• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình nền Manila của TouchHD?

Status
Không mở trả lời sau này.

LangLeYeunguoi

các bác chỉ giùm cho em biết: muốn thay đổi cái hình nền trong giao diện manila thì làm thế nào? cái hình màu đen thấy nhàm chán, muốn thay đổi màu mè chút xíu ;;)

PhamQuang

Manager
các bác chỉ giùm cho em biết: muốn thay đổi cái hình nền trong giao diện manila thì làm thế nào? cái hình màu đen thấy nhàm chán, muốn thay đổi màu mè chút xíu ;;)

Thay đổi hình nền Manila khá thú vị và hấp dẫn. Đòi hỏi phải thạo chút về sử dụng các chương trình và không phải trong 1 vài câu là trả lời cho bạn ngay được.
Dạo này bận quá, khi nào rảnh mình sẽ lập hẳn 1 chuyên mục để hướng dẫn và cùng các bạn thảo luận vấn đề này.

transon1611

Thay đổi hình nền Manila khá thú vị và hấp dẫn. Đòi hỏi phải thạo chút về sử dụng các chương trình và không phải trong 1 vài câu là trả lời cho bạn ngay được.
Dạo này bận quá, khi nào rảnh mình sẽ lập hẳn 1 chuyên mục để hướng dẫn và cùng các bạn thảo luận vấn đề này.

Bác Quang à,

Em thường làm theo cách trên ko thấy hay cũng good nhưng ko biết nó có hỗ trợ cho các version cua Manila ko. Bác kiểm tra giúp em nhé.

Step 1: Disable TouchFlo 3D (setting/ Today/ item/ bỏ dấu tick của TuochFlo 3D.
Step 2: Install mUn bg4allTabs_ultimate_v1.cab (Download here)
Step 3: Softreset.
Step 4: Enable TouchFlo 3D (setting/ Today/ item/ tick ô vuông của TuochFlo 3D.
Step 5: Chọn Setting tab của Manila/ Wallpaper/ chọn hình mình muốn làm hình nền.
Step 6: Hưởng thụ thành quả.

Chúc mọi người cũng thành công như em. :D

Best regards

haifangshi

@:transon1611
Đấy chỉ là thay đổi hình nền cho TF3D, mà cũng không cần phải làm nhiều bước như vậy đâu. Chỉ cần chuẩn bị 1 hình nền 480 x 800, Install mUn bg4allTabs_ultimate_v1.cab, sau đó làm theo bước 4 và 5 của bạn là xong. Còn ý của anh Quang là hướng dẫn thay đổi giao diện của TF3D cơ, mong anh sớm có bài hướng dẫn để anh em cùng vọc;)

headone

Đây là bài cơ bản về thay đổi hình nền cho TF3D, sưu tầm trên XDA, tôi cũng bận quá nên chưa dịch được. Nhờ bạn nào dịch giùm, cảm ơn lắm lắm

Rozenthal's guide on how to get high-quality wallpaper image on your Touch HD.
There have been many topics dealing with this issue, and I figured it was time someone made a guide with correct and precise instructions.
To complete this guide you will need to have at least moderate knowledge of Photoshop or similar advanced graphic software. You will also need your PC and some additional software.
However, I can confirm that the results are "as advertised" - full quality wallpaper image, without any visible image degradation.
Please note that I take no responsibility if you mess up something. I suggest you make backup folder with Manila files that need to be edited, so you can always go back to default if something isn't working. Also note that this guide deals with Manila2 (the new Manila from latest Topaz / Rhodium ROM's). The old Manila1 may be using different file names.
If all this seems too complicated, a simple way to improve image quality on your Touch HD is to use 512x512 pixel PNG wallpaper! Do not use 480x800! Use 512x512 and you will see it will be sharper and much better looking. Not perfect, but still better!

Hướng dẫn chi tiết tải theo link ở dưới
http://www.4shared.com/file/105676476/719f600b/01_copy.html

Status
Không mở trả lời sau này.