• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi giao diện S60OS9.2/3 giống S60OS9.4

hungphilong

Touch menu style look for os9.2/3 by Biggzy

Phương pháp này chỉ thay đổi icon/forder trên menu mặc định của máy thậm chỉ có thể thay đổi cả icon/forder mặc định trên máy, tác giả chỉ test trên N85 các moden khác chưa rõ các bạn test thử và cho ý kiến nha
Yêu cầu máy các bạn phải đc hack và phải có cái file mình đưa kèm phía dưới:D

Thực hiện:
- Giải nén copy 2 file Apps.mif, Menu.mif vào C:/resource/apps và file appshelldata.xml copy vào C:/private/101f4cd2 reset lại máy
- Bước cuối cùng là thưởng thức hậu quả:D

q630666

Không đẹp bằng bản củ. icon xí quá (thô) nhìn không mượt

Bản cũ ở đâu vậy bạn?

PS: Đã test trên N95 thừong và ... không có gì thay đổi cả.Vẫn y nguyên :D

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

tìm 1 cái skin có icon S60v5 cài zô,trên 4rum có nhìu lắm , đẹp nữa,đang xài mấy em ^^ nhìn pro pro !

C

Che_tau

Guest
Bạn có cái nào dùng trên màn hình 320x240 ko vậy.Mình dùng cái này xoay như khối hộp thấy rất thích.Thanks bạn nhé.

quochuy0437

dùng cái cũ đẹp hơn. kái này chỉ thay đổi máy cái icon thôi, làm gì có cái đồng hồ trên menu chứ????

Caominh171

muốn trở lại bình thường thì sao hả mấy Bro ?

Cái này cũng như trong Thủ thuật hack fone, nên backup file gốc trước khi chép để còn khôi phục lại!
Riêng mình thì thấy xài theme kèm icon vẫn tốt hơn cách này tại fải thủ sẵn file backup nữa :D

diemhen_mobile

dùng cái cũ đẹp hơn. kái này chỉ thay đổi máy cái icon thôi, làm gì có cái đồng hồ trên menu chứ????
muốn có đồng hồ trên menu, cài digital clock vào, sau đó vào máy chọn mục tiệt kiệm pin, lúc này sẽ có mục chọn clock. một đồng hồ quá đẹp ở chế đồ chờ sẽ hiện ra.

vancuc9999

anh oi cho em hỏi cái N81 cua em có cài được cái này ko.nếu được thì hãy hướng dẫn cụ thể tí nữa nha. thank.:-/

ngocquynh47

anh oi cho em hỏi cái N81 cua em có cài được cái này ko.nếu được thì hãy hướng dẫn cụ thể tí nữa nha. thank.:-/

Bác vào pizero.net và down mấy cái themes mới về nhé, vdu như cái sunrise ý, giao diện rất đẹp và icon là của dòng 9.5 đó