• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về vấn đề FaceTime

AquaSta

Moderator
Xin chào anh em!
FaceTime trên iPhone 4/iPod4, iPad2 có lẽ đã không còn lạ gì với nhiều người. Nhưng có thể với nhiều người thì chưa dùng FaceTime bao giờ. Cũng đã băn khoăn từ lâu nhưng hôm nay về nhà tức mình tạo topic này cùng anh em thảo luận.

Để kích hoạt FaceTime vào Settings >> Phone >> ON chức năng FaceTime. Khi kích hoạt chức năng FaceTime thì bạn phải có mạng WiFi và sim của bạn phải có tài khoản để gửi 1 tin nhắn SMS kích hoạt, nếu bạn không có WiFi thì có thể dùng 3G bằng cách cài thêm FaceBreak trên Cydia

Qua mấy ngày lập ra topic này, các anh em đã test thử FaceTime với mình và thành công. Mình có hai máy iPhone 4, một chiếc bản QT và một chiếc bản Khóa. Vấn đề xảy ra với bản Khóa mạng (Locked), mình sẽ nói chi tiết hơn bên dưới

Mình và Mod
AnhPheCT đã thử với 2 máy iPhone 4 QT và FaceTime tốt, nghe gọi hình ảnh rõ ràng. Tuy nhiên máy iPhone 4 Locked của mình thì không kết nối FaceTime được với máy iPhone 4 QT và ngược lại. Mình đã tìm được cách giải quyết cho máy bản Lock như sau
1. Vào Cydia add source http://cydia.hackphone.us
2. Cài đặt Push Doctor
3. Cài đặt MMS and FaceTime Fix sau đó khởi động lại máy (Cydia yêu cầu khởi động lại máy)

3. Máy mở lên là bạn đã có thể thực hiện FaceTime ngon lành.

Còn có thêm 1 cách fix nữa nhưng cách này bạn phải bỏ ra 4.99$ để thực hiện, tham khảo ở đây

Anh em có thể thử FaceTime với mình theo số +84976 246 661
Thanks anh em, chúc mọi người vui vẻ! :)

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

mình không bít ở Vn như thế nào, chứ ở Úc xài Facetime giữa Iphone 4 và Ip4 hay Ip4 và Mac rất ok, chất lượng hình ảnh ở mức chấp nhận. Theo mình, có lẽ bạn không dùng được FT bởi đường truyền ở Vn kém thôi, chứ bên này kết nối chậm hơn cuộc gọi thường 1 tí, chứ sự tương tác giữa các sản phẩm của Apple thì không có j để bàn rùi

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
mình không bít ở Vn như thế nào, chứ ở Úc xài Facetime giữa Iphone 4 và Ip4 hay Ip4 và Mac rất ok, chất lượng hình ảnh ở mức chấp nhận. Theo mình, có lẽ bạn không dùng được FT bởi đường truyền ở Vn kém thôi, chứ bên này kết nối chậm hơn cuộc gọi thường 1 tí, chứ sự tương tác giữa các sản phẩm của Apple thì không có j để bàn rùi
Mình ko nghĩ vậy, Úc là cái đếc gì :|

pig123456

Mình ko nghĩ vậy, Úc là cái đếc gì :|

trời ah, Mod lập bài ra để hỏi thành viên mà trả lời kiểu như thế, hèn j diễn đàn kém sôi nổi như thế, các diễn đàn khác đều tiếp thu ý kiến của các thành viên ở khắp mọi nơi trên thế giới, pótay.org =)) . ngày nào mà người làm công tác tổ chức còn chưa thông suốt về tư tưởng thì ngày ấy vẫn còn xa lắm

AquaSta

Moderator
trời ah, Mod lập bài ra để hỏi thành viên mà trả lời kiểu như thế, hèn j diễn đàn kém sôi nổi như thế, các diễn đàn khác đều tiếp thu ý kiến của các thành viên ở khắp mọi nơi trên thế giới, pótay.org =)) . ngày nào mà người làm công tác tổ chức còn chưa thông suốt về tư tưởng thì ngày ấy vẫn còn xa lắm
Cơ bản là ở bên này không như cái chợ hoặc là không sôi nổi thế thôi bạn à, chứ mình có nói động cham gì đâu, có gì mà tư tưởng không thông suốt. Còn vấn đề nói như trên nghĩa là mình muốn nói, bạn đừng khinh thường điều kiện ở VN

AnhPheCT

Định thử FaceTime với AquaSta mà gọi hoài ko thấy trả lời! Mình mới lấy cây iP4 W nhưng dùng FW 4.3.3 Custom.....!

