• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay hình nền mỗi khởi động máy

birdcut

Mình vừa update rom xong. Mỗi khi khởi động thì nó xuất hiện hình nền pdaviet.net và có hình nước Việt Nam nằm giữa màn hình. Có cách nào thay đổi hình nền đó không ?

HHN

Well-Known Member
Mình vừa update rom xong. Mỗi khi khởi động thì nó xuất hiện hình nền pdaviet.net và có hình nước Việt Nam nằm giữa màn hình. Có cách nào thay đổi hình nền đó không ?

bạn tìm soft có tên change boot image (seach trên 4rum có soft này và hướng dẫn) để đổi, nhưng tôi nghĩ hình nền của PV cũng đẹp đấy chứ :D

birdcut

Mình đã tìm kiếm, máy mình đang xài là atom life sử dụng wm 6.1 . Hình như mỗi cái wm có cách thay đổi khác nhau, mà mình chỉ tìm được các cách thay đổi cho wm 2k3 thôi. Không biết các cách đó có ứng dụng cho wm 6.1 được không ?

HHN

Well-Known Member
Mình đã tìm kiếm, máy mình đang xài là atom life sử dụng wm 6.1 . Hình như mỗi cái wm có cách thay đổi khác nhau, mà mình chỉ tìm được các cách thay đổi cho wm 2k3 thôi. Không biết các cách đó có ứng dụng cho wm 6.1 được không ?

Thay cho 2k3 và 6 như nhau mà bác cứ thử đi :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Có lẽ bạn up ROM của mình, ý bạn là hình nước Việt Nam lồng vào chữ PV phải ko!? Bạn muốn thay hình này thì hơi khó, đó là hình Bootscreen.bmp ko phải Welcomehead.png (quá trình khởi động chỉ có 2 hình này). Hình Bootscreen.bmp muốn thay thì phải dump ROM lấy XIP ra sửa... hơi mệt và phải biết sơ sơ về build ROM, còn hình Welcomehead.png thì khá dễ, bạn chép đè bằng một tấm hình mình muốn thay với chuẩn 240x320 với tên Welcomehead.png vào thư mục Device\Windows là được.
Mà tấm hình Bootscreen.bmp này mình thấy rất đẹp và có ý nghĩa mà;), bạn ko thích àh!?:-/
Chúc thành công!:D

birdcut

Không phải là không thích mà mình chỉ muốn tạo cái gì đó riêng của mình thôi :D. Mình mua và tìm hiểu về PPC chưa lâu, nhưng khi vô tình biết nó là rom cuối cùng của bạn cho atom life cũng thấy có chút gì đó buồn và tiếc. Mình đổi được rồi. Cám ơn bạn nhiều.

À, mình bị vấn đề về nhạc chuông cho tin nhắn, khi chọn file mp3 thì nghe nó giật giật, chọn file midi thì ổn, không biết có phải tại wm 6.1 không ?

dragondownloads

Chắc file midi nhẹ hơn nên nó k giật đấy thôi, nó cung như PC thôi, khi sử lý k kịp thì giật thôi!

birdcut

Chắc file midi nhẹ hơn nên nó k giật đấy thôi, nó cung như PC thôi, khi sử lý k kịp thì giật thôi!
Mình khắc phục được rồi, vấn đề là do lỗi rom bạn ạ. Mình dùng 2 rom của bạn Trần Minh Mẫn. Bản không có manila 2D thì bị lỗi như trên. Bản có manila thì nhạc chuông mp3 cho tin nhắn chạy bình thường.