• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thất vọng khi sử dụng HTC HD2 bản châu Âu

Ryuujin

Em mới mua 1 em hàng chính hãng FPT, dùng ROM 1.48.707.2 WWE, radio 2.05.51.05_2. Hôm ở Vũng Tàu dò My location trong Weather mãi không ra, cứ phải update nhiều lần, nhiều khi phải vài tiếng sau thử lại mới được. Nhưng mà đến khi về lại TPHCM thì lúc nào cũng update thoải mái :D Rồi còn SMS send lúc được lúc không, send xong 10-15ph sau mới thấy delivery report :| Không biết mạng mẽo ở Vũng Tàu có bị làm sao không nữa :|

chineseboy78

lõi nhiều thế thì e cứ trung thành con vợ già HD1 hehehe đợi khi có HardSPL mua thi` cũng ko muộn các bác nhỉ nghe nói sang nam MS cho ra win mobil 7 ko biết có dep như thèng window 7 ko hehehe lúc đó lượm thằng HD2 cũng tiện hihi

QuangThang89

Well-Known Member
Sao máy của em chụp ảnh không thấy cái hình màu hồng nhỉ.?

Chỉ có 1 số máy bị thôi chứ đâu phải hầu hết đều bị, ai dùng bản rom ship mới nhất thì cũng ko bị hiện tượng đó

heroofg

Xin chào các bác. Em dung máy HD2 bản châu âu.
Khi khởi động máy không vào được windows Mobile mà màn hình chỉ nằm ở màn hình chờ của Windows. Các bác chỉ giáo giúp. có phải máy bị lỗi gì không?em mới dùng lên không rõ lắm về máy.

ancola66

Super V.I.P
Xin chào các bác. Em dung máy HD2 bản châu âu.
Khi khởi động máy không vào được windows Mobile mà màn hình chỉ nằm ở màn hình chờ của Windows. Các bác chỉ giáo giúp. có phải máy bị lỗi gì không?em mới dùng lên không rõ lắm về máy.
Đó là có thể bạn cài phần mềm nào đó bị xung nên treo ở màn hình Welcome. Bạn HardReset là OK

thiem_jimmiifc

các lỗi nặng nề của HTC HD2 bản châu âu:
hoàn toàn không gọi được bằng Sim của mobi ở Vũng tàu, gắn Sim Vina thì gọi được.
Định vị my location ở màn hình today thời gian ở Newdeli(Ấn độ), thời tiết lại ở Bat dambang(Thái lan).Không thể cài đặt thời gian tại nơi mình ở.
Lời khuyên không nên mua HTC HD2 bản châu âu rất bực mình khi xài
Cho mình hỏi bản nào dùng ổn định nhất vậy?

doanduyngoc

Em mới mua 1 em hàng chính hãng FPT, dùng ROM 1.48.707.2 WWE, radio 2.05.51.05_2. Hôm ở Vũng Tàu dò My location trong Weather mãi không ra, cứ phải update nhiều lần, nhiều khi phải vài tiếng sau thử lại mới được. Nhưng mà đến khi về lại TPHCM thì lúc nào cũng update thoải mái :D Rồi còn SMS send lúc được lúc không, send xong 10-15ph sau mới thấy delivery report :| Không biết mạng mẽo ở Vũng Tàu có bị làm sao không nữa :|

Bác dùng mạng điện thoại gì vậy???

ancola66

Super V.I.P
Nếu mua hàng Châu âu mà muốn up rom ship châu á thì có cần chạy HSPL không hả bác? hay chạy thẳng ạ.
Nếu không chạy HSPL thì máy chỉ có thể up rom ship hỗ trợ cho khu vực xuất xứ của mày mà thôi. Tuy nhiên cũng có thể up rom ship khác khu vực bằng tool SSPL nhưng phương pháp này cổ quá rồi và đòi hỏi rom ship không được kèm Radio.

DRACUDA

Mình mua máy bên đức, dùng rất OK, chưa thấy vấn đề j cả, thời tiết update tốt, chụp ảnh cũng ok, k thấy vùng màu hồng như bạn nói. Chỉ thỉnh thoảng cài 1,2 phần mềm vào k đc, có thể là do k tương thick với ROM châu âu. NHưng nhìn chung là máy dùng tốt.

nguyen_hoang

Mình mua máy bên đức, dùng rất OK, chưa thấy vấn đề j cả, thời tiết update tốt, chụp ảnh cũng ok, k thấy vùng màu hồng như bạn nói. Chỉ thỉnh thoảng cài 1,2 phần mềm vào k đc, có thể là do k tương thick với ROM châu âu. NHưng nhìn chung là máy dùng tốt.

mình cũng mua máy bên châu Âu này dùng khá mượt
:)) bài đầu tiên viết là do bác mang bản châu Âu về dùng ở vn thì chán cũng rõ mỗi nơi mỗi khác :)