AquaSta

Moderator
Định thử FaceTime với AquaSta mà gọi hoài ko thấy trả lời! Mình mới lấy cây iP4 W nhưng dùng FW 4.3.3 Custom.....!
Anh có gọi cho được một máy khác mà đổ chuông bên máy kia không anh? Em không thấy có ai gọi cả, do em đang ko mở WiFI nữa, giờ anh thử được ko :D

rgx120

Cơ bản là ở bên này không như cái chợ hoặc là không sôi nổi thế thôi bạn à, chứ mình có nói động cham gì đâu, có gì mà tư tưởng không thông suốt. Còn vấn đề nói như trên nghĩa là mình muốn nói, bạn đừng khinh thường điều kiện ở VN

thôi , mấy bác, mỗi người 1 câu đẩy vấn đề đi quá xa rùi đó

AquaSta

Moderator
thôi , mấy bác, mỗi người 1 câu đẩy vấn đề đi quá xa rùi đó
Bác nói chính xác, ở VN em thấy nhiều người vẫn kêu gọi ầm ầm :|
AnhPhe hôm qua có gọi đâu, mất tích chỗ nào ấy, pm mãi chả thấy

ATOM

Bác nói chính xác, ở VN em thấy nhiều người vẫn kêu gọi ầm ầm :|
AnhPhe hôm qua có gọi đâu, mất tích chỗ nào ấy, pm mãi chả thấy

Định test thử với Aquasts nhưng thấy báo ko có kết nối, chác ko mở wifi
nếu muốn test thử với mình +36309101934

AquaSta

Moderator
Định test thử với Aquasts nhưng thấy báo ko có kết nối, chác ko mở wifi
nếu muốn test thử với mình +36309101934
Pm bác mãi mà ko thấy trả lời :| cả bác Phê cũng thế luôn

ATOM

Pm bác mãi mà ko thấy trả lời :| cả bác Phê cũng thế luôn
mình nhận cuộc gọi, nhưng chỉ thấy báo đang kết nối. Mình để đến khi nó tụ tắt
mình gọi trở lại thi ko thấy trả lời

ATOM

Nhóm mình ở đây cũng gặp trường hợp như bạn!
nhóm mình có 5 máy IP4 nhưng chỉ 4 máy gọi với nhau ok, còn 1 máy còn lại gọi đi 4 máy khác thì báo có cuộc gọi nhưng ko thể nói chuyện được, và 4 máy gọi lại máy đó thi ko thấy báo gì.
mình đã sử dụng cả 3G và wifi đều ko thành công
trong khi 4 máy còn lại dùng 3G và wifi kiểu gì cũng ok
5 máy của nhóm đều thuê bao 1 T-Mobile như nhau
5 máy có máy lock máy world
FW 4.2.1 ->FW4.3.3
máy ko gọi được FW4.2.1 máy world màu trắng
4 máy gọi được màu đen (ko hiểu được)

AnhPheCT

FW 4.3.3 Custom ko gọi dc rồi....! Hôm rồi cây iP4 W FW 4.3.3 gốc gọi phà phà! Nhưng hôm nay mới restore 1 cây iP4 W trắng FW 4.3.3 gốc nhưng Bật ON FaceTime nó báo "Waitting for Activation..." mặc dù SIM đã kích hoạt thành công lâu rồi....! Cây này cũng đã test dc FaceTime....!?? Phone: 0919.076.076. Phê.

AnhPheCT

Cảm ơn Mod AquaSta đã test thành công! FaceTime khi Active trong SIM nhớ còn tiền.....! Mới Activation được!

AquaSta

Moderator
Được rồi, con QT được, còn con Lock connecting ko được, gọi sang nó ko được vậy là vấn đề do nó rùi. Có gì em tìm cách khắc phục :)
Trưa nay anh Phê viber cũng được :)

khanhhung1

may e iphone 4.3.3 jb redsn0w chi e lam sao co facetime đi mấy a!e cai sam vào cũng không được mong mấy a giúp dùm

01228809914

như vậy có nghĩa là máy lock thì FT hơi bất ổn một chút phải không bạn???
còn những máy QT với nhau thì gọi bình thường ah????
thanks bạn!! chúc vui!!