• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

The new rom HTC-BlueAngel21189 WWE X5 of sun_dream

tampham

có bác nào biết đường dẫn đến file lock khi mình nhấn vào start không vậy, vui lòng chỉ giùm nhé, nghĩa là mình muốn dùng cái lock đó khi dùng giao diện khác.:-/

ping123

Mất Font trong WM6.5

Sorry mohannad18, you need make new Thread
http://www.brsbox.com/filebox/down/f...36cf68882860cf

Bài này được mohannad18 port trong thread Rom X3, nhân tiện mình vừa up xong nên chuyển sang đây cho anh em cảm nhận, một vài hình ảnh của X5 by SunDream

Giúp em với các bác ơi, up xong ngon lành mỗi tội không hiện được tiếng việt
Khổ thân em, không đọc nổi Outlook và office.
Giúp em với:((

hackingtheinbox

có phàn nàn rồi đây!
bản 21189 của sun và 21193 của Xplode đều có chung một cái là khi xem video chế độ full screen thì không giàn ngang ra được!
mong sớm có reg fix lỗi này :)
thank sun_dream~!

thangbinh

ko biết khi nào sun mới ra bản mới ta ? các bản của xplode em thấy chạy ko mượt bằng các bản của sun

xfile2208

ko biết khi nào sun mới ra bản mới ta ? các bản của xplode em thấy chạy ko mượt bằng các bản của sun

Mình thì thấy rằng nên so sánh riêng từng build, các build R2, R3, thì đúng là Xplode chưa ngon bằng Sundream nhưng riêng build R5.1 và build R6 thì quá ổn về tốc độ, mình cài MagiCall 2.2, Opeara 9.5 beta2, Office, Vtall, Lịch Việt, Clear, Dictionary 2008 và một số ứng dụng nhỏ nữa mà chạy vù vù thích thật, giao diện Touch thì khỏi phải nói rồi đúng không =D>

Chỉnh sửa cuối:

thangbinh

Mình thì thấy rằng nên so sánh riêng từng build, các build R2, R3, thì đúng là Xplode chưa ngon bằng Sundream nhưng riêng build R5.1 và build R6 thì quá ổn về tốc độ, mình cài MagiCall 2.2, Opeara 9.5 beta2, Office, Vtall, Lịch Việt, Clear, Dictionary 2008 và một số ứng dụng nhỏ nữa mà chạy vù vù thích thật, giao diện Touch thì khỏi phải nói rồi đúng không =D>

mình up xong cài thêm các soft đi kèm rom nó chậm sao ấy, để mình hard reset lại xóa hết các soft kèm theo xem sao :-?

xfile2208

MÀ TẠI SAO BẠN KHÔNG UP BẢN BUILD 21198 R6 ĐI CÓ TRONG DIỄN ĐÀN RỒI ĐÓ

lezu

Bản Rom này thật đáng để vọc, giao diện chính bên ngài thật đẹp và tiện lợi, tuy nhiên các ứng dụng bên trong giao diện vẫn binh thường như WM6.1. hy vọng bản WM7 sẽ hoàn chỉnh hơn. Không biết chừng nào mới có bản WM7 nhỉ

Hoangdat_vista

Bản Rom này thật đáng để vọc, giao diện chính bên ngài thật đẹp và tiện lợi, tuy nhiên các ứng dụng bên trong giao diện vẫn binh thường như WM6.1. hy vọng bản WM7 sẽ hoàn chỉnh hơn. Không biết chừng nào mới có bản WM7 nhỉ

Hãy cố mà voọc hết mình đi bạn. Còn WM 7 thì có lẽ BlueAngel sẽ chẳng có cơ hội dung đâu bạn à!!!

lezu

Vậy thì tiếc thật, nhưng BlueAngel được đi đến wm6,5 cũng là đáng nể lắm rôi. Bây giờ phải dành dụm tiền thôi.

thangbinh

:| chưa vọc xong mà đã mơ tới win7 :|

hcqp

Hình như bản này và bản 21198 tốn pin nhiều hơn bản 21176. Các bạn có thấy vậy không?!

orange_244

Banned
Hình như bản này và bản 21198 tốn pin nhiều hơn bản 21176. Các bạn có thấy vậy không?!
mình đang dùng bản rom 21198 cua x !! nhưng hình như càng về sau thì rom ít tốn pin hơn !! có thể do bạn mới up rom mới nên siêng vọc máy ... >>>pin nhanh hết!!! pác có nghi~ vậy ko?? nếu nghĩ giống minh thì nhớ thanks cái khick lệ nha!!!:D:D:D:D

orange_244

Banned

chắc gì WM7 hổ trợ cho dòng BA mà bác mơ sớm vậy!!! chấp nhận ngang ấy đi!!:))

xuandung11a2

Well-Known Member
chắc gì WM7 hổ trợ cho dòng BA mà bác mơ sớm vậy!!! chấp nhận ngang ấy đi!!:))
Đúng vậy,mà cho dù wm7 chạy được trên BA đi chăng nữa thì cái khoản rung ,lắc,vỗ,wakeup cũng làm long hết ốc vít linh kiện của em nó ra thôi=)):))