• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI GIAO DIỆN VÀ CLOCK CHO HD-MINI

PhamQuang

Manager
Duới đây xin giới thiệu 1 số giao diện khác nhau cho đồng hồ (Clock) Digital trên Home HD Mini để cài đặt đỡ nhàm chán.

* Hình giao diện DEFAULT:
Hình ảnh như ROM Ship.

* Hình minh họa giao diện 1:

* Hình minh họa giao diện 2:

* Hình minh họa giao diện 3:

File cài đặt lần lượt đưa kèm dưới bài.
Tải về, đổi đuôi ZIP thành CAB rồi cài cho máy là xong.

trungkhiem86

Chào chú quang

Chú q ơi cháu mới gom góp được một số tiền và vưà tậu ngay e hd mini này.nhưn cháu thấy trong thớt của e này chẳng thấy có nhiêù pm game va theme.game và theme thì ko lun.thấy bùn wá lịêu có phải cháu đã nhầm khi chọn e naỳ ko chú ?mong chú ra tay júp chúng cháu.cháu cảm ơn chú chúc chú và gia đình mạnh khỏe và may mắn

HD Mini sử dụng loại màn hình HVGA 320x480 pixels không phổ biến ở HĐH WM nên theme, phần mềm và game rất ít nếu nói là không có... Bạn cố đợi một thời gian nữa để các nhà phát triển PM cho ra các PM theo chuẩn màn hình này nhé. Trong khi chờ đợi bạn có thể sử dụng các PM, game của chuẩn màn hình QVGA 240x320 pixels nhưng sẽ không full màn hình đâu...

trungkhiem86

Các bác júp e tìm cái pm báo động khi có ngươì động vào là nó kêu um lên ý.e hay vứt máy lung tung qúa nhiều người cầm sợ cầm mất lun.e cảm ơn các bác

o0oThienSuo0o

Các bác júp e tìm cái pm báo động khi có ngươì động vào là nó kêu um lên ý.e hay vứt máy lung tung qúa nhiều người cầm sợ cầm mất lun.e cảm ơn các bác

Cái này mình mới thấy Symban có. Không biết liệu WM có không

trungkhiem86

Ngày trước e dùng nô5800 hack phone rùi cài cũng khá nhiều pm hay như ttpod,handy shell (hai cái kết nhất) và pm mykeylock cái này cài vào thì tuyệt ở chỗ tập thể như e (sv mà) đố ai dám đụng máy lun.đụng cái kêu điếc tai lun.vậy mà wm lại ko có chán wá

TVinh

Bác Q cho em hỏi: em đã down mấy cái giao diện clock về rồi nhưng không đổi được tên thành đuôi CAB(em vào rename nhưng ko đc),chỉ dùm em với

PhamQuang

Manager
Bác Q cho em hỏi: em đã down mấy cái giao diện clock về rồi nhưng không đổi được tên thành đuôi CAB(em vào rename nhưng ko đc),chỉ dùm em với

Đổi đuôi ZIP thành CAB mà sao khó khăn vậy?
Hãy chỉnh trong Windows (máy tính) để hỗ trợ hiển thị đuôi file trước đã, rồi hãy đổi.

o0oThienSuo0o

Mở một thư mục bất kỳ.
Vào Tools --> Folder Options bỏ tùy chọn "Hide extensions for know file types" --> OK

Giờ quay lại File giao diện bạn vừa tải về. Lúc này phần mở rộng có dạng xxxxx.Zip (xxxxx là tên file). Lúc này bạn thay chữ Zip bằng Cab là OK ngay

trungkhiem86

À bác quang ơi.bác xem giùm cháu xem cái phần mềm handy shell đã có phiên bản nào phù hợp với cái màn hình hvga này chưa ạ.thấy con hd2 chạy cái 3d xoay vòng mà thèm wá bác ạ.hu sao e này laị là hvga chứ

trungkhiem86

Chỉnh sửa cuối: