• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay flash chip

Status
Không mở trả lời sau này.

monster0706

nhờ các bác chỉ bảo cho e với. cụ thể là thế này:
máy e từ khi mang bảo hành về (vì kô dùng đc wifi) thì bị bệnh "nóng máy" là lăn ra đơ. tức là nếu để lâu lâu kô dùng, thì bật máy lên đc. nhg chỉ chạy đc 1 lúc là đơ + pin nóng rực >>>( bây h pin em đo chỉ còn 2.9v so với 3.7v chuẩn). khi đã "nóng máy" thì hard reset cũng kô đc, boot cũng kô đc, chỉ hiện chữ O2 rồi lăn ra đơ tiếp. (máy e chưa uprom, vẫn dùng room nguyên bản) >>> chắc bị hardware.

e mang máy đi sửa. thì các bác ở benhvienpda.com.vn sau 1 tz chẩn đoán thì vừa đt bảo máy bị hỏng flash chip. phải thay. já là 700k.

tình hình là thế. các bác cho e hỏi với triệu chứng như thế thì có fải hỏng flash chip kô + já cả thay flash chip như thế đã hợp lí chưa. có bác nào có cao kiến j kô ?!

mong nhận đc hồi âm.
chân thành cảm ơn trước

Medkid

chú ý: bạn nên nói rõ máy bạn là dòng nào ? và bạn vào nhầm thread để hỏi rồi,hỏi về phần cứng ở đây: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=107

Ý kiến của mình là mua cục pin khác và up lại bản ROM khác xài thử trong 3 ngày, nếu còn lỗi thì tính tiếp, chứ hỏng flash thì làm sao mà mở máy lên được ?

Thread locked

Status
Không mở trả lời sau này.