• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay skin cho Walkman3.0 nhanh chóng và tiện lợi

ngoisaole

Cũng chỉ để cho vui thôi.đối với anh em nào có người yêu (giống mình) muốn lấy hình nàng làm skin cho wm thì đây quá dễ hihi

Cái này mình test trên WM3.0 nên bạn nào xài 2.0 thì thử xem sao nghe.

Dùng X-Plore truy cập vào thư mục : C/private/200011FD/default/
Và mở file playview_skt.xml để sửa.(lưu ý là phải thoát hẳn walkman trong máy nghe )

Sửa các dòng mình đã bôi đen ấy

-->

<viewSkin>
<layout>
<root-layout width="0" height = "0" backgroundImage ="background" />

<map image="playview_skin.mbm">
<!-- <map image="images_skt.png"> -->

Sửa nó lại thành

-->

<viewSkin>
<layout>
<root-layout width="240" height = "320" backgroundImage ="background.png" />

<map image="playview_skin.mbm">
<!-- <map image="images_skt.png"> -->

Sau đó lưu lại. Rồi tìm 1 tấm hình bất kỳ có kích thước 240x320 đổi tên thành background.png và chép vào thư mục C//private/200011FD/default/
Thoát X-plore rồi mở walkman thưởng thức thành quả.Nó chỉ hiển thị khi dừng thôi nghe còn nếu muốn nó hiển thị khi chay luôn thì dùng x-plore vào c\shared\Kastor tìm 1file .xml nào đó rùi chỉnh sửa nó các bạn tìm dòng
<?xml version="1.0"?>

<!_bakground_>
<rect id="ANIMATION_BACKGROUND" width="240" height="320"
fill="{BACKGROUNDCOLOR}" />

sữa thành

<!_bakground_>
<rect id="ANIMATION_BACKGROUND" width="240" height="320"
fill="transparent">
<image src="image/background.png" width="240" height="320"/></rect>

Rồi tìm 1 tấm hình bất kỳ có kích thước 240x320 đổi tên thành background.png và chép vào thư mục C/shared\kastor\images

cái này còn nhiều cái thú vị lắm các bạn tự mò nếu có cái gì hay thì chia sẽ cho anh em biết với chứ mình cũng chưa tìm hiểu hết được hihi

Chỉnh sửa cuối:

vinhp1i

không biết làm xong mở walkman 3.0 có nặng k nữa, vì bình thường khởi động nó đã thấy chậm rồi

bibikoolz

Cái này mình làm lâu rồi.Cũng đẹp lắm nhưng tốc độ ì ạch của W.M 3 thì vẫn u như kỹ...Xài luôn Media Player của máy cho lành.

ngoisaole

không biết làm xong mở walkman 3.0 có nặng k nữa, vì bình thường khởi động nó đã thấy chậm rồi

uh cũng đúng là tốc đọ của wm 3 chậm thiệt . nhưng có làm thêm cái nay vào nữa thì cũng vậy à ko có gì hơn cả

titanlys

cái WM 2.0 thay đổi cái hình lúc chạy huk có được anh ơi hjc e làm như hướng dẫn chỉ có làm dc hình nền lúc dừng lại còn lúc nó chạy thj ko thay đổi được

ngoisaole

cái WM 2.0 thay đổi cái hình lúc chạy huk có được anh ơi hjc e làm như hướng dẫn chỉ có làm dc hình nền lúc dừng lại còn lúc nó chạy thj ko thay đổi được

mà em chọn cái file .xml nào thì vào wm 2.0 more ->setting->visualization chọn cái có tên giống với file mà em đã chỉnh sửa ấy . ko thì em cứ thử từng cái, anh ko có máy để test thử nên cũng không rõ WM 2.0 nữa . nhưng chắc chắn được mà em. nếu ko được nữa thì em chép cái này về rùi bỏ vào c\shared là sẽ có hình nền lúc khi chạy khi đó muốn đổi hình nền thì chỉ cần kiếm 1 hình bất kì .png đổi tên thành background1.png bỏ vào c\shared\kastor\images là được, đây là visualization của WM 3.0 . mà em đã hack phone và walkman cho máy chưa. nếu chưa thì làm trước đã rùi chép cái này vào mới có tác dụng . em xài máy gì?
download :http://www.mediafire.com/download.php?mge0n0jm20m

titanlys

e xài P9 a ơi hjc a làm giống như hướng dẫn của a zị đó mà e chỉnh file bubbles_colorized.xml đó anh hjc e làm theo hướng dẫn a nói rùi vào setting huk có thấy cái tên mà e đã làm hjc để e thử chép cái file của e về coi sau :D

ngoisaole

e xài P9 a ơi hjc a làm giống như hướng dẫn của a zị đó mà e chỉnh file bubbles_colorized.xml đó anh hjc e làm theo hướng dẫn a nói rùi vào setting huk có thấy cái tên mà e đã làm hjc để e thử chép cái file của e về coi sau :D

em coi lại thử chứ sao lại không được chứ . em chép về đi rùi ho a biết kết quả nhé.