• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi font chữ cực kỳ đơn giản với FontSwap

panrai

Super V.I.P
IP thì mình sài phone chữ thường thì quá nhàm chán với tất cả anh em rùi hôm nay mình ngồi dọc 1 thôi thì thấy cái nầy thay đổi font quá đơn giản và tìm tồi up lên cho anh em luôn,ko có gì đơn giản bằng cách nầy hết:))

Lúc trước có nhiều bạn chép font thì dùng cái nầy cái kia kết nói với IP và lưu file gốc lại rất là bất tiện,hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho các bạn 1 chương trình có tên là FontSwap nhé chạy tốt trên FW 3.1.2

Cách làm :
-Anh em vào cydia tìm Chuong trình FontSwap
-Để thay đổi font các bạn vào FontSwap vào mục System Font chọn bất kỳ font chữ nào mình thích rùi bấm Intall & Respring device,sẵng tặng các bạn thêm vài font cho các bạn luôn Đây,và chép theo đường dẫn private/var/mobile/library/FontSwap/Packages/System Fonts

Còn cách nầy thay đổi fon đồng hồ nhé :
-Để thay đổi đc font đồng hồ thì bạn vào FontSwap vào mục Lockclock Font chọn bất kỳ font đồng hồ nào mình thích nhé:O
-Sẵng đây tặng các bạn vài font đồng hồ luôn Đây
,và chép vào đường dẫn private/var/mobile/library/FontSwap/Packages/Lockclock Font

Chú Ý : lần đầu sài IP và post bài ko hay lắm anh em giúp đở mình nhé nếu thấy hay thì thank mình 1 phát

binquac

topic này có lâu rồi,dù sao cũng thanks để khích lệ tinh thần cho bạn,cố gắng phát huy nhé....=D>

lecuongpht

Cái này dùng có an toàn kô bro? nếu dùng app này để đổi font thì khỏi cần cop font vào hệ thống của Ip nhỉ, thế thì khỏi lo ăn táo tàu nữa đúng kô?

panrai

Super V.I.P
Cái này dùng có an toàn kô bro? nếu dùng app này để đổi font thì khỏi cần cop font vào hệ thống của Ip nhỉ, thế thì khỏi lo ăn táo tàu nữa đúng kô

cái nầy dùng cực kỳ anh toàn ko lo ăn táo đâu cậu;;)

Zenki

Super V.I.P
bạn cho mình xin file DEB y nhà mình không có wifi :)

Khi cài FontSwap nó sẽ yêu cầu cài thêm một số chương trình nhỏ khác kèm theo nữa nên khuyên bạn nên cài qua Cydia là tốt nhất!

phdzung

các cái font này chẳng có preview j cả T_T mỗi lần muốn test xem nó ntn lại phải chờ nó respring mất cũng kha khá tg mà mỗi lần chui vào để chọn font nó lại "downloading mising preview" nữa chứ, mất thêm tiếp tg >_<

page

sao mà chữ bé tí vay bạn mình cai rùi mà chữ bé wa chảng nhìn thấy gì cả.có các nào lam cho phông chữ to hơn ko.thanks

vukhanh

Mấy font sau khi cài và mở FontSwap lên thấy có dấu chấm than (!) là không chạy được.

vip_boy963

Bạn ơi cho hỏi sao mấy cái system font của bạn mình cóp vào toàn có dấu chấm than vậy ?!!!! Có dùng được không vậy chưa dám thử

Chỉnh sửa cuối:

HellsBoyz

Tốt nhất là mọi người nên tự download font từ Cydia, cách này an toàn hơn so với việc tự chép font vào i.yourDevice!

vip_boy963

Tốt nhất là mọi người nên tự download font từ Cydia, cách này an toàn hơn so với việc tự chép font vào i.yourDevice!
Bạn nói có lý đấy. Tự chép vào thấy ghê quá:( HỎng thì chết

Se7enkute

Cho hỏi !!!! mấy cái font anh đưa nhìn khó thấy, với lại nó không hổ trợ UNNICODE sao mà hiện ra :((

xenosensi

Cho hỏi !!!! mấy cái font anh đưa nhìn khó thấy, với lại nó không hổ trợ UNNICODE sao mà hiện ra
Tình hình là rất tình hình. AE ai dùng rồi vào cho ý kiến với. Sao thấy các bạn này nói có vẻ bất an vậy

qdtmobile

Thanks anh cái

không biết cái này có chạy trên 4.xx không nữa.có anh em nào test thử chư.thanks

QX56

Iphone 4 fw 4.1 chạy ngon lành bạn ơi .
Mình vào cydia tìm fontswap cài .