3r" (REG_SZ string, no quotes)
- Active Device, sau đó đổ chuông với volume tăng dần từ 33% - 67% - 100%:
HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = "ac33pc67pc100p" (REG_SZ string, no quotes)

Hoặc:

- Rung và đổ chuông cùng lúc, rung trong 1s: HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = 'v1p'

- Đổ chuông trước, sau đó rung trong 1s:
HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = 'pv1'

Chú ý: Các Codes tương ứng:
a = activate device
cN = chỉnh volume tới mức N%
fN = flash notification LED trong N giây
p = play ringtone.
r = repeat.
vN = rung trong N giây
wN = ngưng trong N giây
em đã làm như trong hướng đẫn mà không được

nếu bạn muốn chuông và rung ngắt quãng thì chỉ cần chọn ring oldphone-vibrate and ring thì sẽ được,còn nếu bạn chọn bài nhạc chuông nào dài quá thì nó phải hát xong bài nhạc chuông đó rồi mới lặp lại chu kỳ,vì thế nên bạn kg thấy rung ngắt quãng mà chỉ rung 1 lần vì chưa chơi hết bài nhạc...hoặc bạn có thể cắt bài nhạc nào đó khoảng 3s...!!!

senshin

Có cách nào chỉnh cho loa đàm thoại lớn lên chút không chỉ mình với.Đi xe chỉnh volum max rồi mà khó nghe quá.Hồi trước dùng n82 chạy vù vù mà vẫn nghe rõ ràng.Thanks mọi người!

DucLong

Super V.I.P
Có cách nào chỉnh cho loa đàm thoại lớn lên chút không chỉ mình với.Đi xe chỉnh volum max rồi mà khó nghe quá.Hồi trước dùng n82 chạy vù vù mà vẫn nghe rõ ràng.Thanks mọi người!
Do bản ROm một phần đấy, bạn chọn bản nào có âm thanh kha khá rồi dùng, nếu bạn dùng HD2 thì có thể up rom này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...LD-21915-MANILA-2018_UPDATE-31-08-2010/page33
cùng radio 2.10.50.26
thì sẽ điếc tai đấy.

senshin

Đang dùng A66_SERIES_V24.0 PV_21914_OS_2.14_NEW_RHODIUM_PACKAGES* Update 12/08/2010* thấy rất ổn .Nghe bình thường thì thì tốt.Nhưng đi xe ngoài đường thì hơi khó nghe nên cần cách chỉnh loa lớn hơn .Mình ở Phú Yên đã test radio 2.10.50.26 nhưng bắt sóng viettel ko tốt bằng 2.12.50.02_2.không có cách nào chỉnh REGISTRY hay phần mềm nào làm loa đàm thoại lớn hơn sao?

bocapdo11

Bác nào biết cách chỉnh để HD2 hiển thị tin nhắn đúng thời gian thực ko? sao em nhận tin nhắn toàn hiện thời gian trước khi nhận 6 phút thành ra thứ tự sắp xếp linh tinh hết cả, tin gửi nhắn trước thì lại đứng dưới tin nhận lại đứng trên..... chuối ko thể tả, trước đây chưa dùng HD2 cũng mang máng thấy nói cách chỉnh ở chỗ nào đó, giờ cần đến thì ko biết tìm ở đâu, bác nào biết nó ở đâu chỉ giúp em nhé.

ambition1006

Bác nào biết cách chỉnh để HD2 hiển thị tin nhắn đúng thời gian thực ko? sao em nhận tin nhắn toàn hiện thời gian trước khi nhận 6 phút thành ra thứ tự sắp xếp linh tinh hết cả, tin gửi nhắn trước thì lại đứng dưới tin nhận lại đứng trên..... chuối ko thể tả, trước đây chưa dùng HD2 cũng mang máng thấy nói cách chỉnh ở chỗ nào đó, giờ cần đến thì ko biết tìm ở đâu, bác nào biết nó ở đâu chỉ giúp em nhé.

