• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi Icons trên Active Standby

Zenki

Super V.I.P

App có tác dụng giúp bạn cho phép Icon nào hiển thị trên Active Standby và Icons nào không hiển thị

1 - Tắt active standby

2 - Copy file từ z:\resource AIPluginDefinition.rsc đến c:\resoucre
3 - Chạy script (Script chạy trên nền Python)

Nhớ backup file AIPluginDefinition.rsc trong C:\RESOURCE\AIPluginDefinition.rsc trước.

Chỉ chạy trên những phone đã hack. Tested trên N95-1

nouvu2372

Chương trình này để đổi icon trên đâu vậy bạn?có hình minh họa không post cho mình xem với

Zenki

Super V.I.P
Chương trình này để đổi icon trên đâu vậy bạn?có hình minh họa không post cho mình xem với
Icons ở màn hình Standby đấy. N81 của bác cũng có đấy :D

lamnt0702

1 phần mềm hay,đã test ok trên N95 8gb,chúc Zenki sớm lấy lại những j đã mất =D>

Chỉnh sửa cuối:

056886533

Zenki cho hỏi mình caì vao chạy nó báo cap off not fond và file not.... Là bị sao e xài 3250 hack rom patche.
và ko hiểu đoạn anh hương dẫn này là phải làm sao

Nhớ backup file AIPluginDefinition.rsc trong C:\RESOURCE\AIPluginDefinition.rsc trước. [/

Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Zenki cho hỏi mình caì vao chạy nó báo cap off not fond và file not.... Là bị sao e xài 3250 hack rom patche.
và ko hiểu đoạn anh hương dẫn này là phải làm sao

Nhớ backup file AIPluginDefinition.rsc trong C:\RESOURCE\AIPluginDefinition.rsc trước. [/

Posted via Mobile Device

AIPluginDefinition.rsc trong C:\RESOURCE\ đó bạn :D Copy file đó ra PC hay đâu đó rồi giữ lại đó đề phòng trường hợp bị lỗi thì có mà copy vào lại ;)

3250 bạn dùng FW nào? Đã hack phone đc chưa?

056886533

AIPluginDefinition.rsc trong C:\RESOURCE\ đó bạn :D Copy file đó ra PC hay đâu đó rồi giữ lại đó đề phòng trường hợp bị lỗi thì có mà copy vào lại ;)

3250 bạn dùng FW nào? Đã hack phone đc chưa?

Posted via Mobile Devicee dung fw chau a v4.21 . Hack bang rom patcher

Zenki

Super V.I.P
Posted via Mobile Devicee dung fw chau a v4.21 . Hack bang rom patcher
Hic. Bên kia thì nói chưa hack đc, qua đây thì nói hack đc rồi 8-| chẳng biết đường nào mà giúp luôn, mà hack bằng Rompatcher là hack kiểu gì?

056886533

Hic. Bên kia thì nói chưa hack đc, qua đây thì nói hack đc rồi 8-| chẳng biết đường nào mà giúp luôn, mà hack bằng Rompatcher là hack kiểu gì?

Posted via Mobile DeviceHe he . Chưa hack đựơ trọn gói , chứ hack sơ sơ thì đựơc mà . File intáll sever.exe thì bó tay . Rom patchẻ cũng như cap on, òf mà . Làm đúng như hương dân roi , maý đã có python nhưng chạy thì cứ báo là cap òf not fond là sao hay phai cai cap off thì nó mới chieu day.

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile DeviceHe he . Chưa hack đựơ trọn gói , chứ hack sơ sơ thì đựơc mà . File intáll sever.exe thì bó tay . Rom patchẻ cũng như cap on, òf mà . Làm đúng như hương dân roi , maý đã có python nhưng chạy thì cứ báo là cap òf not fond là sao hay phai cai cap off thì nó mới chieu day.

Hack sơ sơ là sao vậy bạn? Là cài Pm như thế nào, phải sign hay sao? Nếu nó báo vậy thì bạn phải có CapsOff rồi :-??

056886533

Hack sơ sơ là sao vậy bạn? Là cài Pm như thế nào, phải sign hay sao? Nếu nó báo vậy thì bạn phải có CapsOff rồi :-??

Posted via Mobile DeviceMình hack bằng rom patchr trên hướng dẫn , nhưng cách này laị ko đụng tới pc . Cài pm phải signed . Nếu pm bảo mình cài cap off thì chắt bibi wá vì ko có dây cáp . Very thank ! Kojio

MinhThang

Manager
Posted via Mobile DeviceMình hack bằng rom patchr trên hướng dẫn , nhưng cách này laị ko đụng tới pc . Cài pm phải signed . Nếu pm bảo mình cài cap off thì chắt bibi wá vì ko có dây cáp . Very thank ! Kojio

Cách Hack cũ mà mới. Không có cáp thì dùng đầu đọc thẻ, nhanh lẹ tiện nhất đó bạn.

dungquang152

sao em không copy được file AIPluginDefinition.rsc đến c:\resoucre
anh à.giúp em được không.thank nhiều

lamnt0702

Hack phone chưa bạn?Bạn hack phone sau đó dung x-plore để truy cập vào file hệ thông sau đó copy paste file đó ngon lành àh :)

Zenki

Super V.I.P
Bạn hack phone sau đó Capsoff hoặc DisableCaps thì mới move mấy file trong đó được :D

pleikucyty2

Ủa mà anh ơi! cái này trong N73 ME có sẵn rồi mà. vào setting---> phone là thay được mà.