• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ cho P900

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenthienvu

hôm nọ em mua ngoài chợ trời cai thẻ 128 cho con p900 của em .về đến nhà rội cấm thẻ vạo toàn thấy thông báo : dics corupt . em cắm thẻ vào đàu dọc thấy ok.ai biết chỉ cho em cách chữa bệnh này với

tinh_la_gi

Administrator
bạn thử dùng máy tính Format thẻ nhớ xem sao. nhớ chọn dịnh dạng FAT nhé
rồi đưa vào máy p9

Chúc bạn vui !
Thẻ nhớ giờ rẻ rồi mua chi ngoài chợ trời thế bạn !:-??

a925

bạn thử dùng máy tính Format thẻ nhớ xem sao. nhớ chọn dịnh dạng FAT nhé
rồi đưa vào máy p9

Chúc bạn vui !
Thẻ nhớ giờ rẻ rồi mua chi ngoài chợ trời thế bạn !:-??
Mình thêm cái là sau khi fomat bằng máy tính rồi thì bạn cho vào P9 cũng fomat lại nhé.

Thangdq

Máy tính còn đọc được thẻ là vẫn có thể dùng tiếp được. Mình vừa tèo cái thẻ 1Gb xong, máy tính cũng chào thua luôn. Hic hic

lightblue

CHÁN THẬT CHẮC MÁY ĐÒI THẺ CHÍNH HÃNG BÁC Ạ.EM FORMAT TRÊN MÁY TÍNH RỒI MỚI CẮM VÀO P900 THẾ MÀ NÓ VẪN BÁO " DISC CORRUPT ".
CHẮC HẾT CÁCH ..... AI BIẾT CHỈ VỚI
Có lẽ thẻ bạn đang dùng là Sony TQ? Bạn thử tìm Sony Japan hoặc Sandisk xem sao...

caohung

hôm nọ em mua ngoài chợ trời cai thẻ 128 cho con p900 của em .về đến nhà rội cấm thẻ vạo toàn thấy thông báo : dics corupt . em cắm thẻ vào đàu dọc thấy ok.ai biết chỉ cho em cách chữa bệnh này với

fomat lai the la ok ma

manhktqd

Active Member
Không phải đâu . P900 rất kén thẻ . Máy P900 hõ trợ thẻ đến 128 nhưng chưa chắc đã nhận mặc dù PC vẫn nhận . Lần sau chú ý mua thẻ trên chợ trời phải mang cả máy đi thử nữa nhé .

PhamQuang

Manager
Trong thread soft ứng dụng và thảo luận, spam... về thẻ nhớ ???
Thread Close !!!

Status
Không mở trả lời sau này.