Bác xem lại giờ của máy gửi và máy nhận xem, chứ mình sài thấy cũng bình thường mà (ROM của Bác Quang đã fix lỗi này)

bocapdo11

Bác xem lại giờ của máy gửi và máy nhận xem, chứ mình sài thấy cũng bình thường mà (ROM của Bác Quang đã fix lỗi này)

Cám ơn bác chỉ giúp.
Em cài giờ theo mạng bằng chương trình SynchroTime trong rom mà bác, so sánh với pc thì chuẩn từng giây chứ ko sai . Em đang dùng bản V57 Com 2 của bác Quang . Up song để mặc định cũng bị, vào cài búa xua cũng ko khỏi, Bác xem cấu hình máy bác để ntn chỉ em để đúng vậy coi có đc ko.

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn bác chỉ giúp.
Em cài giờ theo mạng bằng chương trình SynchroTime trong rom mà bác, so sánh với pc thì chuẩn từng giây chứ ko sai . Em đang dùng bản V57 Com 2 của bác Quang . Up song để mặc định cũng bị, vào cài búa xua cũng ko khỏi, Bác xem cấu hình máy bác để ntn chỉ em để đúng vậy coi có đc ko.
Chắc bạn cài sai location.

hihihahabinh

Mình cài bản V59 của bác PhamQuang, nhưng vô ko thấy mục này, chỉ có SIPItemName và WCL
21. Để bật hay tắt rung bàn phím hãy vào key:
Vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000000 - bàn phím sẽ không rung
- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000001 - bàn phím sẽ rung

henryfrance

Bác nào biết chỉnh cái registry trong phần mềm mặc định chơi Video của HD2 chạy window mobile( chứ ko phải chạy android) chỉ giúp em với. số là em hay xem phim có phụ đề tiếng anh nên nhiều lúc ko hiểu lại phải tạm dừng lại để tra từ xem nghĩa nó thế nào, nhưng thanh công cụ nó 2 hay 3 giây lại tự động lặn mất nên cứ phải chạm vào màn hình cho nó hiện lên rất là mất công, bác nào có cách để cho nó ko tự động lặn xuống ko mà chỉ khi nào mình chạm vào màn hình thì nó mới lặn xuống chỉ em với.
thanks

buihieupda

Đang dùng A66_SERIES_V24.0 PV_21914_OS_2.14_NEW_RHODIUM_PACKAGES* Update 12/08/2010* thấy rất ổn .Nghe bình thường thì thì tốt.Nhưng đi xe ngoài đường thì hơi khó nghe nên cần cách chỉnh loa lớn hơn .Mình ở Phú Yên đã test radio 2.10.50.26 nhưng bắt sóng viettel ko tốt bằng 2.12.50.02_2.không có cách nào chỉnh REGISTRY hay phần mềm nào làm loa đàm thoại lớn hơn sao?

theo mình nghĩ không phải up radio mới đâu trư khi sóng yếu.
;;)bạn làm theo các bước này nhé phầm loa đàm thoại sẽ max đấy.

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\SoundCategories\InCall]
"InitVol"=dword:00000005 ;InCall Volume Level ranges from 1-6

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Volume]
"Ringer"=dword:FFFFFFFF ;Ringer Volume
"Volume"=dword:FFFFFFFF ;System Volume

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\VolumeOverlay]
"Ringer"=dword:FFFFFFFF ;Set same as Ringer Volume

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Notifications\ShellOverrides]
"SavedInCallVolume"=dword:FFFFFFFF ;Set same as InCall Volume
"SavedRingerVolume"=dword:FFFFFFFF ;Set same as Ringer Volume
"SavedVolume"=dword:FFFFFFFF ;Set same as System Volume
"Mode"=dword:00000000

khi bạn sửa giá trị dword và save nhưng máy không cho và hiện 1 bảng thông báo đưa ra một dãy số bạn chép dãy số vào giá trị dword và save lại thì lập tức sẽ biến thành FFFFFFFF. chúc vui.=))

Chỉnh sửa cuối:

heroofg

Bác nào có phần mềm để can thiệp vào HD2 qua registry, máy em không thể chỉnh registry vì không có phần mềm vào được registry.

AnhPheCT

Bác nào có phần mềm để can thiệp vào HD2 qua registry, máy em không thể chỉnh registry vì không có phần mềm vào được registry.

Cài Resco File Explore 2010.v10 hoặc file sau free: