• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi màn hình khởi động và âm thanh cho 5800!

thanhdhl2003

Nokia 5800 Startup-animation and sound fully working

Using a File Browser
(X-plore) copy these files

startup.mp3 to C:\system\sounds if dir not found just create it.

- Then copy Startup.mbm, Startup.mif, STARTUP.r01 to C:\resource\apps

- & lastly copy 101F8763.txt to C:\private\10202be9

- Now you need to make this file (101F8763.txt) that you copied as a read only file.
do this by highlighting the file & Menu files then click attributes, then just check the read only box.

or download the attchment & install it..

after that you can use the second attachment to change ur startup mbm/sound file..

- After saving the file reboot your handset, On boot up the device will look in C:\resource\apps for the Startup.mbm and C:\system\sounds and use it!

Trên diễn đàn nước ngoài có người nói là chỉ cần load file đính kèm về giải nén sẽ có file STARTUP-ArabPDA.sisx cài đặt nó là xong. Còn cách nói trên là cách làm thủ công.

Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây
Mấy bữa nay ông anh mượn máy nên kg có máy test, các bạn test hộ nha.

P/S: Nhờ các Mod để bài cho các bạn test thử vài ngày, nếu kg dc thì xóa dùm nhé.

LeMyChinh

:mad:)

Trên diễn đàn nước ngoài có người nói là chỉ cần load file đính kèm về giải nén sẽ có file STARTUP-ArabPDA.sisx cài đặt nó là xong. Còn cách nói trên là cách làm thủ công.

Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây
Mấy bữa nay ông anh mượn máy nên kg có máy test, các bạn test hộ nha.

P/S: Nhờ các Mod để bài cho các bạn test thử vài ngày, nếu kg dc thì xóa dùm nhé.

jup' mình dịch sang tiếng việt đi.mình ko bít tiếng anh

m0nk3y86

muốn trở lại bình thường thì làm sao vậy anh em
Nếu bạn làm thủ công, thì khi truy cập ổ hệ thống, fải có file ảnh & nhạc gốc chứ. Chỉ cần copy cái đó ra để 1 chỗ, khi nào cần lại trả lại là ok. Còn nếu lỡ tay xoá mất òy, thì tìm máy khác mà xin lại, hoặc fomat máy đi :-/

brightstart

Trong file zip đính kèm chỉ có file .sisx và .mbm. Vậy nếu cài thủ công thì làm ơn cho hỏi lấy các file .mif, .r01 và .txt ở trên từ đâu ra?

LeMyChinh

Sao có người làm dc ta? :-??

mình cũng làm ko đc.bùn ế.cài cái sisx nó cứ báo ji` đóa rùi kết quả là vẫn kô đươc.
ai làm đươc mong jup' đỡ chi tiết với nha.nếu = hình ảnh được thì.....good
cám ơn nhìu;;)

tranthaicantho

Mình đã test làm theo cách thủ công và thành công thanks bác nhé

Cách thủ công bạn làm thế nào có thể hướng dẫn lại bằng tiếng Việt cho AE đc không.chứ cái Startup.zip giải nén ra còn thiếu 2 file sao làm thủ công đc còn cái file .TXT đó làm hightlighty là sao bạn

LeMyChinh

mình làm hoài mà vẫn ko đươc chủ top jup' mình cùng mọi người với:-??

duong1986

Các bác có thể thay đổi hai bàn tay bé nhỏ của n73 dược không? mình chỉ thay đổi đc âm thanh thôi!chán như con ván, mong giúp đỡ thank!

m0nk3y86

Các bác có thể thay đổi hai bàn tay bé nhỏ của n73 dược không? mình chỉ thay đổi đc âm thanh thôi!chán như con ván, mong giúp đỡ thank!
Bài của mình ngay trên bài của bạn có đưa link đến hướng dẫn đổi hình ảnh "nắm bàn tay" đó. Bạn vào & làm theo nhé, chú ý là những kỹ thuật này chỉ đc thực hiện khi bạn đã hackphone. Vì khi đó bạn mới cthể truy cập đc file hệ thống. Chúc thành công =D>

LeMyChinh

anh thành hoặc ai đã làm được cái này trên 5800 xin hướng dẫn mọi người làm cùng đi sao mình làm hoài mà ko được:(

duong1986

Bài của mình ngay trên bài của bạn có đưa link đến hướng dẫn đổi hình ảnh "nắm bàn tay" đó. Bạn vào & làm theo nhé, chú ý là những kỹ thuật này chỉ đc thực hiện khi bạn đã hackphone. Vì khi đó bạn mới cthể truy cập đc file hệ thống. Chúc thành công =D>

mình biết nhưng n73 test không thành công! chỉ đổi đc audio thoi con 2 bang tay bé nhỏ thì mình chụi thua! bác có test n73 chưa? có cách nào không? mình đc biết n73 chưa ai test thành công cả:((