• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI ACCOUNT TRÊN ANDROID

tnghiax

Mọi người cho mình hỏi tí nhé: lúc trước mình có con htc wild fire A333, bây giờ mình đổi con HD2. Nhưng mình không thể thoát hay đổi email lúc trước mình đăng kí trên con wildfire. Giờ mình k thể đăng nhập bằng gmail khác trên con wildfire để down app trên play.store! Vậy mọi người giúp mình được ko. Khẩn thiết. Hic

venusian

Moderator
Mọi người cho mình hỏi tí nhé: lúc trước mình có con htc wild fire A333, bây giờ mình đổi con HD2. Nhưng mình không thể thoát hay đổi email lúc trước mình đăng kí trên con wildfire. Giờ mình k thể đăng nhập bằng gmail khác trên con wildfire để down app trên play.store! Vậy mọi người giúp mình được ko. Khẩn thiết. Hic

Máy bạn đã Root chưa. Nếu Root rồi thì làm như sau.
Tải và cài đặt ứng dụng Root Explore dùng Root Explore tru cập vào đường dẫn Data/System Xoá File accounts.db
Không cần Factory Reset lại đâu:

tnghiax

Máy mình chưa root. Chạy android 2.3 k có trình qản lý file nữa :(
Với market mình k down app được. Nó báo lỗi gì đó. Chắc tại chưa root. Hic.
Bởi vậy mới muốn vào play.store để down app nhưng không được

hduong_langtu

Máy mình chưa root. Chạy android 2.3 k có trình qản lý file nữa :(
Với market mình k down app được. Nó báo lỗi gì đó. Chắc tại chưa root. Hic.
Bởi vậy mới muốn vào play.store để down app nhưng không được

down app tren market thì không liên quan tới việc root hay ko root mà hd2 sài android thì đã được root hết rồi nhé bạn cài lại rom khác hoặc đổi google mail khác và update market là ok nhé.

tnghiax

down app tren market thì không liên quan tới việc root hay ko root mà hd2 sài android thì đã được root hết rồi nhé bạn cài lại rom khác hoặc đổi google mail khác và update market là ok nhé.

Cài lại rom khác thì chắc là ok thôi nhưng ko có cách nào ko cần up rom hả ta :(