• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI FONTS CHO UIQ3.0 (P990i,P1,M610i...) >> HÀNG ĐỘC

CongVoi

Super V.I.P
cho mình xin font nào khi lướt wed có thể đọc được chữ china và tiếng việt ......

sao không bro nào giúp em vậy

HIỆN BÂY GIỜ MÌNH VẪN CHƯA TÌM ĐƯỢC FONT NÀO NHƯ THẾ CẢ.ĐƯỢC CHINA THÌ MẤT VIỆT VÀ NGƯỢC LẠI.ĐANG ĐỢI MỘT SỐ BẠN FIX LẠI NHƯ THẾ NÀO.KHI NÀO CÓ SẼ THÔNG BÁO ĐẾN CHO BẠN NHÉ

CongVoi

Super V.I.P
gởi lại file đi bác ơi mình down không được chán thật:(:(:(:(

BẠN CẦN NHỮNG FILE NÀO.MẤY CÁI FILE TRONG NÀY VÌ LẦN TRƯỚC DIỄN ĐÀN MÌNH NÂNG CẤP NÊN BỊ THẤT LẠC.MÀ MÌNH VẪN CHƯA CÓ THỜI GIAN UP LẠI.BẠN MUỐN FILE NÀO NÓI RÕ.MÌNH SẼ ĐÁP ỨNG :D:D

dinhquy

BẠN CẦN NHỮNG FILE NÀO.MẤY CÁI FILE TRONG NÀY VÌ LẦN TRƯỚC DIỄN ĐÀN MÌNH NÂNG CẤP NÊN BỊ THẤT LẠC.MÀ MÌNH VẪN CHƯA CÓ THỜI GIAN UP LẠI.BẠN MUỐN FILE NÀO NÓI RÕ.MÌNH SẼ ĐÁP ỨNG :D:D

FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned.sis
Phong chu.rar
2 file này nha bác vì mình chưa down mà. thank bác nghe
cho mình cái theme này luôn nha bác

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Cảm ơn bạn Congvoi nhé. Máy mình P990i vào mạng Internet cũng bị lỗi font, bạn có thể giúp mình khắc phục lỗi này được không? IMEI của mình: 35959300-943495-3. Email của mình: ntv2978@yahoo.com.
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Bạn hãy cài font tiếng việt vào là được thui.Tải cái này về: http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip .Giải nén bỏ mấy file đấy vào mục Resource/font ở thẻ nhớ nhé.Nếu không có mục font thì tự tạo lấy một mục nhé.Khởi động lại máy là ok

inverse

Híc híc... mình đã làm theo đúng cách mà bạn Congvoi đã hướng dẫn mà vẫn bị lỗi font khi vào net. UIQ3 mà còn phức tạp hơn cả windown mobile.... Bạn Congvoi có cách nào khác để "điều trị" bệnh này không? Cảm ơn bạn nhé!

CongVoi

Super V.I.P
Híc híc... mình đã làm theo đúng cách mà bạn Congvoi đã hướng dẫn mà vẫn bị lỗi font khi vào net. UIQ3 mà còn phức tạp hơn cả windown mobile.... Bạn Congvoi có cách nào khác để "điều trị" bệnh này không? Cảm ơn bạn nhé!

Bạn thử dùng bộ Font này xem sao nhé:

sayyouwill

Nếu cài font router thôi, không thêm bất kỳ bộ font nào của bác mà sử dụng font unicode bình thường trong D:/resource/ font của máy mình (time, arial..) và khởi động lại thì cho ra chữ rất to và đẹp. Cái này mình thích hơn bộ phông của bác.

Nhưng khổ nổi khởi động lại lần nữa thì máy không lên. Đành phải tháo thẻ và gỡ font router đi.

Bác thử xem và cho mình hướng giải quyết với. Mình thích chữ thật to như vậy

haitran

sing như thế nào bác ơi em chưa chơi vụ này lần nào bác chỉ em với thank

ngocsuongvn

Em không hểu cho lắm!

CÁCH LÀM PHÔNG CHỮ NÈ
Thủ tục làm rất đơn giản.Nhưng trước tiên phải nói với các bạn đây là phần mềm cần phải SIGN đấy nhé.Ai muốn sign thì hãy post xin ở mục này luôn nhé.Hiện bây h mình có trong tay 3 loại Phông khác nhau,3 kiểu đẹp khác nhau.
Bây h bạn hãy tải phần FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned ở dưới đây về và sign cho phần mềm này.Sign xong thì cài vào máy(cài vào THẺ NHỚ).Ok rùi thì bắt đầu lấy Phông cài vào máy>>>.tải tiếp phần Phong chu.rar ở dưới,giải nén,cũng cài vào thẻ nhớ .Khởi động lại máy là ok.Đưa thêm ít ảnh tiếng TRUNG vào nữa cho các bạn tham khảo,đây là kiểu thứ 1,còn hai kiểu nửa các bạn cài xong cho ý kiến nhé.

Em khó hiểu ở câu này >> (Sign xong thì cài vào máy(cài vào THẺ NHỚ). Sign là như thế nào? Tại sao lại Sign xong rôi mới cài vào thẻ nhớ. Xin bác chỉ cho em được tường tận vê Sign.
Em xin chân thành cảm ơn!

minhbin

Có thể up lại bộ HOA kHANG THIẾU NỮ đc ko bác congvoi. cảm ơn bác nhiều

tommynguyen1961

CÁCH LÀM PHÔNG CHỮ NÈ
Thủ tục làm rất đơn giản.Nhưng trước tiên phải nói với các bạn đây là phần mềm cần phải SIGN đấy nhé.Ai muốn sign thì hãy post xin ở mục này luôn nhé.Hiện bây h mình có trong tay 3 loại Phông khác nhau,3 kiểu đẹp khác nhau.
Bây h bạn hãy tải phần FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned ở dưới đây về và sign cho phần mềm này.Sign xong thì cài vào máy(cài vào THẺ NHỚ).Ok rùi thì bắt đầu lấy Phông cài vào máy>>>.tải tiếp phần Phong chu.rar ở dưới,giải nén,cũng cài vào thẻ nhớ .Khởi động lại máy là ok.Đưa thêm ít ảnh tiếng TRUNG vào nữa cho các bạn tham khảo,đây là kiểu thứ 1,còn hai kiểu nửa các bạn cài xong cho ý kiến nhé.

Sao không có link nào trong bài viết này download được vậy congvoi?
Bạn có thể post lại cho mình được không?
Cứ mỗi lần download là nó hiện lên attched file gift
Thanks.

tommynguyen1961

cái fontrouter để làm gì mà mình cài vô xong ko thấy ứng dụng nằm trong máy để chạy vậy?Muc đích cài vô để làm gì?
Lúc chưa cài còn thấy font thay đổi.Khi cài vô bỏ fonts nào vô cũng ko thấy tác dụng.
fontTV của bác cài vô không thấy tác dụng.Mình xóa đi và thử để bộ fonts của mình vô là ép phê liền.
Bác cho mình lại bộ font cướp biền caribe lại đi nhé

Chỉnh sửa cuối: