• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi biểu tượng tình trạng Pin thành %

qqonline33

Nhìn hình chắc các bạn cũng đoán ra tiện ích của phần mềm này.

Chỉ hỗ trợ WM5 trở lên, màn hình QVGA,VGA, bật hiển thị icon Pin

• Bạn hãy cài đặt NumBattery.cab vào bộ nhớ chính
  • Khởi động lại máy
  • Nếu không thay đổi bạn hãy gỡ bỏ đi và cài đặt QVGA.cab

Thông tin chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=462741

STTT

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Đã có Hướng dẫn rồi!! Cài QVGA.cab trước và Cài NumBattery.cab sau tấc cả vào Main xong Reset máy lại là OK!! Sau lại hướng dẫn ngược lại vậy Pro!!!

can_mua_ban

qqonline33 ---> đã hướng dẫn đúng như trên XDA

anhphe076 ---> sao bạn hướng dẫn sai mà nói người ta sai vậy. bạn xem lại trên xda lại nha. góp ý chân thành!

qqonline33

Hic. Nothing to say. Các bạn cứ làm theo các cách,miễn sao ok là đc mà. Tất cả vì đóng góp chung cho PDAV thui.

@ anhphe076: Nếu đã có rùi thì I'm sorry. Vì thấy mục này chưa có trong Topic Theme.
@can_mua_ban: Thanks bác đã ủng hộ

minhkt

tuyệt minh cài numbaterry.cab kd lại cái được luôn,ngoài ra biểu tượng lúc cắm sạc cũng đẹp thật chẳng bù với icon gốc hiển thị pin lúc nào cũng đầy:D

ironheart

Máy mình Tmobile MDA đã up lên ROM 6.5 sao cài cái này nó chẳng hiện lên gì cả nhỉ.Nếu cài numbattery thì nó vẫn hiện lên vạch như mặc định,còn cài QVGA thì nó trắng xóa cả cục pin luôn.

QuangThang89

Máy mình Tmobile MDA đã up lên ROM 6.5 sao cài cái này nó chẳng hiện lên gì cả nhỉ.Nếu cài numbattery thì nó vẫn hiện lên vạch như mặc định,còn cài QVGA thì nó trắng xóa cả cục pin luôn.
Bạn remote hết cả 2 cái, cài QVGA trước rồi mới cài Numbattery, sau đó SR máy lại xem sao ;)

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

qqonline33 ---> đã hướng dẫn đúng như trên XDA

anhphe076 ---> sao bạn hướng dẫn sai mà nói người ta sai vậy. bạn xem lại trên xda lại nha. góp ý chân thành!
Ông này lấy ở đâu vậy! Cái này Tui cài hàng chục lần rồi nha!! Ko thấy hình Minh họa máy Tui à!! Bạn thử cài ngược lại kiếu HD của Tui xem thế nào??? Rách chuyện!!

Thấy ironheart cài ngược với HD của Tui ko?

ironheart

Thôi đừng tranh cãi nữa.mình đã thử tất cả các cách đều kg đc.Nguyên bản cái máy của mình nó không có biểu tượng pin trên taskbar.Nếu chỉ cài numbat trước rồi cài QVGA thì nó kg có gì cả.Nếu cài QVGA trước thì biểu tượng cục pin nó trắng xóa kg có số % gì hết. Bó tay.

longpl

Active Member
Ông này lấy ở đâu vậy! Cái này Tui cài hàng chục lần rồi nha!! Ko thấy hình Minh họa máy Tui à!! Bạn thử cài ngược lại kiếu HD của Tui xem thế nào??? Rách chuyện!!

Vậy theo hướng dẩn nào đây mấy bro ơi !!!!

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

Bác này ăn nói kì cục quá. Cứ như ăn thua đủ. Mình đã bảo cách nào cũng đc. Miễn thành công thui mà.

Các bạn tham khảo ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=3074275&postcount=1
(không hiểu tiếng Anh)
Và cho hướng dẩn cụ thể với, để người sử dụng an tâm .
Bài của mình là translate từ đấy ra. Mình cài theo đấy cũng thấy OK. Tuy nhiên tham khảo vẫn thấy có người cài theo cách của anhphe,cũng đc. Chắc tùy từng loại máy. Vì thế bạn cứ thử theo cả 2 cách. Cách nào thấy đc thì bạn vào góp ý cho mọi người cùng biết.

qqonline33

Bạn ironheart đang cùng máy j,bản rom thế nào vậy. Cho mọi người cùng biết...

Chỉnh sửa cuối:

minhanh_03

Thôi đừng tranh cãi nữa.mình đã thử tất cả các cách đều kg đc.Nguyên bản cái máy của mình nó không có biểu tượng pin trên taskbar.Nếu chỉ cài numbat trước rồi cài QVGA thì nó kg có gì cả.Nếu cài QVGA trước thì biểu tượng cục pin nó trắng xóa kg có số % gì hết. Bó tay.
:)):)):))...chả biết Thank ai bao giờ nên cài hổng được là cái chắc...:)):)):))
Nguyên văn cách cài:
- Cài number battery rồi khởi động lại để xem kết quả.
- Nếu không có gì thay đổi thì gỡ bỏ và thực hiện lại bằng cách cài QVGA trước rồi cài number battery sau.

bulack87vn

:)):)):))...chả biết Thank ai bao giờ nên cài hổng được là cái chắc...:)):)):))

Nguyên văn cách cài:
- Cài number battery rồi khởi động lại để xem kết quả.
- Nếu không có gì thay đổi thì gỡ bỏ và thực hiện lại bằng cách cài QVGA trước rồi cài number battery sau.
Hehe. E thấy bác có Thanks chủ topic đâu mà vẫn cài ngon lành đấy thây.=))
E làm theo cách 1 của bác phát đc luôn. Sướng

ironheart

Yeah.Thành công rồi.Chỉ cần cài Numbat thôi,không cần QVGA.Do numbat kg yêu cầu reset nên mình kg reset thành ra nó kg hiện gì lên cả,bây giờ thì ok rồi.Thanks all!

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Việc cài numberbattery này tùy theo từng loại rom của từng dòng máy, có rom chỉ cần cài numberbattery thì ok nhưng có rom phải cài QVGA trước rồi mới cài numberbattery thì mới hiển thị, nên các bạn lưu ý và đừng bình luận những ai làm ngược với cách của mình, chúc mọi người thành công :)

AngelLe

Với Atom Life và ROM MWG6.0 thì phải cài QVGA trước. Sau đó cài NumBattery sau rồi Reset lại là ok 100% (Đã test nhiều lần).

abu8310

Nếu các bạn đã cài W6.5 rồi thì không cần phải cài những soft này nữa, vi đã có sẵn trong Rom. Trường hợp bị mất là do đụng soft (mình bị đụng với Spb Plus)

qqonline33

Nếu các bạn đã cài W6.5 rồi thì không cần phải cài những soft này nữa, vi đã có sẵn trong Rom. Trường hợp bị mất là do đụng soft (mình bị đụng với Spb Plus)

Oh. Mình tưởng là tùy từng bản rom cho từng dòng máy chứ. Đâu phải rom nào cũng có đâu.:(

QuangThang89

Mỗi bản rom có từng reg riêng nên bạn ko thể nói chung như vậy được đâu nha ;), có cooker khi build đã nhúng vào cái numbebattery rồi nhưng lại có 1 số cooker lại ko nhúng vào, đó là nguyên nhân vì sao có rom của 1 số dòng thì có, còn 1 số rom lại ko có nên phải cài đến phần mềm thứ 3 ;)